5
สถานที่ทำใบขับขี่ในกรุงเทพฯ

จะไปสอบใบขับขี่รถยนต์ในกรุงเทพฯที่ไหนได้บ้างเริ่มต้นไม่ถูก เอาล่ะ วันนี้MR.OOHOOมีคำตอบครับสำหรับท่านใดที่จะขอรับใบอนุญาตขับรถยนต์ส่วนบุคคลครั้งแรกท่านจะต้องติดต่อจองคิวล่วงหน้าก่อนไปติดต่อทำใบอนุญาตครับโดยท่านสามารถติดต่อจองคิวผ่านทางระบบออนไลน์ทางโทรศัพท์หรือไปติดต่อด้วยตนเองที่สำนักงานขนส่งครับซึ่งในกรุงเทพฯก็ถือว่ามีสถานที่ทำไม่น้อยเลยนะครับจะมีที่ไหนบ้างไปดูกันเลยยย

1.สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่ 1(บางขุนเทียน)ติดต่อได้ที่0-2415-7338
2.สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่2(ตลิ่งชัน)ติดต่อได้ที่0-2882-1620-35
3.สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่3(พระโขนง)ติดต่อได้ที่0-2332-9688-89
4.สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่4(มีนบุรี)ติดต่อได้ที่0-2543-5500-2
5.สำนักงานขนส่งกรุงเทพมหานครพื้นที่5(จตุจักร)ติดต่อได้ที่0-2271-8888

นอกจากนี้ก็ยังมีการอบรมภาคทฤษฎีกับสถาบันการศึกษาที่ร่วมมือกับรัฐบาลและโรงเรียนสอนขับรถที่ได้รับการรับรองจากกรมการขนส่งฯในกรุงเทพฯเพื่อเป็นทางเลือกนอกเหนือจากกรมขนส่งฯที่ทำให้สะดวกมากขึ้นแต่ยังไงก็อย่าลืมเตรียมความรู้และเอกสารให้พร้อมก่อนไปนะครับจะได้ไม่ยุ่งยากและเสียเวลาภายหลัง
ส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์ได้ที่www.oohoo.ioครับท่านสามารถเปรียบเทียบแผนความคุ้มครองได้อย่างอิสระกับบริษัทประกันชั้นนำให้เลือกมากถึง30บริษัทแถมยังมีให้ท่านเลือกซื้อประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางอีกด้วยนะครับ