สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน เครื่องเร่งได้ไม่เกิน 3000 รอบ มีสดุด

เพื่อนๆมีใครพบ อาการเครื่องเร่งได้ไม่เกิน 3000 รอบบ้างไหมครับ
    อาการตอนกดคันเร่งตอนยังไม่ถึง 3000 รอบของแต่ละเกียร์ รถก็พุ่งปกติดี
    ทุกอย่าง แต่เมื่อเข็มวัดรอบมาถึง 3000 รอบ กลับเร่งไม่ขึ้นมีอาการวูบในช่วง
    เกียร์1-4 ส่วนเกียร์5 ล๊อค แค่3000 แต่ไม่วูบ มีสดุุดเหมือนสอึก ความเร็วที่130
    ถึง140 ไม่เกิน (เพราะไม่ขึ้นแล้ว)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3793
    Status
    โพส
    499

มาตรฐาน Re: เครื่องเร่งได้ไม่เกิน 3000 รอบ มีสดุด

ต้องลองเช็ก Scv ดู

ty_
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เครื่องเร่งได้ไม่เกิน 3000 รอบ มีสดุด

หลังจากเป็นกังวลอยู่นาน มีความคิดเห็นเดียวแต่ก้อขอบคุณครับ
    เลยไล่เองทีละจุด มาพบที่กรองโซล่า เปลี่ยนกรองแล้วกลับมาเมี่ยนเดิม
    กดเป็นพุ่งปิ๊ด เลยโล่งอกนึกว่าจะเป็นที่เจ้าตัวscvอย่างชาวบ้านเค้า
    ***หมายเหตุ เครื่อง2500 4x4 cab 190203 กิโล เติมไบโอมาตลอดจ้า

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

โห..ใช้มาเยอะจังครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

jackylove
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    โห..ใช้มาเยอะจังครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
    เปลี่ยนคลัชครับ หาย เป็นมาแล้ว เครื่องอืด เร่งไม่ขึ้น ซักพัก ใส่เกียร์แล้วรถก็จะไม่ไป เปลี่ยนคลัชครับ ก่อนจะสายเพราะอาจไม่โชคดีอย่างผม คลัชหมดหน้าศูนย์ สระบุรี พอดี (อาการรถ รถอืด พอคลัชหมดใส่เกียร์แล้วเหยียบไม่ไป อาการจะคล้ายกับน้ำมันสกปรก โชคดีจริง ๆๆของผมที่ไม่หมดกลางป่า เพราะบารมี สมเด็จโต )

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหานี้ผมคงไม่เจอแน่ ๆ ครับ

เพราะผมขับแทบไม่เกิน 2200 รอบเลยครับ
    3000 รอบเป็นยังไง ความเร็วมันจะเท่าไหร่กันเนี่ย

ข้อมูลกระทู้