สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 3 จากทั้งหมด 3

กระทู้: อะไหล่ชุดสายพานไทมิ่ง คอล์ยเย็น ที่ถอดออกใช้ทำอะไรได้หรือทิ้งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน อะไหล่ชุดสายพานไทมิ่ง คอล์ยเย็น ที่ถอดออกใช้ทำอะไรได้หรือทิ้งครับ

อะไหล่ชุดสายพานไทมิ่งถอดเปลี่ยนตอนแสนโล ก่อนหน้าตอน 9 หมื่นโลเปลี่ยนคอล์ยเย็น
    สภาพภายนอกดูดีทั้งสองอย่าง ใส่กล่องวางที่บ้านมาหลายเดือนแล้ว
    ใช้ทำอะไรต่อได้ไหมครับ หรือทิ้งอย่างเดียว น้าท่านไหนจะเอาไปใช้ประโยชน์ได้ไลน์มานะครับ

ปล. ไทรทันพลัส 2012 หนองแขม กทม.
    ครับ
    Line ID : athisamai sophan
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 03-04-2017 เมื่อ 16:42

User ID
    33713
    Status
    โพส
    555

มาตรฐาน ตอบ: อะไหล่ชุดสายพานไทมิ่ง คอล์ยเย็น ที่ถอดออกใช้ทำอะไรได้หรือทิ้งครับ

ผมว่าทิ้งเถอะคับไม่มีใครกล้าไปใช้ต่อแน่ๆ555

User ID
    41128
    Status
    โพส
    262

มาตรฐาน ตอบ: อะไหล่ชุดสายพานไทมิ่ง คอล์ยเย็น ที่ถอดออกใช้ทำอะไรได้หรือทิ้งครับ

ขอบคุณน้าที่เข้ามาทักครับ
    ผมเคยเห็นบางกระทู้มีบางน้าเอาคอล์ยเย็นไปซ่อมใช้ได้
    ส่วนชุดสายพานไทมิ่งคงไม่มีใครเอาไปใส่ต่ออย่างน้าว่า
    แต่อาจใช้ประโยชน์อย่างอื่น อะไรผมก็ไม่ทราบครับ
    บางคนเอายางรถยนต์ไปทำรองเท้า เอาขวดพลาสติกไปตัดทำงานศิลปะ
    บางคนเอาชิ้นส่วนรถยนต์ไปอ๊อกทำหุ่นยนต์ ผมหมายถึงอย่างนั้นครับ
    อย่างไรก็ตาม มันวางเกะกะรกบ้านมานานพอแล้ว
    คงทิ้งไปกับรถขยะ กทม. เสาร์นี้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย athi : 06-04-2017 เมื่อ 11:59

ข้อมูลกระทู้