หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

กระทู้: อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ???

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว IamDream
    User ID
    22
    Status
    โพส
    718

Thumbs up อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ???

http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V7061790.html

+ + อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ??? + +

ผมเป็นอีกคนที่กำลังมองหารถขนาด 7 ที่นั่งไว้ใช้ในบ้านแทนคันเดิมครับ

เดิมมองไว้ก็คือเจ้า Fortuner 2.7 เลยครับ แต่ด้วยอัตราการกินน้ำมันของเค้า

รู้สึกว่ากินเยอะไปหน่อย (พี่ๆที่ทำงานใช้บอกว่าราว 9 กม.ต่อลิตรเฉลี่ยรวมทั้งใน+นอกเมือง)

เลยมองหารถอื่นๆอีกหลายตัวเลือกครับ อาทิ Captiva หรือ Spacewagon

ซึ่งคนละกลุ่มกันเลย (เน้นหลายที่นั่ง)

พอเจ้า Pajero Sport ออกมาก็เลยเป็นตัวเลือกอีกตัวครับ

เลยอยากถามความเห็นพี่ๆ เพื่อนๆว่า

อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ

เช่น ราคา ถูกกว่า (แต่นิดเดียวเอง), ช่วงล่าง, เครื่องยนต์ หรือการกินน้ำมัน

สำหรับผมรอผลทดสอบ กับต้องไปทดลองขับ เพื่อนทดลองเรื่อง

การบริโภคน้ำมัน และช่วงล่างครับ

จากคุณ : QA Manager - [ 4 ต.ค. 51 0933 ]

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว IamDream
    User ID
    22
    Status
    โพส
    718

มาตรฐาน Re: อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ?

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว boatania
    User ID
    566
    Status
    โพส
    1,069

มาตรฐาน Re: อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ?

หล่อครับ
    OEM Group รถผมเดิมๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    995
    Status
    โพส
    487

ช่วงล่าง pajaro sport เป็นแบบ ทรีลิ้งค์ เหนือกว่า ฟอร์จูน อยู่แล้ว เกียร์ก็ จาก pajaro แท้ และ ระบบเบรกที่ดีกว่า ภายในที่หรูกว่า และที่มีหลายคนบอกว่าเป็น pajaro van บอกได้เลยว่าพูดไม่คิด เพราะ ฟอร์จูนเองก็พื้นฐานมาจากวีโก้ไม่ใช่หรือครับ

TTC-00131 TTC-Member รูปส่วนตัว big10260(TTC00131)
    User ID
    39
    Status
    โพส
    377

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    http://www.pantip.com/cafe/ratchada/.../V7061790.html

+ + อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ ??? + +

ผมเป็นอีกคนที่กำลังมองหารถขนาด 7 ที่นั่งไว้ใช้ในบ้านแทนคันเดิมครับ

เดิมมองไว้ก็คือเจ้า Fortuner 2.7 เลยครับ แต่ด้วยอัตราการกินน้ำมันของเค้า

รู้สึกว่ากินเยอะไปหน่อย (พี่ๆที่ทำงานใช้บอกว่าราว 9 กม.ต่อลิตรเฉลี่ยรวมทั้งใน+นอกเมือง)

เลยมองหารถอื่นๆอีกหลายตัวเลือกครับ อาทิ Captiva หรือ Spacewagon

ซึ่งคนละกลุ่มกันเลย (เน้นหลายที่นั่ง)

พอเจ้า Pajero Sport ออกมาก็เลยเป็นตัวเลือกอีกตัวครับ

เลยอยากถามความเห็นพี่ๆ เพื่อนๆว่า

อะไรเป็นปัจจัยให้คนที่กำลังจะซื้อ Fortuner เปลี่ยนใจไปซื้อ Pajero Sport แทนครับ

เช่น ราคา ถูกกว่า (แต่นิดเดียวเอง), ช่วงล่าง, เครื่องยนต์ หรือการกินน้ำมัน

สำหรับผมรอผลทดสอบ กับต้องไปทดลองขับ เพื่อนทดลองเรื่อง

การบริโภคน้ำมัน และช่วงล่างครับ
    จากคุณ : QA Manager - [ 4 ต.ค. 51 0933 ]

