หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 48 จากทั้งหมด 48

กระทู้: <<<เห็นมีแต่ปัญหาscv valve..น้าๆท่านไหนใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องนี้ขอเ สียงหน่อยครับ

tam777
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: <<<เห็นมีแต่ปัญหาscv valve..น้าๆท่านไหนใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องนี้ขอเ สียงหน่อย

จริงๆ แล้วเป็นความบกพร่องของวาวล์ตัวนี้ครับ ไม่ใช่เพราะใช้ B5 จึงเป็นเรื่องที่บริษัทรถควรรับผิดชอบเรียกไปเปลี่ยนครับให้ฟรีๆ ครับ ผมค่อนข้างงงที่ไทรทันเรามีบอร์ดหรือชมรมที่ใหญ่โตเท่าที่เห็นก็สองสามบอร์ดแล้ว แต่ไม่มีบอร์ดไหน หรือหลายบอร์ดช่วยกันผลักดันให้มิตซูมารับผิดชอบเรื่องนี้เลยครับ รถผมเองวูบแรกเมื่อ 40000 กิโล อยู่ในประกันเปลี่ยนฟรี และวูบที่สองเมื่อ 90000 กิโลเกินประกันจ่ายไปเบ็ดเสร็จสองพันกว่าบาท ก็ดังที่หลายๆ ท่านกล่าวไว้แหละครับ ศูนย์ก็จะแก้ว่าเป็นเพราะท่านไปใช้ B5 หรือน้ำมันสกปรก เอาตัวรอดไปวันๆ นี่เป็นเรื่องเดียวที่ต้องทำใจเกี่ยวกับการใช้ไทรทันครับ อย่างอื่นดีมากไม่ว่ากำลังรถ การทรงตัว เบรค...แต่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็เห็นถึงความไม่จริงใจของมิตซู ในการแก้ปัญหา และสงสัยบอร์ดทั้งหลายของพวกเราด้วย ว่ามีผลประโยชน์หรือความเกรงใจพิเศษอื่นใดหรือไม่ จึงไม่ต่อสู้ในเรื่องนี้ อย่างเป็นรูปธรรม และให้เห็นได้ ทั้งๆที่เป็นเรื่องที่เกี่ยวกับความปลอดภัยถึงชีวิตทีเดียว หรือผมเข้าใจผิดคาดหวังกับบอร์ดนี้มากเกินไป

TTC-0965 TTC-Member
    User ID
    809
    Status
    โพส
    53

มาตรฐาน Re: <<<เห็นมีแต่ปัญหาscv valve..น้าๆท่านไหนใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องนี้ขอเ สียงหน่อย

ของผมไม่เป็นครับ ขับมาแล้วหนึ่งปี สี่หมื่นกว่าโล เท่าที่รู้นะครับไม่เกี่ยวกับน้ำมันบีห้าครับ แต่เป็นเพราะน้ำมันเชื้อเพลิงเหลืออยู่ในถังน้อยเกินไป ทำให้ปั้มไม่สามารถดูดน้ำมันขึ้นมาได้ ทำให้ SCV เสื่อมสภาพเร็วกว่าปกติครับ (รถผมเติมทั้ง ดีเซล, B5 และ JP-8 ไม่มีปัญหาครับ)

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ได้โปรดอย่าโทษ B5 เลยครับ

ผมเคยอ่านเจอนะ สมาชิกบางท่าน
    เติม V ตั้งแต่เกิด ก็เป็นครับ

ผมเติม B5 ตั้งแต่เกิดก็ยังไม่เป็น
    (และไม่อยากให้มันเป็น)
    แถมเติมน้ำมันปาล์มโอเลอีน (ซื้อในซุปเปอร์มาร์เก็ต)
    อีก 1 - 3 ลิตร ต่อการเติมน้ำมัน 1 ถัง ทุกครั้ง
    ก็ยังไม่เป็นนะครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4381
    Status
    โพส
    372

Arrow Re: <<<เห็นมีแต่ปัญหาscv valve..น้าๆท่านไหนใช้แล้วยังไม่มีปัญหาเรื่องนี้ขอเ สียงหน่อย

ปีที่3แล้วครับ.ยังไม่งอแงเลยครับ...

User ID
    286
    Status
    โพส
    122

เจ้าตัวนี้scv มีปัญหา จริงๆๆ ครับ มิตซู ไม่รับผิดชอบ ครับ ยกเว้น เจ้าของรถรู้ครับ ถึง ยอมเครมให้ แต่ต้อง ในระยะประกันนะครับ อาการ วูบๆ เราก็เข้าใจ แบบอื่น แต่ที่ไหนได้ เจ้าตัวนี้ เองครับ ผมเสียเงินเปลี่ยนไปแล้ว แต่ เซ็งครับ อาการนี้เป็นตั้งนาน แต่ไม่ยอม เปลี่ยนให้ จนต้องเลยระยะ ประกัน แล้วเสียเงินครับ เกือบๆพันห้า ร้อยบาท ครับ ใครไม่เจอกับตัวคงไม่รู้ครับ

User ID
    313
    Status
    โพส
    20

ของผมเพิ่งประสบมา แต่เป็นรถของบริษัทนะครับ เป็น Vigo อาการเครื่องยนต์ดับเอง ทางศูนย์เคยทำการ คาริเบตปั๊มไปแล้วครั้งหนึ่งเมื่อเดือน มี.ค. 51 ตอนนั้นเลขไมล์ยังไม่ถัง 100,000 โลเลย พอมาเดือน พ.ย. เลขไมล์ 104,000 โล ก็เป็นอีก คราวนี้ทางศูนย์อ้างว่า ปั๊มเชื้อเพลิงสามารถ คาริเบตได้ครั้งเดียว แล้วก็โทษเจ้า B5 แถมระยะเกินแล้วด้วยอีก ต้องเปลี่ยนปั๊มเชื้อเพลิงใหม่ ค่าใช้จ่ายประมาณ 15,000 บาท ปั๊มเป็นของ Denzo อยากถามผู้รู้ว่าอาการแบบนี้เปลี่ยนแค่ SCV วาล์วอย่างเดียวได้หรือเปล่าครับ ส่วนเจ้าตั้นของผมยังแข็งแรงดีอยู่

shopzguy
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นครั้งแรกตอน 12,xxx เปลี่ยนไปสองพันกว่าบาท
    เป็นครั้งที่สองตอน 14,xxx เปลี่ยนไปสองพันกว่าบาท
    ตอนนี้รอเสียครั้งที่สามอยู่ครับ จุกจิกมากๆเลย ว่าจะเปลี่ยนแล้วหละ แฮะๆ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผมไม่เคยเจอนะ

เลือกปั๊มเติมหน่อย แค่นั้นเอง

ขอให้สะอาด เป็นพอ

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้