สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    61381
    Status
    โพส
    3

Thumbs down การเข้าศูนย์ต้องเสียค่าแบบนี้ก่อนเลยเหรอ

เมือวานทำการเข้าศูยน์ พนักงานถามนู้นถามนี้เสร็จ (ออกใบเสร็จมาวา่ต้องเช็กตามรูปที่แนบมา 550 x 2ชม. = 1100 แล้วโดยยังไม่ทำไรเลยเหรอครับ) หากินกันแบบนี้แล้วเหรองงมาก แล้วยังจะต้อง เสียค่าชุดก้ามเบรก ซ่อมหนัก 1.5 ชม. ทำไม่ถึง ชม. ตามที่เห็น โหกินเยอะไปหน่อยนะ ของผม Triton Plus 2013 และยังบอกว่ามาคราวหน้า ควรเปลี่ยนสายพานทามร์มิ่งด้วย เลยถามราคา บอกว่า 16,000ว่า ค่าแรงอีกเท่าไร แล้วยังจะต้องเสียค่ากินฟรีอีก 550x 2 ชม. อีกหรือเปล่า เพราะแค่เปิดฝากระโปรง ดูน้ำมันเครื่อง เปิดไฟดูเลี้ยว ไฟหน้า ก็เสียแล้ว 2 ชม. ไปเปลี้ยนอู่ข้างนอกดีๆ ดีกว่า
    Attached Images Attached Images  

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

มาตรฐาน ตอบ: การเข้าศูนย์ต้องเสียค่าแบบนี้ก่อนเลยเหรอ

ผมเอารถเข้าศูนย์มาโดยตลอด อันนี้ขอบอกว่าจริงครับ มีค่าบริการจริงครับโดยเฉพาะรถที่พ้นระยะรับประกันหรือระยะโปรโดนหมดล่ะครับ มากน้อยแล้วแต่ว่าเข้าทำส่วนไหนครับ เวลาเขาจะตั้งไว้ค่อนข้างเป็นมาตราฐานเลยครับ ว่างานอะไรต้องใช้เวลาเท่าไรครับผม ส่วนร้านนอกเข้าได้ครับ แต่ต้องเลือกร้านที่พร้อมจะรับผิดชอบงานให้เราด้วยครับ ^_^

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    61381
    Status
    โพส
    3

มาตรฐาน ตอบ: การเข้าศูนย์ต้องเสียค่าแบบนี้ก่อนเลยเหรอ

ถ้ามันทำจริงผมก็ไม่ได่ว่าอะไร แต่ที่เห็น เปิดกระโปรงรถ เช็กน้ำมันเครื่อง เปิดไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอก แล้วเข้ามาออกใบตรวจว่าเสียเวลา 2 ชั้วโมงแล้วเหรอครับ ผมดูยันเอาขึ้นแท่นแล้วยกดูเพื่อเช็กยังไม่ถึง 1 ชั่วโมงเลย แล้วก็หายไปไหนไม่รู้ แล้วจะให้คิดยังไง อู่นอกมีครับแล้วไว้ใจได้ ที่เข้าเพราะเคยเข้าศูยน์ต่างจังหวัดคราวที่แล้ว ยังเสียไม่ถึง 4000 เลยครับ

TTC-01052 TTC-Member
    User ID
    26403
    Status
    โพส
    136

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ phongsin ดูโพส
    ถ้ามันทำจริงผมก็ไม่ได่ว่าอะไร แต่ที่เห็น เปิดกระโปรงรถ เช็กน้ำมันเครื่อง เปิดไฟหน้า ไฟเลี้ยว ไฟตัดหมอก แล้วเข้ามาออกใบตรวจว่าเสียเวลา 2 ชั้วโมงแล้วเหรอครับ ผมดูยันเอาขึ้นแท่นแล้วยกดูเพื่อเช็กยังไม่ถึง 1 ชั่วโมงเลย แล้วก็หายไปไหนไม่รู้ แล้วจะให้คิดยังไง อู่นอกมีครับแล้วไว้ใจได้ ที่เข้าเพราะเคยเข้าศูยน์ต่างจังหวัดคราวที่แล้ว ยังเสียไม่ถึง 4000 เลยครับ
    > ตามนั้นครับผม ของผมตอนนี้เริ่มเล็งเอาเข้าศูนย์เฉพาะงานใหญ่ครับ เปลี่ยนถ่าย ใช้ร้านนอกครับ ^_^

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39111
    Status
    โพส
    56

ต้องขอข้อมูลเพิ่มครับ น้ารถกี่ปี ระยะกม.เท่าไร(หมดประกันศูนย์ยัง) ที่เข้าไปศูนย์ครั้งนี้ เจตนาเข้าไปเพื่อเช็คตามระยะ หรือรถเป็นอะไรจึงเข้าศูนย์ แล้วที่ผ่านๆมาได้เช็กตามระยะไหม และขอดูรายการอะไหล่ด้วยนะ ว่ามีเปลี่ยนชิ้นใหนบ้าง หรือแค่ตรวจแล้วบำรุงรักษา

ข้อมูลกระทู้