หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 25

noowat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ทำไมต้องด่าผม!!

เพิ่งออก black edition มาเมื่อวานคับ ตื่นเต้นมากมาย
    พอขึ้นไปขับแล้วรุ้สึกแปลกๆ มันสูงชอบกล เพราะ ขับแต่ เก๋ง กับ กะบะที่ไม่ได้ยกสูงคับ

ผมคงต้องไช้เวลาอีกสักระยะเพื่อไห้ชินกับรถสูงๆแบบนี้คับ

ตอนกลับรถจะช้านิดนึงเพราะยังไม่ชินไม้ชินมือ ไอ่กะบะที่ขับตามมา มันตะโกนด่าผม "เฮ้ยทำไมไม่ไปวะ!" คือผมก็ยอมรับนะ แต่ตอนนั้นรถมันเยอะมากแล้ววิ่งกันมายังกับจะไปหาห้องน้ำตามปั๊ม สายตาผมก้สั้นแล้วดันลืมเอาแว่นตามาอีก

รุ้สึกเสียฟอร์มยังไงไม่รุ้คับ ปกติจะด่าแต่คนอื่น5555 เวลาเจอเค้าเองมันถึงจะรุ้สึก ผมมีคำถามนิดนึงคับ

1. รุ่นนี้ไช้ B2 หรือ B5 ได้ไหมคับ
    2. ถ้าอย่ากจะเปลี่ยนไฟหน้าเป็นไฟซีนอน ค่าไช้จ่ายประมานเท่าไหร่คับ
    3. มีสาวๆคนไหนอย่ากมานั่งข้างๆผมมั่งคับ มันว่าง

อิอิ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

มาตรฐาน Re: ทำไมต้องด่าผม!!

อันดับแรกก็ขอแสดงความยินดีด้วยกับรถคันใหม่ครับ...
    1.ใช้ได้ครับ B5
    2.ไม่ทราบครับ แต่อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ แค่เปลี่ยนหลอดไฟก็พอแล้ว
    3.ไปงานมีตติ้งซิครับ อาจมีคนมานั่งข้างๆนะครับ..
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    131
    Status
    โพส
    673

ยินดีด้วยครับกับรถป้ายยยยยย....แดงงงงง....แจ๋ๆๆๆๆๆๆๆๆ
    1.ตามที่น้ากาโม่ว่าเลยครับ
    2.(อันนี้ส่วนตัวนิดหนึ่งนะครับ...แต่ประโยชน์ส่วนรวมคับ) ไม่อยากให้ไปใส่ครับ เพราะนึกถึงเวลาขับรถสวนกับรถคันที่ใส่ไฟซีน่อนแล้วอยากจะยิงทิ้งครับ...แสงแยงตามากๆคับ อาจเกิดอันตรายกับรถที่ขับสวนกับเราโดยที่เราไม่รู้ตัวครับ และที่แน่ๆถูกด่าโดยไม่รู้ตัวคับ..อิอิอิ
    3.ไปงานครบรอบ หรือช่วง 5-9 พ.ย. นี้ มาเที่ยวงานเทศกาลอาหารหัวหินครับ...ดวดเบียร์แก้หนาว แล้วเค้านารี...อิอิอิ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    อันดับแรกก็ขอแสดงความยินดีด้วยกับรถคันใหม่ครับ...
    1.ใช้ได้ครับ B5
    2.ไม่ทราบครับ แต่อย่าไปเปลี่ยนเลยครับ แค่เปลี่ยนหลอดไฟก็พอแล้ว
    3.ไปงานมีตติ้งซิครับ อาจมีคนมานั่งข้างๆนะครับ..

