สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 5 จากทั้งหมด 5

กระทู้: เหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    46376
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน เหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ

ไทรทันทันพลัส 2012 เวลาเหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ เกิด จาก อะไร? ต้องรีบแก้ไขเลยหรือป่าว? หรือว่ายังใช้งานไปได้อยู่..รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะ..
    ขอบคุณครับ

User ID
    16123
    Status
    โพส
    251

มาตรฐาน ตอบ: เหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ

ใช้งาานได้ปกติ แต่จะรำคาญหรือเปล่าเท่านั้นแหละ หาสเปรย์จารบีฉีดตามข้อต่อต่างๆ ของปั๊มคลัทช์ ดูครับ อีกที่ที่ต้องฉีด คือ ก้ามปู ต้องถอดยางที่ปิดออกก่อนแล้วฉีดเข้าไป ยืมรูปเค้ามาอีกที แต่ก็คล้ายๆ กัน
    ชื่อ:  Untitled.jpg
ครั้ง: 1090
ขนาด:  163.7 กิโลไบต์

User ID
    46376
    Status
    โพส
    32

มาตรฐาน ตอบ: เหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ a_s ดูโพส
    ใช้งาานได้ปกติ แต่จะรำคาญหรือเปล่าเท่านั้นแหละ หาสเปรย์จารบีฉีดตามข้อต่อต่างๆ ของปั๊มคลัทช์ ดูครับ อีกที่ที่ต้องฉีด คือ ก้ามปู ต้องถอดยางที่ปิดออกก่อนแล้วฉีดเข้าไป ยืมรูปเค้ามาอีกที แต่ก็คล้ายๆ กัน
    ชื่อ:  Untitled.jpg
ครั้ง: 1090
ขนาด:  163.7 กิโลไบต์
    ขอบคุณครับผม จะลองดู
    ไม่ได้เข้ามานานเลย ตอนนี้ก้อยังมีเสียงอยู่

User ID
    33414
    Status
    โพส
    114

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mitr2630 ดูโพส
    ไทรทันทันพลัส 2012 เวลาเหยียบ คลัช มีเสียงดังข้างล่าง เอี๊ยดๆ ตามจังหวะที่เหยียบ เกิด จาก อะไร? ต้องรีบแก้ไขเลยหรือป่าว? หรือว่ายังใช้งานไปได้อยู่..รบกวนท่านผู้มีประสบการณ์ช่วยชี้แนะ..
    ขอบคุณครับ
    รถผมก็มีอาการเดียวกันครับปีเดียวกันด้วย ตอนแรกก็ตกใจ เข้าศูนย์บอกว่าไม่เป็นไร ศูนย์ใส่สารหล่อลื่นปั๊มคลัทช์กับก้ามปูให้หลังจากนั้นเสียงก็หายไปแต่ใช้รถไปสักระยะก็กลับมาดังอีกแต่ไม่ดังมาก ส่วนตัวผมเข้าใจว่าน่าจะเป็นที่อายุรถหรือป่าวครับ แล้วของน้าๆ คนอื่นเป็นมั้ย

User ID
    13493
    Status
    โพส
    103

ขอผมก็มีเสียงดังครับ หลังจากขับลุยน้ำลุยโคลน แต่พอทิ้งไว้สัก1อาทิตย์ก็หายไปเอง

ข้อมูลกระทู้