สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33675
    Status
    โพส
    91

มาตรฐาน น้าๆผมขอสอบถามว่าตรงนี้เรียกอะไรครับมีเสียงดังครับ

รบกวน ครับน้าๆ มันมีเสียงเหมือนเหล็กสีกันครับจากตรงวงกลมสีแดง จะดังเวลา รถลงหลุมหรือขับทางไม่เรียบครับ เรียกว่าอะไรครับ ตรงนี้ (มองเข้าไป ตรงซุ้มล้อหน้า) มันดังทั้งสองข้างเลยครับ ฉีดน้ำมันโซเน็คเข้าไป เงียบ เลย ครับแต่อยู่ได้แค่ วันเดียว เช้ามา ก็ดังอีก ขอบคุณครับ
    Attached Images Attached Images      
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย มาวิน : 20-03-2017 เมื่อ 10:27

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆผมขอสอบถามว่าตรงนี้เรียกอะไรครับมีเสียงดังครับ

ปีกนกมังครับ ยางบูสน่าจะเสื่อมสภาพ รอผู้รู้มาตอบนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆผมขอสอบถามว่าตรงนี้เรียกอะไรครับมีเสียงดังครับ

ไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญครับ เพียงแต่ยุ่งกับแถว ๆ นั้นบ่อย
    ตรงวงกลมนั่นบูชปีกนกครับ ปกติยางบูชมันจะให้ตัวเวลารถมีแรงกดในแนวดิ่งประมาณนิ้วนิ้วกว่า มากหน่อยก็ตอนจั๊มคอสะพาน
    เท่าที่ดูจากภาพ ตัวหลัง(ด้านหลังรถ) มันตกมากหน่อย ไปให้ช่างถอดดูเลยดีกว่าครับ ว่ายางบูชมันขาดหรือเปล่าครับ ถ้าขาดก็มีโอกาสที่ตัวปลอกเหล็ก
    มันสีกับเฮาสซิ่งที่เป็นเหล็กด้วยกันครับ นั่นหมายความว่ามันให้ตัวมากและคลอนแบบเสียศูนย์ครับ

ข้อมูลกระทู้