สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 14 จากทั้งหมด 14

กระทู้: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    446
    Status
    โพส
    145

Thumbs up (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

สมาชิก ตรง ห้อง 4*2 ทุกท่าน ผมเพียง เสนอแนะ ว่า น่าจะมีการลง รายละเอียด เรื่องปัญหา ของแต่ละ สมาชิก ที่เคยเจอมา ทั้งแก้ไขได้ และ กำลังแก้ไข หรือ ปัญหา ใหม่ ๆ ของรถ รุ่น นี้ มา แชร์ เล่า กันหน่อยดีไหมครับ เผื่อเป็นแนวทาง ให้สมาชิก ท่านใด ที่ทราบแล้ว หรือไม่ทราบ ที ได้มีข้อมูล แลกเปลี่ยนกัน อะครับ แต่ ไม่ใด้ มีเจตนา ว่า จะลง ผิด ห้อง กับ ปัญหาและการแก้ไข นะครับ เพียง แค่ คิดว่า ในห้อง 4*2 น่า จะแชร์กัน ใน ห้อง นี้ ด้วย ก็ จะดีครับ เผื่อ สมาชิกที่ใช้ 4*2 ทุกรุ่น จะหาปัญหาได้ง่ายขึ้น ครับ ใคร มี ข้อ คิดเห็นยังไง แชร์กันมั้ง นะครับ
    ส่วน ผม นายกุ่ย ทีทีซี-00124 4*2 4ประตู ออโต้ ที่เป็นปัญหา จุกจิกกวนใจ อยู่ ก็ เสียง ดัง กึก ๆ กัก ๆ กุ ก ๆๆ ภายในห้องโดยสารนี้ละครับ ไม่รู้จะแก้ไขยังไง ก็ เคยลง ตั้งคำถามไปหลาย ครั้ง เพื่อ รอเก็บข้อมูล อยู่ เพราะแต่ก่อนไม่เคยดังครับ รู้สึก จับเสียงได้ ที่แถว ด้านซ้าย ครับ ประตู หน้า หลัง เลยครับ เหมือน มันดังจาก ในแผงประตู และ อีกที่ คือ เบาะ นั่ง หน้าซ้าย เรื่องเบาะ ไม่รู้จะเกี่ยวกับน็อตไม่แน่ หรือเปล่า ............เศร้าครับ หุ ๆ ๆ

User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ตอนนี้ล่าสุดของผม 4*2 4 ประตูที่เจอ อัพ Ecu ไม่ได้ครับ ระบบคอมฯ ไม่สามารถเชื่อมต่อกับกล่อง Ecu ได้ ตรวจสอบจากหน้าจอคอมฯ ปรากฎว่าเส้นทางเดินของสายเชื่อมต่อ ตั้งแต่กล่อง Ecu มาถึงปลั๊กเสียบที่อยู่ใต้พวงมาลัย เพื่อเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ มีปัญหาครับ อาจจะมีสายขาด หรืออะไรยังไม่รู้สาเหตุ ตอนนี้รอให้ศูนย์บริการ ประสานกับฝ่ายเทคนิคของสำนักงานใหญ่ แล้วนัดให้ฝ่ายเทคนิคมาดูอีกครั้ง

รถติดตั้งเพิ่มเฉพาะ 3 ล็อค และ ไฟตัดหมอก รอฝ่ายเทคนิคตรวจสอบครับ

User ID
    802
    Status
    โพส
    120

ของผมเคยเบรคตอนฝนตกพรำๆแล้วล้อหลังจะแซงล้อหน้า เข้าศูนย์ช่างคนแรกลองบอก ไม่เป็นไร เมื่อผมยืนยันว่าเป็น ช่างคนที่ 2 ไปลองบอกเป็น ต้องปรับวาล์วน้ำมันเบรค

งวดนี้แกนพวงมาลัยดังกุกๆตอนเลี้ยว หรือออกตัวช้าๆ แถมขยับรถด้วยการเข็นตกฝาท่อถนนหน่อยเดียวพวงมาลัยหมุนล้อหน้าบิด ช่างศูนย์บอกปกติ ผมไม่เข้าใจว่าระบบพวงมาลัยมันอ่อนใหวขนาดนั้นเชียวหรือ นี่กำลังว่าจะไปดูศูนย์อื่นให้เขาช่วยดูเรื่องแกนพวงมาลัยก่อนหมดประกันดูว่าจะปกติสักกี่ศูนย์ และถ้าเกิดอุบัติเหตุด้วยสาเหตุจากแกนพวงมาลัยจริงๆ คงได้ฟ้องกันสนุกแน่ แต่คงไม่กล้าขับเร็วมากเดี๋ยวไม่ได้อยู่ฟ้อง

สงสัยต้องรอให้หมดระยะประกันก่อนช่างถึงจะเปลี่ยน คงบอกว่าไม่เปลี่ยนไม่ได้อันตราย แล้วเก็บตังค์