ถ้าพี่จะซื้อๆ 3.2 พี่ ถ้า 2.5 มันจะอืด เพราะน้ำหนักตัวมันเยอะ...หรือพี่ลองขับดูก่อนก็ดี
    น้ำเงินฟ้า สง่าพลิ้ว ปลิวไสว

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว Nuk_Black-Triton
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,230

1.เรื่องความมั่นใจในการขับขี่

2.ระบบเบรคที่ดี

3.เครื่องยนต์ 3.2 กินน้ำมันเฉลี่ย 12 กม./ลิตร

4.เกียร์ สปอร์ตโทรนิค

5.รบบความบันเทิงครบครัน

และราคาที่ถูกกว่า แต่ได้รถที่ดีกว่า แม้ว่าของเราจะไม่มี ระบบควบคุมความเร็ว

ไม่มีระบบควบคุมการทรงตัว แต่เสถียรภาพในการขับขี่ เราดีกว่ามากครับ

กินน้ำมันก็น้อยกว่า ระบบขับเคลื่อนที่ดีกว่า Ss4 นี่เยี่ยมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว ake4x2
    User ID
    483
    Status
    โพส
    210

ถ้าท่ากระแส sp. จะแรงกว่า for. เนอะ
    เพียงแต่ for. มีกลุ่มลูกค้าผู้ภัคดีกลับแบร์นมากกว่า
    วันนี้เห็นสีดำคัน ที่ถนนท้ายบ้าน สมุทรปราการ สวยดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว W-ut
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,667

ถ้าถามกันตรงๆมีน้อยที่คนจะฟอร์แล้วหันมาชื้อปาเจโร่
    เครื่องยนต์ม้ามากกว่าแต่ไม่ได้ปรับปรุงอะไรอัดตราเร ่งอยู่ท้ายสุดฟอร์/มิว/ปาเจ เทอร์โบไม่แปรผัน
    แอร์เขาอยู่ด้านบนกันหมด/ถ้าไมเนอร์เช้นแล้วคงย้ายที่
    พายพอกันแต่ฟอร์ดูดีกว่านิดนึงรึเปล่า
    เบาะแถวปาเจพับง่ายกว่าพอควร
    เบรคฟอร์ตัวใหม่ดีกว่าปาเจแน่นอน จาน330+คาริเปอร์4สูบ+หม้อลมหนากว่า ปาเจจานเล็กคาลิเปอร์ 1 สูบ ระยะฟอร์สัน้กว่า
    คิดว่าออฟชั่นที่ใส่มาน้อยไปนิด พวงมาลัยไม่มังติฟังชั่น คูสคอนโทร
    ในความคิดผมมิตคซูมาครั้งนี้พลาดไป มาช้ากว่า มาไม่ได้เหนือกว่า
    ไม่กล้าให้เหมือนพลัส ขับสองยกสูง abs airbag dvdmonitor
    ยังไม่มีใครให้เท่านี้ 2500 ยกสูงทุกยี่ห้อ ราคาก็ถูกกว่าชาวบ้านเขา
    จะมีที่ดีเห็นชัดก็คงจะเป็นระบบขับเคลื่อนกับเกียร์( เอามาจาก3.2 4x4)
    แสดงความคิดเล่นๆให้มิตซูหาฝ่ายพัฒนาผลิตภัณต์เก่งๆด ีๆกับเขาสักชุด
    ใครจะว่าผม ผมก็เต็มใจรับเพราะอยากเห็นมิตซูกลับมายิ่งใหญ่อีกสั กครั้ง

