สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

tpc
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

..............................

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

ไม่ทราบว่าติดมานานยังครับ ตอนนี้เหลือกี่บาทแล้วครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

มาตรฐาน Re: ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tpc ดูโพส
    ปัญหาการติดตั้งabt upgradeกันขโมย

อาการ: รถตกหลุมแล้วมีอาการ ไฟhazard(ผ่าหมาก)วิ่งๆไปกระพริบขึ้นมาเองติดๆดับๆ และ ไฟเก๋งติดตลอด และ เหยียบเบรคทุกครั้งจะสั่งล๊อคประตูทั้งๆที่ล๊อคอยู่แล้ว

สาเหตุ: ช่างabtบอกว่าสวิทซ์ฝากระโปรงสั้นไป(คงพอดีแต่พอกระเทือนแรงๆเลยสั้นไป)ทำให้ไม่จากกัน(เหมือนเราเปิดฝากระโปรงไว้) เพราะtritonควรติดที่รูหน้าหม้อน้ำไม่ใช่รูตรงรางน้ำ(เหนือไฟหน้า)

การแก้ไข: ผมคลายน๊อตเบอร์10ทั้งบน/ล่างให้ขายึ่นสูงขึ้นมาอีก

***abtผมใช้มาหลายคันแล้วก็okครับไม่รวน ไม่เสีย บริการรวดเร็ว***
    ***แต่กรณีรถผมคันนี้ คนติดเป็นช่างที่ไม่ใช่ช่างของabt แต่ปกติมาติดที่ศูนย์อยู่เป็นประจำ เขาติดไม่ดีไม่พอ ยังจัดสายไฟมั่วมากตรงช่องฟิวส์ครับ เวลาเปลี่ยนฟิวส์แต่ละครั้งคงต้องแหวกสายไฟเข้าไป***
    อืม เห็นมีปัญหากันเยอะเลย ไอ้สวิสตัวนี้อะ ทำให้รวนได้
    ตัวระบบของ ABT นะดี แต่ฝีมือการติดตั้งเนี่ยสำคัญมากกว่าจริงๆ
    ทำให้ของดีกลายเป็นของห่วยไปได้
    ดูร้านดีๆหน่อยละกันสำหรับใครที่จะติดตั้งใหม่นะครับ

TTC-00395 TTC-Member
    User ID
    3015
    Status
    โพส
    413

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MUNIC ดูโพส
    อืม เห็นมีปัญหากันเยอะเลย ไอ้สวิสตัวนี้อะ ทำให้รวนได้
    ตัวระบบของ ABT นะดี แต่ฝีมือการติดตั้งเนี่ยสำคัญมากกว่าจริงๆ
    ทำให้ของดีกลายเป็นของห่วยไปได้
    ดูร้านดีๆหน่อยละกันสำหรับใครที่จะติดตั้งใหม่นะครับ
    ผมก็เห็นด้วยนะผมก็ใช้มาหลายคันก็ไม่เห็นมันรวน ผมว่าอยู่ที่การติดตั้งมากกว่าน่ะ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โหเซ็งแย่เลย ดีที่เรามองเห็นว่าเค้ามาทำของเราพังไม่งั้นแย่เลยครับ ดีใจด้วยน๊ะครับที่แก้ปัญหาได้เสร็จแล้ว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผมติดแบบแยกออกมาอีกชุดหนึ่ง

แยกกันทั้งระบบ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

สวิทช์ฝากระโปรง ก็ติดที่รางน้ำครับ ไม่มีปัญหาอะไรเลย

triton salon
    ผู้เยี่ยมชม

ขอผมก็ไม่มีปัญหาครับ....

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ติดใหม่เลย ไม่ได้ใช้ชุดอับเกรด เก็บกุณแจรีโมทเดิมไว้ ใช้กุณแจตัวสำรองและชุดกันขโมย
    ไม่พบปัญหาครับ ยิงสัญญาณได้ไกลประมาณ 30 เมตร

ข้อมูลกระทู้