หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ถามความรู้สึกยามเมื่อขับ Triton plus ครับ

พวงมาลัยเจ้าแมวน้อยของผม เบากว่าวีออสคันเก่าที่ใส่ล้อ 17 นิ้วอีกครับ

กลับกัน ในความเร็วสูง ผมรู้สึกว่ามันหน่วงมือดีมากครับ โยก2-3เลน ทีเดียว

แบบเอาอยู่สบายๆ ครับ ช่วงล่างดี เบรคชัวร์ เกียร์ฉลาดครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ถามความรู้สึกยามเมื่อขับ Triton plus ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewjiken ดูโพส
    2100 r/s (น่าจะประมาณนี้งับ)
    เคยขับตัว 116 ม้า ความเร็ว 100 เกียร์ 5 รอบเครื่อง 2200 รตน.ครับ

ถ้าเป็นออโต้ ตัวพลัส เกียร์D+Lockup Cluth ทำงานแล้ว ความเร็วเท่ากัน

รอบจะอยู่ที่ 2050 รตน.ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ลมยาง 29 ทั้ง 4 ล้อ วิ่ง 100--110 กม./ชม. ได้ 13.5 กม./ลิตรครับ

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

ก็ดีคับ
    ของผมลมยาง 35 หมดเลย

User ID
    3930
    Status
    โพส
    64

วันนี้ก็มีปัญหาเหมือนกัน ขับรถอยู่ดีๆ ก็มีเสียงดัง ครืดๆ อยู่ช่วงล่าง ตกใจ เลยเลี้ยวรถจอดข้างทาง เหลือบไปเห็นวีโก้จอดเปิดไฟกระพริบอยู่ข้างหน้าเหมือนกัน เลยลงไปตรวจสภาพช่วงล่าง ปรากฏว่าปกติดีทุกอย่าง แต่พอเหลือบไปเห็นถนน เป็นหลุมเล็กๆ พรุนๆ ตลอดทาง เลยทำให้มีเสียงดังครืดๆ เฮ้อถึงมีรถสภาพดี แต่ถนนไม่ดี ก็เซ็งได้นะเนี่ย

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool Re: ถามความรู้สึกยามเมื่อขับ Triton plus ครับ

รู้สึกเหว๋ิอๆครับ เพราะว่าเมื่อก่อนขับสตราด้าปี97โหลดแป๊กก็เลยดูต่ำต้อยพอเปลี่ยนเป็นพลัสครั้งแรกรู้สึกกลัวครับช่วงเข้าโค้งด้วยความเร็ว นานๆไปก็เริ่มชินครับไม่รู้สึกอะไรแล้วครับ สนุกมากกว่า แล้วคุณล่ะ...รู้สึกเหมือนผมมั้ย

numkaen
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบมาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พวงไล O.K. ทัศนวิสัย สุดยอด เข้าโค้งสบาย ๆๆๆๆๆๆ
    ระบบเบรค ช่วงล่าง Happy มากครับกับรถคันแรกไม่ผิดหวังจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แต่.....พวงมาลัยดังกึ๊ก ๆๆๆๆๆ ต้องเข้าศูนย์แล้ว

JANDANKLANG
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขับ 116 แรงมันก็ดีไม่มีที่ติ ไม่ว่าจะเรื่องอะไรมันสุดยอดมากๆๆครับ แต่ผมโหลด หน้า 2.5 นิ้ว หลัง 4.5 นิ้ว ยาง 45/215/17ครับ แต่ไม่เคยลองตัวพลัสครับ ผมว่ามันสุดยอด
    แต่มีโครงการจะเอาตัว สปอร์ตปาเจโร ครับ

Bonus08
    ผู้เยี่ยมชม

Plus 4D เกียรกะปุก ความเร็ว 90-110 Km กินอยู่ประมาณ 12Km/ลิตร ตั้งแต่ขับมาไม่เคยได้ถึง 13 เลยครับผม

akearch
    ผู้เยี่ยมชม

ตามความเห็นผม แบบเป็นกลาง
    1. พวงมาลัย -- หนักครับ แรกๆเล่นซะปวดแขนเลย
    2. ช่วงล่าง--- แจ่มมากๆครับ หนึบดีมาก แต่หลังเด้งไปหน่อย ไม่หน่อยสิ เด้งมากเลย ลมยาง 30/32
    3. เบรค-- ไว้ใจได้มากๆ
    4. การประหยัดน้ำมัน--- ผิดหวังครับ ผมได้แค่ 10-11 โลลิตรเอง แต่ถ้าเทียบกับความแรงที่ได้ก็โอเค
    5. ระบบขับเคลื่อน -- ไม่ค่อยถูกใจ เพราะรถมันแรง เวลาขับจะมีอาการกระตุกบ่อยในรอบเกียร์ต่ำ(เกียร์กระปุก) ไม่ค่อยไหลลื่นเหมือน ไฮแลนเดอร์ ส่วนเกียร์ก็เข้ายากโดยเฉพาะเกียร์ 2
    6. ความสวยงาม--อันนี้แล้วแต่ชอบ แต่สำหรับผม ยกให้พลัสอันดับ 1 ในใจเลยครับ ทั้งภายในภายนอก รองลงมาก็ วีโก้ (เกือบจะออกวีโก้แล้วติดตรง คันเกียร์มันเนี่ยแหละ ยาวอย่างกะขับรถเมล์เลย และช่วงล่าง)

รักเจ้า ขาวๆ กลมๆ อวบๆ มากๆ ตอนนี้ 7 เดือนแล้ว

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

5. ระบบขับเคลื่อน -- ไม่ค่อยถูกใจ เพราะรถมันแรง เวลาขับจะมีอาการกระตุกบ่อยในรอบเกียร์ต่ำ(เกียร์กระปุก) ไม่ค่อยไหลลื่นเหมือน ไฮแลนเดอร์ ส่วนเกียร์ก็เข้ายากโดยเฉพาะเกียร์ 2

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ!!!

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้