Plus
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    ถ้าถามกันตรงๆมีน้อยที่คนจะฟอร์แล้วหันมาชื้อปาเจโร่
    เครื่องยนต์ม้ามากกว่าแต่ไม่ได้ปรับปรุงอะไรอัดตราเร ่งอยู่ท้ายสุดฟอร์/มิว/ปาเจ เทอร์โบไม่แปรผัน
    แอร์เขาอยู่ด้านบนกันหมด/ถ้าไมเนอร์เช้นแล้วคงย้ายที่
    พายพอกันแต่ฟอร์ดูดีกว่านิดนึงรึเปล่า
    เบรคฟอร์ตัวใหม่ดีกว่าปาเจแน่นอน จาน330+คาริเปอร์4สูบ+หม้อลมหนากว่า ปาเจจานเล็กคาลิเปอร์ 1 สูบ ระยะฟอร์สัน้กว่า
    คิดว่าออฟชั่นที่ใส่มาน้อยไปนิด พวงมาลัยไม่มังติฟังชั่น คูสคอนโทร
    ในความคิดผมมิตคซูมาครั้งนี้พลาดไป มาช้ากว่า มาไม่ได้เหนือกว่า
    ไม่กล้าให้เหมือนพลัส ขับสองยกสูง abs airbag dvdmonitor
    ยังไม่มีใครให้เท่านี้ 2500 ยกสูงทุกยี่ห้อ ราคาก็ถูกกว่าชาวบ้านเขา
    จะมีที่ดีเห็นชัดก็คงจะเป็นระบบขับเคลื่อนกับเกียร์( เอามาจาก3.2 4x4)
    แสดงความคิดเล่นๆให้มิตซูหาฝ่ายพัฒนาผลิตภัณต์เก่งๆด ีๆกับเขาสักชุด
    ใครจะว่าผม ผมก็เต็มใจรับเพราะอยากเห็นมิตซูกลับมายิ่งใหญ่อีกสั กครั้ง
    เห็นด้วยครับ Mitsu มาช้าไป ถ้ามาพร้อมๆกัน ผมว่าบนถนนคงมี Pajero sport อยู่ไม่น้อยแน่นอนครับ แต่สุดท้ายถ้าผมเลือก ผมจะเลือก Pajero sport ครับ......

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว W-ut
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,667

ขอบคุณplusที่เม้นให้นะ
    บอกตรงชอบช่วงล่างไอ้ระบบกันสะเทือนเนียนมาก สำหรับปาเจโร
    รูปทรงรับได้เพราะตอนซื้อไทรทันเอาประโยชน์ใสอยเป็นห ลักลองขับทุกยี่ห้อตัวเตี้ยสี่ประตู
    สำหรับรถคันล้านกว่าบอกตรงๆไม่มีปัญญาซื้อแต่มีโอกาส ได้ลองทั้ง
    ฟอร์ใหม่และปาเจโร ต้องยอมรับว่าเขาดีกว่าไม่หลอกตัวเองที่ตอบอย่างนั้น แต่ทั้งหมดที่ว่าดีก็ไม่ได้หมายความว่าจะซื้อรุ่นนั้ น
    ถ้าถูกหวยสักสิบล้านแล้วคงไม่แน่ กว่าจะถูกปาเจโร่คงโมเดลเช้นร้อยรอบคงได้ขับกัน..... เหอ...อ....เหอ....อ

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

ธรรมดาครับ PAJERO SHOGUN ยังแพ้ Land Cruiser เลยครับ แพ้มาตั้งแต่รุ่นพ่อแล้ว เสียดายๆ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    210
    Status
    โพส
    103

มาช้ากว่าแต่ก็ไม่ได้เหนือกว่าอันนี้เห็นด้วยครับ... .ว่าไปแล้วมิตซูคุ้มสุดก็คงเป็น PLus นั่นแหละครับ..ยังเชียร์อยู่ครับเพราะรูปร่างโดนใจอย ู่แล้ว...