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

Red face

4x2 4d ออโต้ของผมตอนนี้ได้สามหมื่นกว่าโลแล้วมีอาการที่กำลังเอาไปให้0เช็ครอว่างอีกนิดนึง คือ1.เสียงดังครืดๆๆๆๆช่วงความเร้วที่60กม.รู้สึกจะชัดขึ้นเรื่อยๆที่น่าสงสัยคือเฟืองท้าย,เพลา,และระบบเกี่ยวกับล้อตอนเเรกสงสัยเกียร์แต่ฟังตอนไล่เกียร์ไม่เปลี่ยนแปลงนอกจากความเร็วที่เพิ่มขึ้นทำให้เสียงเบาลงเพราะรอบจัด(เหมือนรอบอะไรสักอย่างมันไม่สมดุลกัน)ไม่ใช่เกียร์แน่ 2.เบรคตอนลงทางชันพวงมาลัยสั่นมากเหมือนวิ่งทางขรุขระตอนที่แกนพวงมาลัยดังแต่ทางปกติไม่เป็น สงสัย ลมยางไม่เท่ากัน(จะเกี่ยวเหรออาจเป็นไปได้) 3.เวลาเลี้ยวซ้ายหรือขวามีเสียงแกร๊กกกกกกกที่แผงคอ(บางทีเป็นบางทีหาย)สงสัยช่าง0เคยแกะแล้วแล้วใส่ไม่เข้าที่เฟืองเกี่ยวกับคันไฟเลี้ยวกะที่ปัดน้ำฝน(ตรงนี้แน่นอน)รู้สึกค้นไฟเลี้ยวมันจะขัดๆฝืนๆนะเวลาจะใช้ไม่นุ่มเหมือนตอนแรก รถผมไม่ค่อยได้วิ่งบ่อยวิ่งทีก้อไปไกลต่างจังหวัดขับแบบถนอมแต่เหตุใดเล่าจึงมีอาการดั่งรถที่ลุยหนักๆมา ช่าง0ลำปางหากมีโอกาสเข้ามาอ่านเตรียมตัวแก้ไขให้ด้วยนะคับแล้วจะไปหา อยากเข้า0ใกล้บ้าน(ที่สวรรคโลกห่างกันสองกม.กะ0)แต่ไม่ประทับใจเสียแล้วช่างงี้น่าจะไปอยู่ตามอู่ซ่อมนะไม่น่ามาอยู่0เลยแค่เล่าให้ฟังอย่าว่ากันนะ

golf
    ผู้เยี่ยมชม

ไปที่auto City ศรีนครินทร์เลยถ้าอยู่ไม่ไกล
    สัปดาห์ที่เเล้วพึ่งเครมมา หายสนิท
    อาการเดียวกันเลย รถปี06

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

ปี2006เหมือนกัน

User ID
    802
    Status
    โพส
    120

ของผมก็ปี 2006 เดือนสิงหาคม

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

ผม วิ่ง 25000 โล แอร์ไม่เย็นครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มาตรฐาน Re: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

ของผม คอนโซลหน้าดังครับ
    อีกอย่างวิ่งรอบตำแล้วดังอื้อในห้องโดยสารครับเหมือนกากบาทเพลากลางหลวม
    แก้ไงดีครับ รถพึ่งได้ 20000 กม เอง

pthanapol
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

ของผม Plus 4Dr. M/T เลยประกันศูนย์ไม่กี่วัน (50,000 กม.) น้ำยาแอร์หายหมดโ ดยไม่รู้สาเหตุ วิ่งกินลมอยู่พักหนึ่ง ตัดสินใจเข้าร้านข้างนอกเติมน้ำยาแอร์ ช่างบอกว่าตู้แอร์ของมิซูชอบรั่วเป็นเรื่องปกติ สังเกตดูมีกลิ่นแปลกๆ เวลาเปิดแอร์ใหม่ๆ ช่วงนี้แอร์ยังเย็นอยู่ (ใช้มาเกือบสองเดือนแล้ว) เลยไม่ได้แก้ไขอะไร รอดูอาการ อยากรู้่ว่าใครเคยมีประสบการณ์หนาวๆ ร้อนๆ แบบนี้บ้าง

User ID
    7600
    Status
    โพส
    6

มาตรฐาน ตอบ: Re: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

คลัสหมดเทอรโบพังเกียรออโต้

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

มาตรฐาน ตอบ: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

140000 โล 4 ปีครึ่ง scv 3 ตัว

User ID
    22696
    Status
    โพส
    608

มาตรฐาน ตอบ: (แค่เพียงข้อเสนอแนะครับ)สมาชิก4*2รถท่านใดเคยเจอปัญ หาอะไหรมาแชร์กันหน่อยไหมครับ

ผมมีอาการปวดขาข้างซ้ายมากอันเนื่งจากคลัชครับ

ข้อมูลกระทู้