หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 42

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Wink ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

ชอบสีดํามากครับ

แต่ไม่รู้ว่าต้องดูแลมากขนาดไหน

ขอคําแนะนําหน่อยครับถ้าต้องดูแลเกือบทุกวัน

ขับเคลือบสีครั้งละ2000ปีละ2ครั้ง

ก็คงต้องคิดดูอีกทีขอบคุณครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

จริงๆแล้วเค้าให้ขัดเคลือบสี2เดือน/ครั้งซะด้วยครับ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

2 เดือนครั้ง

งั้นต้องซื้อเป็นรายปีถึงจะคุ้มแล้วสีขาวที่พี่ใช้อยู่รักษายากไหมครับ

ผมเริ่มลังเลแล้วว่าจะเอาสีดําดีไหมไม่เคยใช้สีดําเลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

ตอนนี้ทำใจ ขัดเคลือบเองถ้ามีเวลา
    ไม่ต้องห่วงเรื่องริ้วรอย (เพียบ)
    แต่ก็พยายามทำให้ดีที่สุด (ตามความพอใจ สว่นใหญ่จะขี้เกียจ)

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ดูไม่ยากหรอกครับ ถ้าไม่ได้คิดไรมาก ล้างธรรมดา ก็โอเคแล้ว หรือ จะเอาไป ขัดสีบ้างบางครั้งบางคราว ไม่ต้องไปขัดบ่อยหรอกครับ แค่ ปัดฝุ่นบ่อยๆหน่อย เพราะ ฝุ่นจับง่ายมาก รถไม่มีรอย เหมือนนักรบ ไม่ได้ออกไปสนามรบครับ ของผมจอดเฉยๆ ยังมีรอยเลย นับประสาไร

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tewada ดูโพส
    ดูไม่ยากหรอกครับ ถ้าไม่ได้คิดไรมาก ล้างธรรมดา ก็โอเคแล้ว หรือ จะเอาไป ขัดสีบ้างบางครั้งบางคราว ไม่ต้องไปขัดบ่อยหรอกครับ แค่ ปัดฝุ่นบ่อยๆหน่อย เพราะ ฝุ่นจับง่ายมาก รถไม่มีรอย เหมือนนักรบ ไม่ได้ออกไปสนามรบครับ ของผมจอดเฉยๆ ยังมีรอยเลย นับประสาไร
    ..โห..คำคมน้านพ...อิอิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

เนี่ย.... ย่างเข้าเดือน 6 ฝนก็โต๊ก..พรำๆ....5 เดือนผ่านไป แขนโต กล้ามขึ้นเลย วันเว้นวัน แต่สีนี้มันดุดีสำหรับรุ่นนี้งะ..ชอบไม่ท้อครับ สู้ๆ.... ตอนสตราด้า เขียว - บรอนด์ทูโทน 2 - 4 เดือนลงยาที ต่างกันจังเหนี่อยจังท่านอื่นว่าไงครับ*

venut
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เห็นต้องกังวลเลย สีดำสวยสุด ๆ
    ถึงจะเลอะแต่ก็รถสวย หุหุ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Talking Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

สรุปว่าต้องทําใจถ้าอยากเท่

ล้างบ่อยๆขัดเคลือบเมื่อมีตัง

แล้วก็จะได้รถดําดุ

มีขนแมวบ้างนิดหน่อยก็ช่างมันถือว่าเป็นเวรกํามาแต่ชาติปางก่อน

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

....แน่นอนครับแมวยังไงก็ย่อมมีขน เหมียวขาวล่ำบึกของผมก็มีเพียบ ....
    ..... ของมันมีไว้ให้ใช้ครับ ไม่ได้ซื้อมาไว้จอดโชว์ ในตู้กระจก .....

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

ถูกต้องนะคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

User ID
    3930
    Status
    โพส
    64

เคลือบทุกเดือน ขนแมวเพียบ แถมรอยตีนนนแมวตัวจริงอีกตะหาก อยากเท่ห์ ต้องทนอ่ะ ชอบดำๆ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

ผมก็เป็นห่วงเจ้าแมวตัวจริงด้วยนี่แหละ

แต่ก็สู้เพื่อดําทมิฬ

เด็กน้อย
    ผู้เยี่ยมชม

จัยรัก

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ natmunin ดูโพส
    เคลือบทุกเดือน ขนแมวเพียบ แถมรอยตีนนนแมวตัวจริงอีกตะหาก อยากเท่ห์ ต้องทนอ่ะ ชอบดำๆ
    ฮ่าๆๆๆๆๆ ผมชอบ ขาวๆ อวบๆ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

อย่าไปคิดมากครับ ผมซื้อน้ำยามา รวมๆก็ 2000+ เช็ด เช้า-เย็น จะเป็นปีแล้วน้ำยายังไม่หมดเลยครับ ถ้าขยันก็จัดไป อิอิ แต่รถผม สีเขียวอ่ะ เหอะๆ แต่อยากได้ดำเหมือนกันครับ

Garfield
    ผู้เยี่ยมชม

การป้องกันรอยขนแมวที่ดีที่สุดคือ ไม่ต้องล้างบ่อย (555 !) เพราะการล้างแต่ละครั้ง มันคือการทำรอยขนแมวนั่นเอง ที่สำคัญที่สุดคือ ล้างเองครับ ประหยัดตังค์ และได้เห็นริ้วรอยที่เกิดขึ้น และจัดการได้ทันที ถ้าเข้าคาร์แคร์ เขาไม่สนใจเรื่องรอย แต่เขาทำเวลาอย่างเดียว แค่ฟองน้ำที่ใช้ล้างมีเม็ดทราย หรือล้างเม็ดทรายไม่หมดก่อนขัดแล้วละก็ ขนแมวถึงขนสิงโตได้เลยครับพี่น้อง เอาเป็นว่าอย่าไปซีเรียดมากครับ เรื่องรอยมันเป็นเรื่องธรรมดา ถ้าไม่อยากมีรอยก็จอดไว้ที่บ้านอย่างเดียวครับ บอกได้เลย การเคลือบสีกันได้นิดหน่อยเท่านั้น แววได้สักอาทิตย์เดี๋ยวก็ดูไม่ออกแล้วว่าเคลือบสีมา (โดยเฉพาะหน้าฝน) ดีที่สุดคือการหมั่นดูแลด้วยสายตาเราเองครับ สำหรับผม ดูแลยากหน่อย แลกกับความเท่ห์แล้วนี่มันก็โอเคครับ

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

ฮา ๆ ถ้าใจรักเจ้าเหมียวดำ ก็อย่ากลัวเรื่องขนแมว( ฮือ..ฮือ..! ) เพราะมันคู่กันมาแต่ชาติปางก่อน ยังไงก็แยกกันไม่ออกหรอกจะบอกให้ ลองนอนคิดดูให้ดีก่อนนะ จะได้ไม่ซีเรียดทีหลัง ของผม ตอนออกมาใหม่ๆเห็นขนแมวที่นอนไม่หลับเลยละ ตอนนี้เริ่มทำใจได้แล้ว ลองดูนะแล้วจะชอบเหมียวดำ

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

แมวไม่มีขนมันก็ไม่ใช่แมวดิจ๊ะ

RIVER0013
    ผู้เยี่ยมชม

Cool Re: ถึงพี่ๆที่ใช้รถสีดําครับ

ตัดสินใจเอาแมวดําทมิฐซันเดอร์แลน์แล้วครับ

ต้องรีบดอก2.30%ใกล้หมดแล้ว

ขอบคุณทุกท่านครับ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้