หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 49 จากทั้งหมด 49

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า ไร่นุชชม^^

เจ้ากีวีแอบมาจ๊ะเอ๋ อยากลงนะนั่นนะ่ แต่ไม่ได้หรอก ฝนพรำๆ ยามนี้เด๋ียวเป็นหวัด

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า ไร่นุชชม^^

เจ้ากระทิงเปลี่ยว ที่ช่วยชีวิตเราไว้และยังสง่างามท่ามกลางทุ่งนางพญา วันฟ้าหม่น ปนฟ้าเน่าๆ แต่ยังสวยงามเสมอ โย่วววววว

ไปนอนก่อน ง่วง

เมื่อสมหวังกับทุ่งนางพญาแล้ว.. ก็กลับ ออกมาแบบไม่เร่งรีบ 1 ชม 12 กม. ค่ะ

ที่ศาลาดุสิตาชมวิวมองเห็นถึง อช.ทุ่งแสลงหลวงหน่วยหนองแม่นากับทุ่งหญ้ากว้างใหญ่

จะกลับแล้วววววว หลังไปลุยโคลนด้านในมา.. บ่าย 3 โมงเองค่ะ เข้าและออก รวม 2 ชม. แจ่ม

กลับมาด้านหน้าที่ทำการด้วยสภาพมอมแมมสุดๆ ดินอัดเข้าไปในดอกยางจนลื่นแล้วลื่นอีก แลกบัตรคืนก็เตรียมตัวกลับไปพักผ่อนที่ไร่แล้วค่ะ

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า เขาค้อ-หนองแม่นา^^

จากทุ่งแสลงหลวง เจ้านางกลับไปนอนที่ไร่ คุณหมอ กับคนเฝ้า กำลังตั้งกองแคมป์ไฟรับนักท่องเที่ยว ยืนมองกันตาตั้ง แบบสงสัยว่าตอนมา ยังใสกิ๊ก ตอนนี้ทำไมมันโคลนเต็มหมดเลย.. คริ คริ

ไปอาบน้ำแล้วพักผ่อนที่น้ำตกศรีดิษฐ์คะ่ แล้วคืนนั้นก็หลับฝันดี

ตอนเช้าข้าวต้มกับกาแฟก็มากองหน้าเต้นท์ เป็นบริการของที่นี่ค่ะ ดูสิ ไม่ได้นอนบ้านแต่ก็มีอาหารเช้าให้เล็กๆ น้อยๆ ไม่รู้จะทำอะไรเลยไปพระตำหนักที่คนเยอะมากเลยได้แต่ป้วนเปี้ยน หน้าพระตำหนัก

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า เขาค้อ พระตำหนัก^^

พระตำหนักคนเยอะมากเลยค่ะ.. หงิง

มาตรฐาน Re: ^^ตามสายปลายฟ้า เขาค้อ^^

จากพระตำหนัก ก็กลับบ้านที่สระบุรี ด้วยเวลา 3 ชม. กับ 80 กม./ชม.. หมดน้ำมันไป 1 ถังพอดีค่ะ...

แสดงบทโดยเจ้ากีวี
    ถ่ายภาพโดยเจ้านาง

คืนนี้หลับฝันดีนะคะ บาย

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้