Howto
จัดฮวงจุ้ยโต๊ะทำงาน

งานกองเต็มโต๊ะเจ้านายบ่น เพื่อนร่วมงานตึงมึนงงทั้งวัน ทำยังไงดี !วันนี้MR.OOHOOมีวิธีช่วยเสริมฮวงจุ้ยครับวิธีง่ายๆเพียงแค่เริ่มจากการจัดโต๊ะทำงานของท่านให้ถูกหลักฮวงจุ้ยก็จะช่วยเสริมดวงให้การงานของเราลื่นไหลครับงั้นเราไปดูทั้ง 5วิธีจัดโต๊ะทำงานกันเลยครับ

1.โต๊ะทำงานไม่ควรตรงกับประตูหรือนั่งเก้าอี้หันหลังให้ประตูเนื่องจากมีความเชื่อว่าประตูเป็นสิ่งที่มีการเคลื่อนไหวตลอดเวลาส่งผลให้เกิดเรื่องวุ่นวายในการทำงานทำให้ไม่มีสมาธิในการทำงานและยังส่งผลต่อสุขภาพอีกด้วยครับ
2.หลังโต๊ะทำงานไม่ควรเป็นกระจกใสหรือเปิดโล่งด้านหลังเก้าอี้ก็ไม่ควรเว้นไว้ให้คนเดินผ่านควรหันหลังให้กับผนังหรือกำแพงทึบเนื่องจากมีความเชื่อว่าตำแหน่งหลังโต๊ะทำงานมีความเกี่ยวข้องกับการสนับสนุนของเจ้านายหรือผู้ใหญ่จึงห้ามเปิดโล่งหรือเป็นกระจกใสเด็ดขาดเพราะจะส่งผลให้หน้าที่การงานไม่มั่นคง
3.โต๊ะทำงานไม่ควรอยู่ใต้คานมีความเชื่อว่าการทำงานใต้คานนั้นจะอยู่ในลักษณะการกดทับทำให้ท่านมักจะเจอความเครียดทำงานผิดพลาดบ่อยครับ
4.โต๊ะทำงานไม่ควรหันตรงกับมุมเสามีความเชื่อว่าจะทำให้เกิดเรื่องไม่ดีแก่ตัวผู้นั่งครับ
5.โต๊ะทำงานไม่ควรรกรุงรังเพราะมีความเชื่อว่าการจัดโต๊ะทำงานให้เป็นระเบียบจะช่วยเสริมพลังในการทำงานครับ

วิธีที่MR.OOHOOนำมาฝากกันในวันนี้เป็นเพียงหลักยุทธศาสตร์ที่ช่วยในการเสริมฮวงจุ้ยอยากให้ทุกท่านลองปรับใช้กันนะครับแต่สิ่งสำคัญที่สุดก็คือตัวท่านเองด้วยนะครับเพราะถ้าเราทำงานดีใช้ความสามารถของเราอย่างเต็มที่ MR.OOHOOเชื่อว่ายังไงมันก็ต้องออกมาดีใช่ไหมล่ะครับยังไงวันนี้ MR.OOHOOก็ขอฝากเว็บไซต์ประกันออนไลน์ที่มีทั้งประกันรถยนต์ประกันมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางไว้ใจอ้อมอกอ้อมใจของทุกท่านด้วยนะครับเพราะท่านสามารถเลือกซื้อโดยเปรียบเทียบราคากันได้แถมยังคุ้มครองทันทีอีกด้วย