หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 47 จากทั้งหมด 47

wi.sit2009@hotmail.com TTC-Member
    User ID
    18558
    Status
    โพส
    192

มาตรฐาน ตอบ: 4x2 มีปัญหาเชิญห้องนี้ครับ แก้ได้ไม่ยาก

upหน่อย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20928
    Status
    โพส
    165

มาตรฐาน ตอบ: 4x2 มีปัญหาเชิญห้องนี้ครับ แก้ได้ไม่ยาก

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wisit ดูโพส
    ใส่แม็ก17 หน้า8หลัง9 โหลดหลัง2นิ้ว วิ่ง110แล้วพวงมาลัยสั่นทำไงดีครับ

ใส่ปลอกกันสั่นครับช่วยได้(ถ้ายังไม่ใส่) ลองตั้งศูนย์ถ่วงล้อใหม่ครับ

wi.sit2009@hotmail.com TTC-Member
    User ID
    18558
    Status
    โพส
    192

ครับเดียวไปตั้ง0ใหม่ แล้วเป็นไงปลอกกันสั่นขอดูรูปหน่อยแล้วราคาเท่าไรขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย wisit : 15-09-2012 เมื่อ 08:01

รับทำกุญแจ ทุกชนิด TTC-Member
    User ID
    37246
    Status
    โพส
    48

ของผม ขับช้าๆแล้ววูบ แบบสะอึก ครับ เป็นเพราะอะไรครับ

User ID
    37532
    Status
    โพส
    6

สวัสดีครับ รถผม พลัส 4 ประตู มีเสียงน่าจะดังมาจากแหนบข้างขวาก่อนระยะ10000โล เข้าศูนย์ แก้ไขมาโดยหยอดน้ำมัน หายไปได้ระยะนึง ก่อนเช็คที่ 30000โล ดังอีกแระ เวลาใช้เกียร์ 1 รถโยกเยกจะได้ยินชัดทั้งๆที่ปิดกระจก แต่ความเร็วเกินเกียร์ 1เสียงจะหายไปไม่ได้ยิน(น่าจะเสียงลมมากลบเวลารถวิ่ง) พอเช็ค ที่ 3หมื่น เหมือนเดิมหยอดน้ำมัน และคลายหูแหนบ มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับเดี๋ยวน้ำมันหล่อหลื่นแห้งมันก็ดังอีก แล้วอย่างนี้ทางศูนย์มีรับประกันเปลี่ยนให้ใหม่ไหม ผมแครงใจและกังวลใจมาก ออกรถใหม่มามีเสียงดัง ปล.ขอท่านกุนซือจงชี้แนะด้วยครับ

User ID
    10669
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DRUMMY93 ดูโพส
    สวัสดีครับ รถผม พลัส 4 ประตู มีเสียงน่าจะดังมาจากแหนบข้างขวาก่อนระยะ10000โล เข้าศูนย์ แก้ไขมาโดยหยอดน้ำมัน หายไปได้ระยะนึง ก่อนเช็คที่ 30000โล ดังอีกแระ เวลาใช้เกียร์ 1 รถโยกเยกจะได้ยินชัดทั้งๆที่ปิดกระจก แต่ความเร็วเกินเกียร์ 1เสียงจะหายไปไม่ได้ยิน(น่าจะเสียงลมมากลบเวลารถวิ่ง) พอเช็ค ที่ 3หมื่น เหมือนเดิมหยอดน้ำมัน และคลายหูแหนบ มีวิธีแก้ไขอย่างไรบ้างครับเดี๋ยวน้ำมันหล่อหลื่นแห้งมันก็ดังอีก แล้วอย่างนี้ทางศูนย์มีรับประกันเปลี่ยนให้ใหม่ไหม ผมแครงใจและกังวลใจมาก ออกรถใหม่มามีเสียงดัง ปล.ขอท่านกุนซือจงชี้แนะด้วยครับ
    แหนบดังทุกคัน การันตี ครับ บางที่ ตังที่ หูแหนบ บางที ที่ปลายครับ

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ imdong ดูโพส
    ของผม ขับช้าๆแล้ววูบ แบบสะอึก ครับ เป็นเพราะอะไรครับ
    ถ้าเป้นรุ่นแรกๆ น่าจะ scv วาว์ล ของผมเปลี่ยนมา 3 ตัวแล้ว

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้