สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

กระทู้: ขอประสบการณ์ โอนรถยนต์ หลังจากผ่อนจ่ายค่างวดหมดแล้วจากไฟแนนซ์(กรุวศรีออโต ้)หน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16907
    Status
    โพส
    124

มาตรฐาน ขอประสบการณ์ โอนรถยนต์ หลังจากผ่อนจ่ายค่างวดหมดแล้วจากไฟแนนซ์(กรุวศรีออโต ้)หน่อยครับ

คือเดือนพฤษภาคมนี้จะเป็นงวดสุดท้ายแล้ว เลยอยากขอคำแนะนำน้าที่มีขอประสบการณ์ โอนรถยนต์ หลังจากผ่อนจ่ายค่างวดหมดแล้วจากไฟแนนซ์(กรุงศรีออโต้)หน่อยครับ

User ID
    17522
    Status
    โพส
    133

มาตรฐาน ตอบ: ขอประสบการณ์ โอนรถยนต์ หลังจากผ่อนจ่ายค่างวดหมดแล้วจากไฟแนนซ์(กรุวศรีออโต ้)หน่อยครับ

ก็พอชำระเดือนเมษาแล้ว ก็รอเวลาเดือนพฤษภา (รึไม่รอก็ได้นะครับ แต่ยอดมันจะเบิ้ล)
    แล้วตั้งใจไว้ว่าเดือนพฤษภา เราจะปิดบัญชีวันที่เท่าไร นึกเอาเลยครับวันที่เท่าไรที่เงินเราสะดวก
    โทรหาไฟแนนว์เลยครับ แนะนำตัวเอง แล้วแจ้งว่าจะขอปิดบัญชี ขอทราบยอดเงิน ถึงวันที่เราคิดไว้
    แล้วเขาจะแจ้งว่าต้องใช้เอกสารไรบ้าง ก็นีที่ไม่ได้ไปปิดที่สาขา ต้องส่งเอกสารทางไปรษณีย์
    ก็พวกใบมอบอำนาจ หนังสือรับโอน แต่ปกติเอกสารพวกนี้เขาจะส่งมาให้เรางวดก่อนหน้านะ แต่ไม่ส่งมาก็โทรไปขอได้
    ย้อนกลับมา ถ้าทราบยอดเงินก็ไปชำระให้ครบอย่าเกิน อย่าขาด ชำระให้ตรงวัน อย่าเร็ว อย่าช้า ไม่งั้นยอดเงินไม่ตรงจะยุ่งยาก
    เสร็จแล้ว ส่งเอกสารไปตามที่เขาระบุ รอประมาณ 1-2 เดือนเขาก็ส่งเล่มมาละ ระหว่างนั้นถ้าเอกสารเอกสารไม่ครบเขาก็ทวงมาก็ส่งไปใหม่
    ยินดีด้วยครับ ยังป้ายแดงอยู่เลย ส่งหมดแล้ว กิๆ

User ID
    33483
    Status
    โพส
    338

มาตรฐาน ตอบ: ขอประสบการณ์ โอนรถยนต์ หลังจากผ่อนจ่ายค่างวดหมดแล้วจากไฟแนนซ์(กรุวศรีออโต ้)หน่อยครับ

คับตามที่น้าข้างบนแจ้งเลย......โทรไปถามยอดที่เหลือล่าสุดจากไฟแนน พอชำระหมอแล้วก้อเข้าไปแจ้งขอโอนได้เลยกับทางสาขา ค่าโอน1200นิดๆ เอกสารโอนสำเนาบัตร2ชุด รับเล่มเองก้อประมาณ2อาทิตย์

User ID
    16907
    Status
    โพส
    124

ถ้าเป็นแบบนี้เราขอเอกสารโอนจากไฟแนนซ์แล้วเอาไปโอนเองได้มั้ยครับ(ทางไฟแนนซ์จะยอมให้เราไปโอนเองมั้ย)

ข้อมูลกระทู้