รู้หรือไม่! ภัยธรรมชาติประกันรถยนต์ก็คุ้มครองนะ

ภัยธรรมชาติต่างๆก่อให้เกิดความเสียหายที่ท่านอาจจะไม่ทันตั้งตัวเพราะภัยต่างๆมักมาแบบไม่มีสัญญาณเตือนวันนี้ MR.OOHOOจะมาแนะนำประกันสำหรับการเตรียมพร้อมต่อภัยต่างๆที่เกิดจากธรรมชาติซึ่งประกันที่คุ้มครองความเสียหายได้อย่างครอบคลุมก็จะมีประกันรถยนต์ชั้น1 ครับแล้วจะคุ้มครองภัยธรรมชาติในด้านใดบ้างเราไปดูกันเลยครับ

1.น้ำท่วมในหลายพื้นที่เมื่อฝนตกหนักก็จะเกิดเหตุการณ์น้ำท่วมซึ่งส่งผลให้รถยนต์เกิดความเสียหายดังนั้นการทำประกันจะช่วยคุ้มครองความเสียหายที่เกิดกับรถของท่าน
2.ไฟไหม้ในกรณที่ป่าเกิดไฟลุกไหม้ลามมารถยนต์ของท่านซึ่งอาจทำให้รถของท่านระเบิดได้หรือในกรณีที่รถชนแล้วเกิดเพลิงไหม้
3.แผ่นดินไหวกรณีเกิดแผ่นดินไหวในพื้นที่ที่ท่านอาศัยอยู่และส่งผลให้รถของท่านเกิดความเสียหาย
4.ดินถล่มในช่วงหน้าฝนตามป่า ตามเขาตามเนินเขาก็อาจจะเกิดเหตุดินโคลนถล่มที่อาจก่อความเสียหายให้กับรถของท่าน
5.อุกกาบาตเป็นเหตุการณ์ที่ไม่ได้เกิดขึ้นบ่อยในประเทศไทยแต่ก็เป็นเรื่องที่ไม่ควรประมาทครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับภัยธรรมชาติอยู่ไม่ไกลตัวเราเลยใช่ไหมล่ะครับMR.OOHOOเลยอยากจะให้ทุกท่านเตรียมความพร้อมก่อนเกิดเหตุการณ์ต่างๆไว้ล่วงหน้าซึ่งวิธีการไม่ยากเลยครับเพราะท่านสามารถซื้อประกันรถยนต์ผ่านแพลตฟอร์มประกันออนไลน์ได้แล้วที่www.oohoo.io
สำหรับประกันรถยนต์ชั้น1ทางwww.oohoo.ioมีข้อเสนอพิเศษ[FONT=Times New Roman, serif]ถูกสุดๆ-ประกันรถยนต์ชั้น-1-เหลือเพียง-6-802-บาท-ปี]เบี้ยถูกมากกกเพียง 6,802บาท/ปีหากสนใจคลิกเลยครับ!เพราะประกันของOohooซื้อง่ายไม่ต้องมีเจ้าหน้าที่โทรตามให้กวนใจมีให้ท่านเลือกทั้งประกันรถยนต์ประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางเลยครับแถมระบบยังสามารถเปรียบเทียบราคาแต่ละเจ้าก่อนการสั่งซื้อได้ด้วยครับ