ขอให้บอกรออยู่น่ะ ขอนั่งหน่อยเถอะ

User ID
    67
    Status
    โพส
    89

เอารูปมาโชว์ ๆ ไว ๆ ๆนะครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ยินดีด้วยครับกับรถใหม่ แต่ถ้าเจอแบบนี้อีก เปิดไฟขอทาง ดับเครื่อง แล้วเดินไปบอกให้เค้ามาช่วยดูหรือให้ช่วยเข็นไปจอดข้างทาง พอเสร็จเราก็ ค่อยสตาสรถไปโดยปกติ พาพี่เค้าออกกำลังกายหน่อยเห็นรีบนัก 555+ สงใสจะรีบไป.... ถ้าไม่รีบมากคนใช้ถนนเหมือนกันน่าจะเข้าใจ พวกนี้ไม่โดนกะตัวไม่รู้หลอก รถเราก็ติดคันข้างหน้ามันก็ติดกันทั้งหมด ถ้ารีบก็ให้เปลี่ยนเลนส์ หรือขับลอยฟ้าไปเลย รถจะได้ไม่ติด 555+ เอาแต่อารมย์เบื่อ กะอีกพวก บีบแตรตลอดทาง เจอทีลำคาญมากๆ

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JADUM ดูโพส
    3. มีสาวๆคนไหนอย่ากมานั่งข้างๆผมมั่งคับ มันว่าง
    ขอให้บอกรออยู่น่ะ ขอนั่งหน่อยเถอะ
    เข้าทางจ่าดำแล้วสิ ....ท่านยิ่งชอบลองของใหม่ซะด้วย
    ถ้าไม่เกี่ยงว่าเป็นสาวหรือหนุ่มนะ...คริ ๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

ใจเขา ใจเราครับ ก็ดันไปหล่อเกินหน้าเกินตาเขา อาจมีมั่นใส้เล็กๆ อิๆๆ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ลองเอามือไปจิ้มตาเค้าดูนะ ว่าร้อนมั๊ย เห็นรถใหม่แล้วอิจ หรือว่า...ผ่านจอ คริๆๆ 555

User ID
    36
    Status
    โพส
    467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ แม่ลูกสาว ดูโพส
    เข้าทางจ่าดำแล้วสิ ....ท่านยิ่งชอบลองของใหม่ซะด้วย
    ถ้าไม่เกี่ยงว่าเป็นสาวหรือหนุ่มนะ...คริ ๆๆๆๆๆๆ
    ไม่เคยพลาดเลยน้าจ่าเรา

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mu57 ดูโพส
    ไม่เคยพลาดเลยน้าจ่าเรา
    ....น้าจ่างานเข้าแว้ววว...เดี๋ยวนี้มีน้าหม่อม เสื้อแดงอีกคนและ.....

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

1.ใช้ได้ครับ อะไรก็ได้ ขอให้เป็นดีเซลที่สดใหม่ครับ

2.หลอดไฟ ผมเปลี่ยนไปใช้แบบวัตต์สูงขึ้น ก็รู้สึกดีขึ้นครับ สว่างขึ้น

3.เรื่องนี้ อยู่ที่คุณครับ ขอบอกตรงๆครับ คนอยากขึ้นมีมากมายครับ

อยู่ที่ว่าคุณ...จะรับเขาขึ้นมาหรือเปล่า รถดีดีอย่างนี้ แปลกๆ อย่างนี้ ใครๆ ก็อยากขึ้นครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

แหมๆ มาด่า กรูหน่อยไม่ได้ ท้าชนแมร่งเลย แซว เล่นนะครับ

ข้อ1 สามารถครับ แต่ราคาน้ำมันแบบนี้ จะใส่ถังเราทำไมหรือ ??? เล่น V-Power ดีกว่า
    ข้อ2 สามารถครับ แต่แนะนำว่า ใช้ไปก่อน พอหลอดเสื่อมสภาพแล้ว เปลี่ยนดีกว่า ราคาลงกว่าปัจจุบันอีกเยอะครับ แต่ถ้าชอบเป็นการส่วนตัวก็ โอ อยู่ ครับ
    ข้อ 3 อันนี้ เดี๋ยวก็มีครับ เพราะรถสวยอยู่แล้ว

ปล ถามนิดนะครับ ตัว แบล็ค อิดิชั่น มันต่างจาก สีดำธรรมดา ยังไงอะ???

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool Re: ทำไมต้องด่าผม!!