suraponck
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไม่ชอบของๆ โตโยต้า (ไม่ชอบเป็นการส่วนตัว เนื่องจากขับกระบะโตโยต้ามา 2 คัน พาผมไปหมุน ก็เคย พาไปตะแคงก็เคย แต่ไม่ได้บอกว่าของๆ เค้าไม่ดีนะ อาจจะสภาพถนนไม่ดีก็ได้ แต่เบรคในรถกระบะเค้าไม่ดีจริงๆ)
    แต่ ผบ.ทบ. ใช้แคมรี่ ลูกๆ เคยถามว่าไม่ชอบโตโยต้าแล้วทำไมซื้อ แคมรี่ ผมตอบโดยไม่คิดเลยว่า "ก็แม่หนูเค้าชอบ จะไปขัดแม่ได้อย่างไร? อิอิ...)
    ฟอร์จูนเนอร์ไม่เคยแลเลย
    เคยไปแลดู MU7 อยู่บ้าง
    แต่ที่สนใจมาก่อนหน้านี้คือ Trooper กะ ปาเจโร โชกุน
    พอปาเจโร สปอร์ต ออกมาผมสนใจมากที่สุด
    และตัดทางเลือกต่างๆ ทิ้งออกหมดแล้ว
    ตอนนี้กำลังเลือกว่าจะซื้อกะเซลคนไหน ดีกว่ากัน
    กำลังเปรียบเทียบแคมเปญให้คุ้มที่สุดน่ะครับ
    ใครมีแคมเปญดีๆ หรือรู้จักเซลดีๆ แนะนำได้นะครับ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ
    ติดต่อผมที่
    08-5488-7653 ธัช

User ID
    833
    Status
    โพส
    5,667

น้าฟามไปดูแคตตาลอครัสเซีย...แล้วน้าจะเศร้า

kikumaru1988
    ผู้เยี่ยมชม

ผมเองก็กำลังเลือกๆปาเจอยู่เหมือนกัน ใครมีศุนย์ดีๆรบกวนแนะนำหน่อยครับ
    เคยไปลองขับแล้วติดใจมากๆ ทั้งความนุ่ม
    โดยส่วนตัวแล้วเคยขับ CAMRY ที่นุ่มมากมา ไม่คิดเลยว่าปาเจจะทำได้นุ่ม
    แทบจะไม่ต่างกันเท่าไหร่ เสียงเครื่องอาจจะดังไปนิดสำหรับคนขับเบนซิืนมา
    แต่มันเป็นธรรมดาของเครื่องดีเซล ลองพิจารณาดูเอาครับ

ปล.ตอบจากประสบการณ์ตัวเอง ไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งสิ้น 555+
    (ได้แค่คนขับปาเจเป็นเพื่อนเพิ่มเอง)
    ***เอาข้่อมูลปาเจที่คุณ JiMMY เคยวิจารณ์ไว้มาฝาก***
    http://www.caronline.net/ArticleDetail.aspx?ArticleID=232

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว joetriton
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,473

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kikumaru1988 ดูโพส
    ผมเองก็กำลังเลือกๆปาเจอยู่เหมือนกัน ใครมีศุนย์ดีๆรบกวนแนะนำหน่อยครับ
    เคยไปลองขับแล้วติดใจมากๆ ทั้งความนุ่ม
    โดยส่วนตัวแล้วเคยขับ CAMRY ที่นุ่มมากมา ไม่คิดเลยว่าปาเจจะทำได้นุ่ม
    แทบจะไม่ต่างกันเท่าไหร่ เสียงเครื่องอาจจะดังไปนิดสำหรับคนขับเบนซิืนมา
    แต่มันเป็นธรรมดาของเครื่องดีเซล ลองพิจารณาดูเอาครับ

ปล.ตอบจากประสบการณ์ตัวเอง ไม่มีส่วนได้เสียอะไรทั้งสิ้น 555+
    (ได้แค่คนขับปาเจเป็นเพื่อนเพิ่มเอง)
    ***เอาข้่อมูลปาเจที่คุณ JiMMY เคยวิจารณ์ไว้มาฝาก***
    http://www.caronline.net/ArticleDetail.aspx?ArticleID=232

