หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า ไร่นุชชม^^

สวยงามมากครับ อยากไปเยือนสักครั้ง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า ไร่นุชชม^^

...อยากไปมั่งครับ..แบบว่าอิจฉานิดๆ..อิๆ

ตอนเช้าๆ อากาศค่อนข้างเย็นและหนาว เจ้านางบึ่งขึ้นไปบนยอดอนุสรณ์สถานด้านบนที่มองจากข้างล่างไม่เห็น สายหมอกหนาแน่น เวลาขับรถเปิดกระจกยังเย็นหนาววาบๆ ไม่มีเสื้อกันหนาวซ้ากกกกกกตัว

ด้านในอนุสรณ์สถานที่หมอกจางๆ เบาๆ ไม่เห็นวิวเลย ด้านในเป็นฐานทัพกรุงเทพฯ สมัยก่อนเดินๆ ไปก็กลัวอะไรจับขา ด้านบนเช้านี้มีเจ้านางคนเดียวเอง ส่วนเจ้ากีวี นอนในรถเพราะขี้เกียจแบก..หนักขาตั้งกล้อง

เดินไปเดินมา กลัวก็กลัว คนก็น้อย ด้านหน้าผา มีศาล เจ้านางเห็นแล้วก็รีบเดินกลับขึ้นมา ไม่มีอะไรหรอก แค่กลัวเฉยๆ ผู้คนหายไปไหนกันหมด เริ่มหิวแล้วจากทำนั่นทำนี่ ถ่ายภาพนั้นภาพนี้ ได้ภาพน้อยเพราะกล้องขึ้นฝ้าหมดเลยค่ะ ไม่มีอะไรเลยได้แต่ภาพ แม่ เจ้ากีวี...

ด้านทางเข้าออก แปลงดอกไม้ กุหลาบนี้ กี่ปี ๆ ก้ยังคงเป็นกุหลาบต้นเดิม สีเดิมๆ แบบเดิมๆ ต่างกันที่เวลาผ่านไปก็แค่นั้น

พึ่งรู้ว่านี่คือ หงส์เหิร

เดินป้วนเปี้ยนไปมา ใจจะละลายเมื่อพบคนในเครื่องแบบ.. มาดูตู้บริจาค..ด้านใน ถ่ายภาพหน่อยพี่แกกเดินหนีเลย

ท้องร้อง อากาศเย็น เริ่มคิดถึงเจ้ากีวี เลยเดินไปซือ้ไข่ปิ้ง เห็นไข่ปิ้งทรงเครื่อง คนขายบอกอร่อย เลยซื้อมา2 ไม้ หง่ะ... ไม่เห็นอร่อยเลย เป็นไข่ที่นำออกมาตีแล้วใส่ใหม่ไปในเปลือกไข่ เจ้านางนึกว่าไข่ปิ้งจริงๆ เลยกลายเป็นอาหารน้องกีวี

ที่สำคัญ ไปพักปอด ที่เขาค้อต้องทานกาแฟสด แต่ทว่า ลืมจ่ายเงิน...นึกได้ตอนกลับแล้ว.. ไปอีกรอบจะไปจ่ายเงินนะคะ

นั่งชมวิวริมหน้าผาด้านบนจนพอใจแดดเริ่มออก เจ้านางก็รีบบึ่งรถ ไปที่แคมป์ อ่างเก็บน้ำรัตนัย เจ้ากีวีวิ่งเล่นจนหนำใจ เราก็อาบน้ำเดินทางต่อ ไปไหนดี ว่าจะไปสวนสัตวืเปิด แต่เจอไร่กะหล่ำก่อน เลยแวะทักทายชาวไร่ค่ะ

manop191
    ผู้เยี่ยมชม

เหมือนสวรรค์เลย ขอเบอร์รีสอร์ทหน่อยครับ

เมื่อสวนสัตว์ปิด เจ้านางกับกีวีก็ไปหนองแม่นาตามเส้นทางน้ำตกศรีดิษฐ์ ผ่านรีสอรท์ใหม่ๆ ผ่านทิวเขาทุ่งนาฟ้ากว้างค่ะ

