เมื่อวันอังคารเวลากดครัซมีเสียงดังออดแอด แล้วรู้สึกครัซแข็งๆ แต่แข็งมาสัก2 เดือนแล้วมั้ง เลยเข้า 0 ช่างบอกว่าน่าจะเป็นที่ครัซขอยกเกียร์ลงดูหน่อยนะ ผมก้อเริ่มลังเล เอ......เอาไงหละหว่า...เอ้าตกลงอยากให้มันหายนี่นา พอยกเกียร์ลงเจอครัซเท่านั้นหละ.....งานเข้า...ครัซสึกบานเลย สึกเฉพาะรอบนอกประมาณ 1 นิ้วช่างก้อวิเคราะห์อาการไม่ออกบอกว่ารถผมเป็นล๊อตแรก บริษัททำครัซไม่ค่อยชัวร์เท่าไร อ้าว......แล้วกันทำไมมิตซูเป็นแบบนี้หรือ..งง..จารบีที่ขาครัซก้อแห้งเลยแถมหวีครัซก้อมีรอยอีก ลูกปืนก้อมีอาการหมุนแล้วสดุด เวร.....ตกลงนี่เสียหมดเลยใช่ไหม ไม่น่าเชื่อ ผมขับรถมาหลายคัน ทั้งนิสสัน โปรเฟสชันแนล 2300 บิ๊กเอ็ม 2500 สตราด้า เอ็นวี แต่ละคันวิ่งไม่ตำกว่า 300000โล ไม่เคยเจอครัซหมดผมขายไปหมดแล้วพอเจออาการนี้โทรไปถามคนที่ซื้อรถผมไปเขาบอกว่ายังไม่เคยเปลี่ยนครัซเลย แปลกไทรทัน แสนกว่าโลครัซหมด ผมนึกๆไป เอาอะไรกับรถสมัยนี้คงทำเพื่อการค้ามั้ง รถผมเครมมาหลายอย่างแล้วตั้งแต่ซื้อมา เช่น หม้อลมเบรค เข็มขัดเซฟตี้ พวงมาลัย SCV 2ตัว แต่ครัซพร้อมหวีนี่ซิ โดนไป 7 พันกว่าบาท เซ็งเลย เพื่อนๆ พี่ ลองแชร์ประสพการณ์ดูนะครับเพื่อเป็นแนวทางในการแข้ไขของมิตซูเขาต่อไป ผมยอมรับเรื่องการทรงตัว ไม่งั้นคงไปซื้อยี่ห้ออื่นแล้ว ผมคนขับรถเร็วต้องหารถที่ไว้ใจได้ เฮ้อ ยังไงคงต้องมิตซูต่อไปหละบางอย่างอาจเสียง่ายหน่อย ก้อ OK รับได้