สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

Bonus08
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ใส่หลังคาที่อะไรดีหว่า

Triton Plus 4ประตู สีดำ เพื่อนๆ คิดว่าควรจะใส่หลังคาที่ยี่ห้ออะไรดีถึงจะสวย ผมชอบของสามมิตร แต่วันก่อนเห็น Triton Plus 4D ใส่แล้วไม่สวยเลย
    มันหักมุมไม่ได้ทรงเลย แต่เห็นใส่ใน วีโก้, อีซูซู ได้ทรงดี หรือเพื่อนๆ ว่าอย่างไรดี ฬครใส่ของพยี่ห้ออะไรช่วยลงรูปให้ดูบ้างซิครับ(เตรียมตัวจะเที่ยวตอนปีใหม่คราบ......)

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: ใส่หลังคาที่อะไรดีหว่า

...เจอกระบะปราบเซียนก็เงี้ย...ผู้ผลิตหลังคาหงายท้องกันเป็นแถบ...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ใส่หลังคาที่อะไรดีหว่า

เห็นสวยๆเยอะครับ ต้องดูความต้องการ เพราะมันมีหลายยี่ห้อจัด แต่รุ่นไหนใส่แล้ว สวยแล้วดี ต้องรอผู้มีประสบการณ์ อิอิ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ซีแพคโมเนียครับ...แพงหน่อยแต่เย็นคุ้มครับ คริๆๆๆ (ล้อเล่นน้า) รอผู้ชำนาญด้านหลังคามาตอบครับ

User ID
    2235
    Status
    โพส
    263

เคยศึกษามาเยอะว่าจะเปลี่ยน...แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้ใส่ ง่ายที่สุดเข้าทรงที่สุด ราคาถูกที่สุด .......แครี่บอยซีรี่ 5 ครับ ถึงจะคิดว่าเชย หรือว่าเก่าไปออกมานานแล้ว แต่ตัวนี้เข้ากับไทรทันที่สุดแล้วครับ ล่าสุดราคาอยู่ที่ประมาณ 23,500- 25,000 ครับ ราคาขึ้นอยู่กับว่าใกล้หรือไกลแค่ไหน และร้านเขาจะคิดค่าติดตั้งเท่าไหร่ ให้ถามผู้ที่ติดตั้งมาแล้วครับว่าที่ไหนงานดี อย่าไปเชื่อบางร้านที่ราคาถูก แล้วจะมาเสียใจทีหลัง เพราะบางที่เหมือนกับทำพอให้แล้วๆไปงานแย่มากๆ

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ por.puento ดูโพส
    เคยศึกษามาเยอะว่าจะเปลี่ยน...แต่สุดท้ายก็ยังไม่ได้ใส่ ง่ายที่สุดเข้าทรงที่สุด ราคาถูกที่สุด .......แครี่บอยซีรี่ 5 ครับ ถึงจะคิดว่าเชย หรือว่าเก่าไปออกมานานแล้ว แต่ตัวนี้เข้ากับไทรทันที่สุดแล้วครับ ล่าสุดราคาอยู่ที่ประมาณ 23,500- 25,000 ครับ ราคาขึ้นอยู่กับว่าใกล้หรือไกลแค่ไหน และร้านเขาจะคิดค่าติดตั้งเท่าไหร่ ให้ถามผู้ที่ติดตั้งมาแล้วครับว่าที่ไหนงานดี อย่าไปเชื่อบางร้านที่ราคาถูก แล้วจะมาเสียใจทีหลัง เพราะบางที่เหมือนกับทำพอให้แล้วๆไปงานแย่มากๆ
    เห็นด้วยอีกเสียงครับ เข้าที่สุดแล้ว ผมก็เคยว่าจะใส่ตัวนี้อยู่เหมือนกัน

kitkung
    ผู้เยี่ยมชม

g-500 carryboy ก็สวยน่ะครับผมว่า
    http://www.carryboy.co.th/th_fiber_g500.php

User ID
    4235
    Status
    โพส
    74

ผมเองก็ชอบ G500 CARRY Boy ครับ เคยโทรไปถามที่ร้านแคร์รี่บอยสาขาแจ้ววัฒนะ เค้าบอก 33,000 เลยลองให้เซลส์ที่โชว์รูมมิตซูติดต่อให้ ได้ 30,000 ครับ (รูปจากเว๊ปครับ) ท่านที่ไปติดมาแล้วช่วยลงรูปให้ดูหน่อยครับ

ข้อมูลกระทู้