สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน กลิ่นไอเสียแปลกๆ tritonplus 2.5 vg / 2012

ขอถามสมาชิกหน่อยครับ ผมไม่แน่ใจว่ารถผมปกติมั้ยคือตอนนี้หลังจากเอารถเข้าศูนย์เพื่อเช็ค 100,000 กม. ผมว่ากลิ่นไอเสียรถผมมันแปลกๆ เหม็นอย่างแรง คือไม่เหมือนเดิมซึ่งต่างจากก่อนเอาเข้าศูนย์อย่างมากตอนนั้นกลิ่นคล้ายๆ แก๊ส ผมก็เลยถามช่างที่ศูนย์ว่ามันปกติมั้ยช่างบอกว่าปกติดี ผมจึงขับมาเรื่อยๆ ซึ่งผมก็เป็นกังวลใจอยู่(หรือผมคิดมากไปเอง) แต่ผมเจอในบางเว็บบอกว่าเกิดจากการเผาไหม้ไม่สมบูรณ์เกิดจากเครื่องหลวม ผมจึงอยากขอคำแนะนำด้วยครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: กลิ่นไอเสียแปลกๆ tritonplus 2.5 vg / 2012

น่าจะโดนช่างทะลวงใส้แคตไปแล้วละ (กลิ่นไอเสียเลยเหม็นฉุนชนิดที่หมาจาม)ลองเข้าไปแจ้งเรื่องที่แผนกช่างดูครับ มันน่าจะมีการจัดการที่ไม่บอกเรา // แต่ที่จริง1แสนโลถ้ามีใส้แคตอยู่มันก็คงหมดสภาพจะต้องแก้ไขเปลี่ยนใส่ของใหม่หรือทะลวงทิ้งแบบครั้งนี้ก็ได้ ลองเข้าไปปรึกษาเขาดูครับ

User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

มาตรฐาน ตอบ: กลิ่นไอเสียแปลกๆ tritonplus 2.5 vg / 2012

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    น่าจะโดนช่างทะลวงใส้แคตไปแล้วละ (กลิ่นไอเสียเลยเหม็นฉุนชนิดที่หมาจาม)ลองเข้าไปแจ้งเรื่องที่แผนกช่างดูครับ มันน่าจะมีการจัดการที่ไม่บอกเรา // แต่ที่จริง1แสนโลถ้ามีใส้แคตอยู่มันก็คงหมดสภาพจะต้องแก้ไขเปลี่ยนใส่ของใหม่หรือทะลวงทิ้งแบบครั้งนี้ก็ได้ ลองเข้าไปปรึกษาเขาดูครับ
    วันนี้เพิ่งเอารถเข้าศูนย์มาผมให้เขาเปิดให้ผมดูเลยเป็นอย่างที่น้าบอกจริงๆ ด้วยครับ แคตหายผมตกใจเลยว่าหายได้ไง ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้สั่งให้ถอดเขาก็เลยบอกผมว่าจะเบิกอะไหล่แล้วนำรถเข้ามาใส่แคตอีกรอบ
    (เบื่องต้นผมได้แจ้งไปทางสำนักงานใหญ่แล้ว) ผมอยากจะบอกว่าผมเสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูบิชิ นครขอนแก่นมากๆ เลย ต่อไปคงไม่เข้าศูนย์นี้อีกแล้วละ ****ขอบคุณน้ามากครับ สำหรับข้อมูล
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย triton khonkaen : 04-09-2017 เมื่อ 09:04

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton khonkaen ดูโพส
    วันนี้เพิ่งเอารถเข้าศูนย์มาผมให้เขาเปิดให้ผมดูเลยเป็นอย่างที่น้าบอกจริงๆ ด้วยครับ แคตหายผมตกใจเลยว่าหายได้ไง ทั้งๆ ที่ผมไม่ได้สั่งให้ถอดเขาก็เลยบอกผมว่าจะเบิกอะไหล่แล้วนำรถเข้ามาใส่แคตอีกรอบ
    (เบื่องต้นผมได้แจ้งไปทางสำนักงานใหญ่แล้ว) ผมอยากจะบอกว่าผมเสียความรู้สึกกับศูนย์มิตซูบิชิ นครขอนแก่นมากๆ เลย ต่อไปคงไม่เข้าศูนย์นี้อีกแล้วละ ****ขอบคุณน้ามากครับ สำหรับข้อมูล
    ทวงคืนมาให้ได้ครับ ของใหม่ ลูกละเป้นหมื่น

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton khonkaen ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MEAW_SAN ดูโพส
    ทวงคืนมาให้ได้ครับ ของใหม่ ลูกละเป้นหมื่น
    .
    เพราะเคยมีประวัติจากศุนย์ครับ น่าจะที่สระบุรีแต่ผมจำไม่ได้ว่าที่ศูนย์ไหนที่สมาชิกที่โดนช่างทะลวงใส้แคตไปขายกิน คือช่างจะเอารถออกไปเทสแล้วแวะเข้าร้านทำท่อจอดทะลวงกันรับเงินกันที่นั่นใช้เวลาสั้นๆสำหรับมืออาชีพมันไวมากๆ สุดท้ายเจ้าของไม่ยอมเอาเรื่องถึงที่สุดก็ได้ท่อแคตใหม่ที่ศูนย์ต้องรับผิดชอบและช่างก็ปิวไปเช่นกัน หรือว่ามันย้ายไปที่ศูนย์ขอนแก่นหว่า 5555..

User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    .
    เพราะเคยมีประวัติจากศุนย์ครับ น่าจะที่สระบุรีแต่ผมจำไม่ได้ว่าที่ศูนย์ไหนที่สมาชิกที่โดนช่างทะลวงใส้แคตไปขายกิน คือช่างจะเอารถออกไปเทสแล้วแวะเข้าร้านทำท่อจอดทะลวงกันรับเงินกันที่นั่นใช้เวลาสั้นๆสำหรับมืออาชีพมันไวมากๆ สุดท้ายเจ้าของไม่ยอมเอาเรื่องถึงที่สุดก็ได้ท่อแคตใหม่ที่ศูนย์ต้องรับผิดชอบและช่างก็ปิวไปเช่นกัน หรือว่ามันย้ายไปที่ศูนย์ขอนแก่นหว่า 5555..
    ได้คืนมาแล้วครับ เกือบไม่ได้ ผมให้เขาเปลี่ยนลูกใหม่ให้เลยครับ ตอนแรกเขาว่าจะเปลี่ยนของมือสองให้ผมแต่ตัวผมไม่ยอม(เรื่องแบบนี้ก็มีด้วยไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเอง)
    / ขอบคุณน้ามากๆ สำหรับคำแนะนำ

ข้อมูลกระทู้