ประกันคุ้มครองไหมนะ

ตอนใบขับขี่หาย หมดอายุหรือโดยยึด

หากใบขับขี่ของท่านหายหมดอายุ หรือโดนยึดแล้วดันเกิดอุบัติเหตุกับรถของท่านในช่วงนั้นพอดีอย่าเพิ่งร้อนใจไปครับเพราะในกรณีดังกล่าวแม้ท่านจะไม่มีใบขับขี่ขณะนั้นบริษัทประกันภัยก็จะคุ้มครองทั้งรถและตัวของท่านอยู่ครับเนื่องจากประกันจะไม่คุ้มครองสำหรับผู้ที่ไม่ได้รับอนุญาตขับขี่เท่านั้นแต่ถ้าหากท่านยังไม่เคยมีใบขับขี่หรือไม่เคยสอบใบขับขี่กรณีนี้บริษัทประกันภัยก็จะไม่รับผิดชอบความเสียหายของรถท่านแต่จะรับผิดชอบในส่วนความเสียหายบุคคลภายนอกตามกรมธรรม์ครับ
เห็นแบบนี้แล้วก็ยังสบายใจไม่ได้นะครับเพราะถึงแม้ประกันจะรับผิดชอบความเสียหายของบุคคลภายนอกแต่ท่านอาจจะโดนตำรวจจับหรือปรับข้อหาขับรถโดยไม่มีใบอนุญาตขับขี่อยู่ดียังไง MR.OOHOOก็ขอแนะนำให้ทุกท่านทำใบขับขี่ไว้ดีกว่าครับถ้าหมดอายุก็ต้องรีบไปต่อโดนยึดก็ควรรีบไปทำเรื่องขอคืนก่อนที่จะโดนจับหรือปรับส่วนท่านใดที่ยังไม่มีประกันรถยนต์ก็สามารถเลือกซื้อผ่านแพลตฟอร์มประกันออนไลน์ได้ที่www.oohoo.io ครับมีให้เลือกซื้อพร้อมเปรียบเทียบแผนประกันจากบริษัทประกันชั้นนำถึง30บริษัทเลยครับแถมมีประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางให้เลือกซื้อในราคาที่ถูกสุดๆด้วยนะครับรู้แบบนี้แล้วก็รีบพุ่งตัวไปกันเลยยย