สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ปลายฝน@เกาะล้าน พัทยา

ใครจะเชื่อว่า มันจะมีน้ำใสๆ อยู่ที่พัทยา

การเดินทางก็ไม่ยากนะครับสำหรับท่านใดที่ไม่เคยไป มุ่งหน้าสู่ พัทยาใต้ ที่ท่าเรือ แหลมบาลีฮาย จอดรถไว้ที่ท่าเรือ ( มีรับฝากราคา 40 บาท )

ขึ้นเรือที่ท่าเรือ บาลีฮาย ราคา 20 บาท ต่อเที่ยว เรือมีให้ขึ้นอยู่ 2 ท่า นะครับ คือ ท่าหน้าบ้าน ( เที่ยวแรก 07.00 น ) และท่านหาดตาแหวน ( เที่ยวแรก 8.00 น )

ครั้งนี้ผมไม่ที่ หาดตาแหวน โดยเรือเที่ยว 9.00 น ครับและมุ่งสู่หาดแสม เป็นที่ ผมว่าสงบและมี อาหารตามากที่สุด คริคริ

วันนี้เลยเอารูปมาฝากกันครับ ค่าใช้จ่ายไม่แพง แถมได้บรรยากาศ ที่คนน้อยๆมากกว่า ทะเล ฝั่งอันดามัน

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ปลายฝน@เกาะล้าน พัทยา

ขอบคุณรายละเอียดกับรูปสวยๆ ครับ รายละเอียดการเดินทางชัดเจนครับ แล้วจะไปแน่ๆ หิวอาหารครับ

มาตรฐาน Re: ปลายฝน@เกาะล้าน พัทยา

เจ้านางก็ไปมาค่ะ โดนแพ็คเกจ ท่าเรือที่นั่นหลอกเอา 150 บาทไปกลับพร้อมพาชมปะการัง..หาดตาแหวน...

เฮ้อ.. ไม่อยากเซด... ไปเจอกันเองดีกว่า

แต่รวมๆ ทะเลสวย น้ำใส ต่างชาติเยอะ... ดีค่ะ ถ่ายภาพมันส์ดี.. ไปนอนแหล่วเด้อ..

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

่ตามแผนพรุ่งนี้้จะไประยอง แต่ฟ้าฝน ยังไม่หมด สงสัยอดซะแล้ว
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

น่าไปเยือนครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

จะบอกว่า มันคือ สวรรค์ของคนตะวันออกเลยครับ ถ้าเราคนไทยไม่เที่ยวนะ ผมว่า ฝรั่งเต็มเกาะแหละ

ข้อมูลกระทู้