สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน แจ๊คพอต (จอโทรศัพท์) แตกเมื่อตอนเย็นนี้เอง

ความซวยมาเยือน ทำความสะอาดเบาะปาหุ้มหนังมาใหม่ ๆ จับหมอนมาเสียบและลองดึงออกหลุดมือ ขาเหล็กหมอนพิงทิ่มลงมาที่จอพอดี แบบนี้เรียกว่าแจ๊คพอตแตกได้เนอะ โคตรซวยมากมาย ติดต่อไรใครทางไลน์ ทางเน็ตมือถือไม่ได้เลย น้า ๆ ท่านใดพอจะทราบราคาจอ oppo find7 มันสักกี่บาทกัน
    Attached Images Attached Images      

User ID
    38146
    Status
    โพส
    22

มาตรฐาน ตอบ: แจ๊คพอต (จอโทรศัพท์) แตกเมื่อตอนเย็นนี้เอง

http://www.phonesquare.com/index.php...ry&path=20_244 น้าลองดูนะครับ ผมซื้ออะไหล่ที่นี่มาหลายรุ่นละครับเปลี่ยนเองเลยครับ แต่คุณภาพก้อตามราคานะครับ เคยเปลี่ยนร้านมันก้เอาของเกรด aaa ให้เราครับพอกันเลยทำเองเลย5555
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tui-1 : 29-07-2016 เมื่อ 17:25

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: แจ๊คพอต (จอโทรศัพท์) แตกเมื่อตอนเย็นนี้เอง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tui-1 ดูโพส
    http://www.phonesquare.com/index.php...ry&path=20_244 น้าลองดูนะครับ ผมซื้ออะไหล่ที่นี่มาหลายรุ่นละครับเปลี่ยนเองเลยครับ แต่คุณภาพก้อตามราคานะครับ เคยเปลี่ยนร้านมันก้เอาของเกรด aaa ให้เราครับพอกันเลยทำเองเลย5555
    ขอบคุณครับ น้าตุ้ย (หรือป่าว?) แหมให้มาครบทุกรุ่นเลยครับ แล้วก้อ ควายเอ๊ยไฟด์7 ก็แพงกว่าเพื่อนเลย กำ ๆ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

เปลี่ยนมาเรียบร้อยแล้ว ราคาถูกมาก ต่ำว่าของศูนย์เท่าตัวแต่แต่คุณภาพที่ได้มาประมาณ 20% เป็นปิดฉากของราคาถูกไปเรียบร้อย สรุปว่าต้องเสีย 2 ต่อบากหน้าไปหาของแท้ศูนย์อีกรอบ เสียน้อยเสียยาก เสียมากเสียง่าย (ใครเป็นคนคิดวลีนี้ขึ้นมานะ โดนเลยตอนนี้)
    บอกอาการ ไม่ใช่ซิ บรรยายคุณภาพของเทียบที่เปลี่ยนมา นิดนึง เปิดเครื่องมาจอกระพริบถี่ ๆ ทุกครั้งที่เปิดหน้าจอด้วย ประมาณ 5-10 วิแล้วนิ่ง ความสว่างของจอก็ออกมัว ๆ เหมือนหมอกลงตลอดเวลา ปวดตา (ที่จริงปวดใจมากกว่า) มากเวลาจะมองแบบจริง ๆ จัง ๆ เสียงเหมือนจะเบาลงไม่รู้เกี่ยวกะจอมั้ย หรืออาจเป็นผลพวงจากการถอดของช่าง ราคาจอ 1,400 รวมส่ง +ค่าแรงช่าง+ฟิล์ม 500 รวม 1,900 บาท ขอชื่นชมว่าห่วยมาก ยี่ห้ออื่นไม่รู้นะครับแต่สำหรับของเทียบ ที่ใช้กับ oppo find7 อย่าได้เสียเงินให้มันเลย เสียเวลารอคอย เสียความรู้สึกและเสียเงินให้มันแบบไม่คุ้มค่า
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 25-08-2016 เมื่อ 08:12

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

โ€‹ถอย note 7 เลยครับพี่จ่า

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    โ€‹ถอย note 7 เลยครับพี่จ่า
    ยุไม่ขึ้นหรอก น้าก๊อด ตอนนี้ก๊อบแก๊บมากเรย

ข้อมูลกระทู้