ผมว่าราคากับออฟชั่น ก็ต่างกันครับ ติ๊งต่าง เปรียบเทียบระหว่าง ไทรทัน กับ วีโก้ ในรุ่นเทียบเท่ากันนะครับ เราแจ๋วกว่าเห็นๆครับ ซึ่งจ่ายน้อยกว่าเล็กน้อยครับ...ชอบอะไรซื้ออย่างนั้น เงินเรา เราขับ เราสบายใจครับ คริๆๆ
    เกิดมาหนึ่งครั้ง ขอทำอะไรให้สุดๆ ครั้งหนึ่ง

denthat
    ผู้เยี่ยมชม

ผมชอบใช้อะไรที่ไม่เหมือนใคร ปาเจโร่ ออกมาล่าสุด ผมมองไว้ก่อนเลย

สเปคเหมาะสมกับราคาที่ตั้งไว้

ถ้าออกคันอื่น ก็เหมือนได้รถเก่าเหมือนคนอื่น เมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว

ที่ทำงานผม Fortuner 2 คัน MU CRV Captiva อย่างละคัน

PajeroSportออกมาเป็นคันแรกดีกว่าออกตัวอื่นๆเป็นคัน ที่สองที่สาม เท่ห์กว่าเป็นไหนๆ( ความชอบส่วนตัว

ผมนะครับ)

pprin
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่าได้ลองไปทดสอบมารึยังค่ะ ถ้ายังก็เรียนเชิญได้ที่
    โชว์รูมอ้อนะค่ะอยู่แถวรามอินทราไม่ทราบไกลไปมั้ย หรือจะ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะค่ะ ที่อ้อ 089-4966463
    ยินดีให้คำปรึกษา เท่าที่จะสามารถตอบคำถามได้ค่ะ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว sui
    User ID
    5771
    Status
    โพส
    103

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pprin ดูโพส
    ไม่ทราบว่าได้ลองไปทดสอบมารึยังค่ะ ถ้ายังก็เรียนเชิญได้ที่
    โชว์รูมอ้อนะค่ะอยู่แถวรามอินทราไม่ทราบไกลไปมั้ย หรือจะ
    สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้นะค่ะ ที่อ้อ 089-4966463
    ยินดีให้คำปรึกษา เท่าที่จะสามารถตอบคำถามได้ค่ะ
    คุณอ้อครับผมเพิ่งออกรถจาก0คุณอ้อวันนี้อะครับ แต่น้องเค้าให้กุญแจมา 2 ดอก มีรีโมท 1 ดอก ไม่มีรีโมท 1 ดอก อยากทราบว่าถ้าจะขอทำกุญแจเพิ่มแบบมีรีโมทด้วยจะได้ม ั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member รูปส่วนตัว sorrasak
    User ID
    2578
    Status
    โพส
    251

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    เห็นด้วย และ เป็นความคิดเดียวกับ ผม แต่ยังไม่มีเวลาได้ตอบ ถ้าถามตรงๆ ความคิดผม
    - Pajero ได้เปรียบตรงมีเสถียรภาพ การขับขี่สูงกว่าเมื่อเทียบกับ For แน่นอน
    - แต่ For เมื่อด้อยกว่่าจากเรื่อง ที่กล่าวมาข้างต้น ก้เลยเปลี่ยนกลยุทธ์ใหม่ ไห้เหนือกว่า ในส่วนของ Pajero ที่ขาดหายไป นั่น คือ อุปกร์ต่างๆ ลูกเล่นที่กล้าลงทุนใส่มาไห้เยอะมากขึ้น โดยที่ Pajero น่าจะคิดได้แต่ไม่ยอมใส่มา ตรงนี่้แหละคับ เหตผลสำคัญที่ มาช้า และมาแบบ ไม่ค่อยเสร็จซะด้วย ผมละเซ็ง เพราะรัก มิตซูมาก

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้