สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกทั่วไป TTC-Member
    User ID
    61983
    Status
    โพส
    4

Talking เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

สวัสดีครับ
    ผมเพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ
    มีปัญหาเรื่องเครื่องเสียงครับ ตัวหน้าจอเล่นสื่อมันเกิดดับ เคยส่งซ่อมแล้วทีหนึ่ง ตอนนั้นอยู่ในช่วงประกัน ตอนนี้สิ้นสุดประกัน เคยลองไปถามเล่นที่ร้านเค้าบอกซ่อม 8000 บาท ถ้าเปลี่ยนก็ประมาณ 20000
    อยากขอคำแนะนำจากน้าๆดังนี้ครับ
    1. ถ้าผมเปลี่ยนตัวจอเครื่องเล่นราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ผมงบน้อยสักสามสี่พัน ไม่เกินห้าพัน พอจะมีมั้ยครับ
    2. ถ้าผมจะเอา tablet มาเสียบแทนจะได้มั้ย เคยลองเปิดเว็บนอกเห็นเค้าใช้ tablet มาทำเป็นตัวเล่นสื่อ หรือแผนที่บอกทางก็สนใจครับ (โดยการเชื่อมผ่านบลูทูธให้เสียงออกผ่านเครื่องเล่น alpine) แต่อยากทราบจะทำให้แผงควบคุมที่พวงมาลัยใช้งานได้ต้องต่อยังงัย (ตอนนี้ผมถอดเจ้าหน้าจอนั้นออกเพราะจอแสงมันจ้ากลางคืนขับรถไม่ได้) เวลาเปลี่ยนเพลงหรือเพิ่ม ลดเสียงผมจะเปลี่ยนที่เครื่องเล่น alpine โดยตรง
    3. หรือน้าๆมีคำแนะนำอื่นๆสำหรับคนวบน้อยก็ยินดีครับผม

สมาชิกทั่วไป
    User ID
    56762
    Status
    โพส
    1

Angry ตอบ: เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

ตามด้วยคนครับ ... ของผมหมดประกัน 5 วันแล้วจอขาว ติดต่อศูนย์ใหญ่มิตซู บอกได้แต่หมดประกันอย่างเดียวเลย มืนตืบเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

มีจอ m9 แลกจอเก่า (เสียอาการจอขาว) 4000 บาทครับ 0894149993 โทร/ไลน์ (น้าหน่อย)
    Attached Images Attached Images    

User ID
    28577
    Status
    โพส
    1,577

มาตรฐาน ตอบ: เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

ถ้าซื้อแอนดรอยใส่ เล่นได้ททุกอย่าง ราคา 5500 up ครับ ถือว่าคุ้ม ถ้าค่าซ่อมแพงครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

ครับผมเลือกให้เหมาะกับความต้องการใช้งานครับ แจ้งไว้เป็นทางเลือกครับ เผื่อยังต้องการฟังชั่นเดิม ๆ ของ m9 ครับ
    ขอบคุณครับ

User ID
    61983
    Status
    โพส
    4

Exclamation ตอบ: เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

สอบถามอีกนิดครับ ถ้าใช้ Ipad แทน แล้วมีวิธีไหนบ้างที่จะให้ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยทำงานได้เหมือเมื่อก่อน

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lukmarndoloh1986 ดูโพส
    สอบถามอีกนิดครับ ถ้าใช้ Ipad แทน แล้วมีวิธีไหนบ้างที่จะให้ปุ่มควบคุมที่พวงมาลัยทำงานได้เหมือเมื่อก่อน
    ปกติจอ m9 จะรองรับการควบคุมสวิทช์พวงมาลัย ipad เป็นแค่แหล่งสัญญาณหนึ่งไม่สามารถควบคุมสวิทช์พวงมาลัยได้ครับ หากยังใช้ฟร้อนต์ (หน้าส้ม) เดิมก็หา interface มาต่อพ่วงก็ใช้สวิทช์ได้เหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย rangsun : 07-09-2017 เมื่อ 08:43

User ID
    61983
    Status
    โพส
    4

Exclamation ตอบ: เครื่องเล่น Triton (Alpine สีส้ม)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    ปกติจอ m9 จะรองรับการควบคุมสวิทช์พวงมาลัย ipad เป็นแค่แหล่งสัญญาณหนึ่งไม่สามารถควบคุมสวิทช์พวงมาลัยได้ครับ หากยังใช้ฟร้อนต์ (หน้าส้ม) เดิมก็หา interface มาต่อพ่วงก็ใช้สวิทช์ได้เหมือนเดิมครับ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วถ้าจะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธจาก ipad ให้เสียงผ่านเครื่องเล่นต้องทำงัยครับ
    คือตอนนนี้ผมใช้สายแจ็คเสีบผ่าน ipad ไปยังเครื่องเล่นแต่รู้สึกว่ามันจะรุงรังไปหน่อย

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ lukmarndoloh1986 ดูโพส
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ แล้วถ้าจะเชื่อมต่อผ่านบลูทูธจาก ipad ให้เสียงผ่านเครื่องเล่นต้องทำงัยครับ
    คือตอนนนี้ผมใช้สายแจ็คเสีบผ่าน ipad ไปยังเครื่องเล่นแต่รู้สึกว่ามันจะรุงรังไปหน่อย
    ยินดีครับ แต่ก็มีความรู้ไม่ได้มากมายไร บางอย่างจำจากช่างมาบอกต่อครับ จอ m9 เป็นจอที่รวมฟังชั่นต่าง ๆ ไว้มากมาย ควบคุมสวิทช์พวงมาลัย, บลูทูธ, กล้องหลัง และอ่าน usb / iphone / ipad โดยเสียบที่ปลั๊ก usb และมินิแจ๊ค 3.5 ที่ให้มา หากไม่ใช้จอ m9 แล้วคงต้องใช้ฟังชั่นที่ต้องการจากฟร้อนต์ตัวใหม่ที่รองรับครับ ฟร้อนต์เดิม (9861EA) ไม่ได้แล้วครับ

ข้อมูลกระทู้