ประกันคุ้มครองไหมนะ|
ตอนหินกระเด็นใส่กระจกรถ

?ขับรถอยู่ดีๆเกิดเหตุการณ์หินดีดหินกระเด็นใส่กระจกหน้ารถจนร้าวเป็นหลุม หรือแตกทั้งบานถ้าปล่อยทิ้งไว้นานแรงดันอากาศหรืออุณหภูมิที่เปลี่ยนอย่างเฉียบพลันจะต้องทำให้เกิดรอยร้าวเพิ่มขึ้นและเกิดอันตรายแน่ๆ? เอาล่ะอย่าเพิ่งกังวลไปไม่ว่าจะเป็นกระจกหน้ารถกระจกโคมไฟหน้า ไฟตัดหมอกหากท่านมีประกันชั้น 1ก็หายห่วงได้เลยครับเพราะกรณีเหตุการณ์ดังกล่าวประกันชั้น1คุ้มครองอยู่แล้วครับสิ่งที่ท่านควรทำนั้นก็คือ
1.ควบคุมสติให้ดี
2.เปิดไฟฉุกเฉินและขับรถด้วยความเร็วต่ำไปยังศูนย์ซ่อมแซม
2.แจ้งประกันของท่านพร้อมอธิบายเหตุการณ์และความเสียหายที่เกิดขึ้น

เพียงเท่านี้ท่านก็สามารถเคลมได้โดยไม่ต้องจ่ายค่าเสียหายส่วนแรกเลยครับหรือในกรณีที่ท่านไม่มีหลักฐานยืนยันว่ากระจกแตกร้าวจากสาเหตุใดท่านก็สามารถนำรถเข้าเคลมประกันได้แต่ต้องเสียค่าเสียหายส่วนแรกครับ
เศษหินเศษทรายที่มีทั่วท้องถนนบางครั้งอาจจะหลีกเลี่ยงไม่ได้แต่ท่านสามารถเลี่ยงค่าเสียหายได้ด้วยการทำประกันรถยนต์ไว้ครับด้วยความปรารถนาดีจาก MR.OOHOOจึงขอแนะนำให้ท่านทำประกันรถยนต์เอาไว้ครับท่านสามารถเลือกซื้อประกันออนไลน์ได้ผ่านแพลตฟอร์มของwww.oohoo.io ที่มีให้ท่านเลือกซื้อทั้งประกันรถยนต์ประกันรถมอเตอร์ไซค์และประกันเดินทางครับหากเกิดเหตุการณ์ดังกล่าวจะได้ช่วยเซฟค่าใช้จ่ายครับ