สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน น้าท่านใดมีเกียร์ธรรดา ตัวเบนซินขายมั้ยครับ

น้าท่านใดมีปล่อยบอกหน่อยครับผมเดี๋ยวโทรหาครับ

User ID
    23476
    Status
    โพส
    268

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านใดมีเกียร์ธรรดา ตัวเบนซินขายมั้ยครับ

เสียเหรอท่าน เสียยังไงเล่าให้ฟังหน่อย

User ID
    32102
    Status
    โพส
    349

มาตรฐาน ตอบ: น้าท่านใดมีเกียร์ธรรดา ตัวเบนซินขายมั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pream11 ดูโพส
    เสียเหรอท่าน เสียยังไงเล่าให้ฟังหน่อย
    เกียร์มันเริ่มเข้ายากต้องออกแรงหน่อยอะครับ แต่ตอนนี้ผมเอาเข้าศูนย์แล้วครับ ให้โอเวอร์ฮอล์เกียร์ครับ

User ID
    32173
    Status
    โพส
    74

ชื่อ:  S__12640259.jpg
ครั้ง: 422
ขนาด:  151.8 กิโลไบต์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Pholnoy ดูโพส
    เกียร์มันเริ่มเข้ายากต้องออกแรงหน่อยอะครับ แต่ตอนนี้ผมเอาเข้าศูนย์แล้วครับ ให้โอเวอร์ฮอล์เกียร์ครับ
    ของผมก็เป็นครับเข้าเกียร์ยากเป็นที่เกียร 1
    แต่พอใช้ได้ทนใช้มาอีก5-6เดือน
    เกียร์ 1เข้าไม่ได้เลยคราวนี้
    ตอนแรกสงสัยเกียร์
    แต่ว่ามันจะหนักเกินไปค่าซ่อม
    เลยตัดใจให้ให้ครูช่างยนต์รื้อดูก่อนเพราะสงสัยยางคลุมด้ามเกียรขาด กลัวอะไรหล่นลงไปขัด
    และก็ไม่มีอะไรหลุดลงไป....แต่สงสัยอีกรื้อสปริงดันซ้ายขวาดูเล่นๆ
    เจอตัวการเลยครับ สปริงตัวซ้ายหักขัดทำให้เข้าเกียร์ 1ไม่ได้
    ไปจัดมาใส่ใหม่ 1ตัวพร้อมยางคลุมด้ามเกียร์(ยางคลุมด้ามเกียรของไตรตันไม่มีขาย มีแต่ยกด้าม2ัพนกว่าบาท)
    เบ็ดเสร็จไม่กี่ร้อยครับ
    เผื่อใครมาอ่านเจอครับก็จะได้เป็นแนวทางแก้ไขครับ
    ปล.อาจเป็นการแก้ไขปัญหาไตรตันเบนซิน บางคันเท่านั้นนะครับ ที่มีอาการเดียวกับผมคือ เกียร์1 เข้าไม่ได้
    ชื่อ:  S__12640258.jpg
ครั้ง: 464
ขนาด:  200.0 กิโลไบต์
    ชื่อ:  S__12640261.jpg
ครั้ง: 471
ขนาด:  221.2 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pun77 : 14-11-2017 เมื่อ 14:05

ข้อมูลกระทู้