ถึงหนองแม่นาเลยไปที่แ่ก่งวังน้ำเย็น วังเวงข้อดๆ เลย ไปคนเดียวเปลี่ยวอะไรเช่นนี้ ที่แก่งมี 1 คู่มาทานอาหาร ต้นไม้ข้างแก่งมีผ้าสีพันเพียบ

คริ ๆ ไม่ต้องชึ้นภูสอยดาวค่ะ ที่นี่ริมน้ำมีดอกหงอนนาคด้วย แต่ทว่า ฝ้าขึ้นเลนส์ ซอฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟไปเลย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ manop191 ดูโพส
    เหมือนสวรรค์เลย ขอเบอร์รีสอร์ทหน่อยครับ
    ไร่นุชชมหรือภูวรินทร์รีสอรท์

089-5637523 คุณ เรวัตร์นุชชม / 086-2097375 คุณเบญจวรรณ นุชชม
    โทร.056-702302

คุณเรวัตเป็นคุณหมอ มาทำรีสอรท์ ตอนเจ้านางไป จะเปิดบ้านให้แต่เจ้านางขอนอนเต้นท์ กับกีวี ทีริมน้ำค่ะ ปีใหม่คุณหมอเชิญให้ไป ้ถาไปคุณหมอจะให้ไปเกาะกลางอ่างเก็บน้ำด้วยนะ.. ไม่รู้ว่างไปไหม..

มีความสุขกับการท่องเที่ยวนะคะ

ผีเสื้อ วงศ์ขาหน้าพู่ ที่บินประปราย บางตัวแก่มากแล้วปีกขาดด้วย

จากแก่งวังน้ำเย็นไว้มาปีหน้าต้นปีมาดูแมงกะพุรนน้ำจืดค่ะตอนนี้ไปต่อไปไหนดีนอกจาก ทุ่งแสลงหลวงหน่วยหนองแม่นาค่ะ อยากเดินป่าไปทุ่งโนนสนจังแต่ไปคนเดียวกะอีก1ตัวคงยาก.. แวะทุ่งแสลงหลวงสักหน่อย

เห็นประตูกั้นเข้าไปทุ่งนางพญา ทุ่งหญ้าคอมมิวนิส เปิด เลยขอเข้า จนท. งงกันกึ๊ก ไปคนเดียวเหรอ.. รถมี4wd ไหม
    มีค่ะ ไป1คน กะ 1 ตัว ก็ยังแปลกใจถามทำไม เห็นทางเรียบๆ ง่ายๆ

ผ่านทุ่งหญ้าสะวันนาเมืองไทยเขียวเกือบเหลืองแล้ววววววววววววว เข้าไปศาลาดุสิตา 2 กม. อีก10กม. ถึงทุ่งนางพญา แค่เลี้ยวข้างศาลาชมวิว มีอันต้องอึ้ง ทางแคบๆ ชันๆ เอาไงดีจะกลับก็เสียหน้า จะไปก็เสียวสันหลัง ไปค่ะไป น้องกีวีบอกมา

ทางรถสวนกันเกือบไม่ได้ ทางร่องลึก จะขับยังไง ขับไปลื่นไป โฟว์โลว์ แล้ว แทนที่ล้อหน้าจะไปด้านหน้า กลับเป็นข้างๆ รถไถลไปด้านหน้าแทน เวรกรรม.. มิน่า จนท.ถาม.. แต่ก็ค่อยๆ บึ่งไปค่ะ นี่ถ้ามีทางกลับรถนะ กลับแล้ว

ผ่านร่องสี่ห้าหน ที่โคลนตมเต็มไปหมด ก็มาถึงทุ่งนางพญา แต่ทว่า

ทำไมไม่มีใครเลยยยยยยยย จนท.สักคนยังไม่มีเลยค่ะ โย่ววววววววววววว ทุ่งสนแห่งทุ่งนางพญา อยากมานาน ตอนนี้มาแล้ว อยากกลับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้