ยินดีด้วยครับผมกับแบล๊คอิดีชั่น ผมเองก็ไม่มีใครนั่งข้างเช่นกันครับว่างๆคงต้องหาโอกาสมีตติ้งบ้างซะแล้ว จะได้มีจ๋าวๆกับเค้าบ้าง

noowat
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุนทุกๆ rep มากคับ
    วันนี้เริ่มรู้สึกว่า คุ้นเคยมากขึ้นแล้วคับ

เกียร์1-2 รุ้สึกออกตัวเรื่อยๆ แต่พอเกียร์3ไปนี่ ขับมันส์มากคับ

วันนี้ตอนรถติด ผมจะเปลี่ยนเลน มี ไททั่นคันนึงใจดีมากหยุดไห้ผมเข้าเลย น่ารักจิงๆ

ปล: ส่วนวีโก้นี่ ไม่รุ้เปนไร กะดึบๆ ท้ายผมตลอด 5555 สงไสจะ......

noowat
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ maxoutda ดูโพส
    แหมๆ มาด่า กรูหน่อยไม่ได้ ท้าชนแมร่งเลย แซว เล่นนะครับ

ข้อ1 สามารถครับ แต่ราคาน้ำมันแบบนี้ จะใส่ถังเราทำไมหรือ ??? เล่น V-Power ดีกว่า
    ข้อ2 สามารถครับ แต่แนะนำว่า ใช้ไปก่อน พอหลอดเสื่อมสภาพแล้ว เปลี่ยนดีกว่า ราคาลงกว่าปัจจุบันอีกเยอะครับ แต่ถ้าชอบเป็นการส่วนตัวก็ โอ อยู่ ครับ
    ข้อ 3 อันนี้ เดี๋ยวก็มีครับ เพราะรถสวยอยู่แล้ว

ปล ถามนิดนะครับ ตัว แบล็ค อิดิชั่น มันต่างจาก สีดำธรรมดา ยังไงอะ???
    โปร่งล้อ สีดำ/ เบาะ+พวงมาลัย+เกียร์ หุ้มหนัง สีดำเดินได้เงิน/ กระจกข้างสีดำ/ ไฟเลี้ยวข้างสีขาวคับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

ยินดีด้วยครับ...เหมือนกันเลย

komkrit
    ผู้เยี่ยมชม

- ปรกติ คนขับมิตรซูต้องขับ สภาพเเบบ จี๊ดหน่อยครับ ฮะๆ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Bangpakong ดูโพส
    ใจเขา ใจเราครับ ก็ดันไปหล่อเกินหน้าเกินตาเขา อาจมีมั่นใส้เล็กๆ อิๆๆ
    ชอบจังครับ ประโยคนี้

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

เรื่องการเปลี่ยนไปใช้หลอดซีนอน ก็เป็นสิทธิ์ของเจ้าของรถครับ ปัญหาที่เกิดขึ้น
    1. จ่ายเงินเพิ่มขึ้นสิ้นเปลืองเงิน
    2. สร้างปัญหาให้กับเพื่อนร่วมทาง เขาต้องเรียกบรรพบุรุษของท่านออกมาแน่นอน
    3. เวลาฝนตกหนักแสงไฟมันจะกระจัดกระจายจนมองไม่เเห็นถนน
    4. อื่นๆ อีกมากมาย

รถผมใช้วิธีเปลี่ยนไปใช้หลอดบลูวิชั่น ของฟิลลิป 12v 60/55w ที่มีค่าความเข้ม 4000เค (มีให้เลือกถึง 6500เค) ซึ่งแสงไฟที่ได้จะมีสีเหลืองอ่อน ไม่เหลืองเท่าหลอดเดิม (ติดรถมีค่าประมาณ 2500เค)

ท่านสามารถเลือกซื้อได้หลายยี่ห้อ เช่น ออสแรม ก็มีขายเช่นกัน ดังนั้น เปลี่ยนไปใช้หลอดแบบนี้จึงไม่จำเป็นต้องติดตั้งอุปกรณ์ใดๆ เพิ่มเติม เพียงเปลี่ยนแทนหลอดเก่าเท่านั้นก็เรียบร้อย

ส่วนราคาประมาณ 1500 - 2500 บาท ลองค้นหาในกูเกิ้ลดูครับ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้