สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

Question เปลี่ยนกรองโซล่า2ลูกในรอบ2เดือน

จากคราวก่อนเคยโพสปัญหารถวิ่งสดุดที่ความเร็วเกิน120กม./ชม(เนื่องจากวิ่งไม่เกินที่บอกไม่มีอาการ)อันที่จริงไม่น่าจะเกี่ยวแต่มันเกี่ยวไปแล้วครับ ผมโพสกระทู้แรกที่มือถือจะตอบกลับไปว่าพบปัญหาแล้วแต่ดันไม่พบกระทู้ที่โพส(หาไม่เจอ-ไม่ถนัดใช้เวปในโทรศัพท์ครับ
    จากที่เคยเปลี่ยนมาเดือนก่อนลูกหนึ่ง นึกไม่ถึงว่าต้องเป็นที่น้ำมันอีก ไปเที่ยววันหยุดบ่อย เติมน้ำมันที่ใหนบ้างหลายที่ก็ไม่รู้ว่าปั้มใหนที่เราไปได้น้ำมันไม่สะอาด พอเปลี่ยนกรองอาการรถสะดุดหายครับ
    อาการคือเวลาวิ่งที่ความเร็วสูงรถมีจังหวะที่เราเยียบคันเร่งไม่ปล่อย แต่รถกลับมีจะหวะโล่งๆเหมือนจะดับ
    แต่ด้วยรถกำลังวิ่งด้วยความเร็ว พอจังหวะที่โล่งก็กลับมามีแรงอัดอีก ผมใจหายน่าดู เป็นตลอดเลย2-3วัน
    เข้าใจว่าถ้าขึ้นเขาแบบนี้เสียจังหวะแน่ๆ (อันตรายมากครับ) เลยให้ดูกรองที่ผมไปเปลี่ยนมาครับ บอกเลยว่าตะกอนเพียบ!!! แบบนี้คราบสกปรกตะกอนพวกนี้จะลอดไปในระบบจ่ายน้ำมันหรือเปล่าครับ พวกหัวฉีดหรือรางต่างๆจนถึงห้องเผ่าไหม้ครับ ขอความรู้หน่อยครับ นึกกังวลพอสมควร.
    ชื่อ:  Filter55112.jpg
ครั้ง: 543
ขนาด:  59.7 กิโลไบต์ชื่อ:  FILLLter2016-10-21_155309.jpg
ครั้ง: 521
ขนาด:  52.5 กิโลไบต์ชื่อ:  IMG_25591020_173803.jpg
ครั้ง: 563
ขนาด:  50.6 กิโลไบต์

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนกรองโซล่า2ลูกในรอบ2เดือน

มันเป็นสิ่งสกปรกสะสมอยู่ในถังครับเปลี่ยนกรองโซล่าไม่จบอย่างรถปรกติ จะมาจากปั้มก่อนปั้มไหนก็ไม่รู้ได้แต่มันสะสมอยู่ในถังเรา แก้ไข หาทางให้ช่างยกถังลงมาล้างใหม่เท่านั้นเอาให้ใสเลย แล้วค่อยเปลี่ยนกรองโซล่าใหม่ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    13674
    Status
    โพส
    554

มาตรฐาน ตอบ: เปลี่ยนกรองโซล่า2ลูกในรอบ2เดือน

น้าครับ ถ้าทำการล้างข้างนอกกับให้ศูนย์แนะนำใหนดีอ่ะครับ ราคาต่างกันเยอะมั่ยครับน้า รบกวนหน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้