สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

yipsa
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

Triton Plus 4Door Auto
    เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ
    จำนวนกี่ลิตร ราคาประมาณเท่าไร
    วันก่อนเช็คที่ 0 บอกราคาไม่เกิน 1,300 พันบาท
    อยากทราบว่า ราคาแตกต่างกันมากหรือไม่

ปล. แกลลอนน้ำมันเครื่องถ้าเราขอ เค้าคืนให้เราไหมคะ
    (แบบว่าพ่ออยากได้ อิอิ)

PANDA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

ของผมใช้ คาสตอล 15w-40 หรือ 10w-30 ก็ได้ แต่ 15w-40 จะหนืดกว่า
    ตามคู่มือระบุว่า ถ้าเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันเครื่องด้วย จะใช้ 7.5 ลิตร
    ถ้าไม่เปลี่ยนใส้กรองน้ำมันเครื่องใช้ 7 ลิตร ก็พอ
    ปกติถ้านำไปเอง ก็บอกช่างว่าขอน้ำมันเก่าที่ถ่ายออกมา ใส่แกลลอนกลับไปด้วย
    เอาใว้ใช้หล่อลื่นพวกบูชต่างๆ และตับแหนบช่วงล่างได้ดีทีเดียว

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

ของผมใช้ PTT Dynamic Commonrail 10W30 ปริมาณ 7 ลิตร ครับ

zero
    ผู้เยี่ยมชม

แนะนำ Bp 10w-30 ครับ หรือ คาสตอล 10w-30 ทั้ง 2 ยี่ห้อบริษัทเดียวกัน ต่างกันแค่สารปรุงแต่งในเนื้อน้ำมัน ราคาที่ต้องจ่ายกับคุณภาพที่ได้รับคุ้มค่ามากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    532
    Status
    โพส
    109

triton plusเป็นเครื่องcommonrailต้องใช้น้ำมันเครื่องให้เหมาะสมตรงกับเครื่องยนต์นะครับ คือเกรด 10w-30 (จำนวนที่ใช้ประมาณ 7 ลิตร) ของผมใช้เหมือนกันกับท่านthop ครับ คือของPTT Dynamic Commonrail เกรด 10W-30 จำนวน 6 ลิตร+แถม1ลิตร ราคา750 บาท(ใช้ได้ 10,000 กิโลเมตร) แล้วอย่าลืมเปลี่ยนใส้กรองน้ำมันเครื่องทุกๆครั้งที่เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องด้วยนะครับ ทั้งหมดนี้ซื้อหิ้วเอาไปเองก็ได้ครับ....ไม่เสียค่าบริการเพราะอยู่ในระยะบริการฟรีครับส่วนบริการเพิ่มเติมอย่างอื่นไม่จำเป็นนะครับ...เช่น น้ำมันล้างเครื่องยนต์ราคา450 บาทที่ใส่ไปในเครื่องยนต์ ไม่จำเป็นครับระวังโดนยัดเยียด ครับ..

User ID
    3418
    Status
    โพส
    474

มาตรฐาน ตอบ: เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

Triton เหมาะกับ ZIC RV fully 10w-30 ที่สุดครับ ไม่รู้น้ำมันเหมาะกะรถ หรือรถเหมาะกะน้ำมัน เพราะสมาชิกหลายคันรวมทั้งรถผมใช้แล้วดีมากๆ
    ปกติราคา 3200 ราคาส่งแค่ 1590 คุ้มค่ามากๆครับ
    ความจริงในตลาดเมืองไทย มีน้ำมันเครื่องเกรดพรีเมี่ยมแบรนด์ระดับโลกอีกมากที่เน้นในวงก ารมอเตอร์สปอร์ต
    ใช้คุณภาพที่ขายตัวสินค้าเอง ส่วนมากจะเป็นสินค้านำเข้า
    ไม่ใช่ผลิตบ้านเรา และไม่มีการนำเข้ามาแพคในประเทศทุกขั้นตอน
    ทำให้มั่นใจได้ว่า สินค้าที่ใช้เป็นสินค้าตัวเดียวกับที่ยุโรป อเมริกา ญี่ปุ่น เกาหลี ที่ค่อนข้างเข้มงวดในเรื่องการคุ้มครองผู้บริโภค
    ส่วนมากสินค้าเกรดนี้จะไม่วางจำหน่ายตามร้านค้าทั่วไป หาซื้อได้ที่ศูนย์บริการ หรือร้านแต่งรถ
    ลองแวะไปดูที่ www.facebook.com/leooilshop หรือ http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=18009
    น้ำมันนำเข้าเกรดพรีเมี่ยม ถูกๆเยอะมากๆ ลองใช้ครับแล้วจะเข้าใจว่า
    พวกน้ำมันเทพๆเช่น MOTUL ZIC GULF SELENIA เลยหกเจ็ดพันโลไปแล้วเค้าต่างกับน้ำมันตลาดอย่างไร ปกป้องลูกสูบเวลาใช้รอบสูง หรือวิ่งทางไกลยาวๆอย่างไร

User ID
    18837
    Status
    โพส
    2,194

มาตรฐาน ตอบ: เช็ค 10,000 โล หากนำน้ำมันเครื่องไปเองใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ

เชลล์ วาโวลีน รับรองแจ๋วว ครับ

ข้อมูลกระทู้