ไฟสปอร์ตไลท์ ไม่ติด คับ .... ไฟหน้าปัดติด แสดงรูปไฟสปอร์ตไลท์ขึ้น

เกริ่น .. เมื่อก่อน มีอาการ เปิดไม่ค่อยติด ใช้วิธี โยกก้านปัดน้ำฝน พร้อมกับเปิดสวิทซ์วงแหวน ไฟก็จะติด อาการนี้ แก้ไข เด็ดขาดแล้ว ผมเบิด ก้านสวิทซ์ มาเปลี่ยนใหม่ทั้งชุด พร้อม ทำความสะอาด หน้าคอนแทค ที่ก้านปัดน้ำฝนและ ก้านไฟเลี่ยว ประกอบกลับคืน ใช้ได้

แต่... อาการตอนนี่ ไฟหน้าไม่ติด เช็ค ฟิว แผงเล็กใต้พวงมาลัย ไม่มีตัวไหนขาด เช๊ค ฟิว กล่องใหญ่ หน้าเครื่อง ดูตามคู่มือรถ ก็ไม่มีขาด ลองดึง ดีเลย์ ในกล่องมาทำตวามสะอาดแล้ว ยังใช้การไม่ได้ครับ

รบกวน สอบถาม มันมี ดีเลย์ จุดต่อสายตรงไหนบ้างครับ ของไฟสปอร์ตไลท์ ที่ต้องเช็คอีก
ตอนนี้ สันนิฐานว่า มดอาจจะทำรัง ในขั่วต่อ หรือ ดีเลย์ ชุดนั้น เพราะ วันก่อน ขนของ(ผลไม้มา) มดมากับรถเต็มเลย

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