สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 10 จากทั้งหมด 10

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

มาตรฐาน Nikon D60 กับ Canon 450d

Nikon D60 กับ Canon 450d
    ตัวไหนน่าเล่นกว่าครับ
    หรือมีตัวไหนน่าเล่นกว่าสองตัวนี้ครับเอาราคาสองหมื่นต้นๆครับ
    ขอบคุณครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: Nikon D60 กับ Canon 450d

เพราะโจรใช่มั้ยที่มันต้องทำให้เต้ ต้องเลือกกล้องใหม่ แทนกล้องคอมแพ็ค อันเดิม แล้วยังงuhจะโกรธมันดีมั้ยเนี่ย

อันนี้ไม่รู้ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า แต่ใจผมชอบ Nikon D60

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: Nikon D60 กับ Canon 450d

ลองจับเล่นที่ร้านก่อนทั้งคู่เลยครับ
    ดูขนาดเลนส์ที่ติดกล้อง
    ถ้าต้องซื้อเลนส์เพิ่มบวกลบราคาดู
    แล้วดูอุปกรณ์ประกอบอื่นๆ
    สรุป
    1. ความเหมาะมือ
    2. การใช้งานปุ่มต่างๆ
    3. จำนวนเงินที่ต้องซื้อเลนส์เพิ่ม
    4. สำคัญที่สุด...ความชอบของภาพที่ได้ครับ

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

ไปลองกับ บอดี้ จริงๆ ดีกว่าครับ ทดสอบ File ทดสอบน๊อย ทดสอบ เรื่องอื่นๆ แล้วค่อยกลับมาตัดสินใจ

แต่ส่วนตัวตอนนี้ที่น่าเล่น คือ EOS1000 Canon

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อืมม..ถ้าถามผม ต้องถามต่อว่าชอบสีสันของใครมากกว่า ง่ายๆ จัดจ้าน-นิคส์ เป็นธรรมชาติ-หนอน แต่บางคนก็ว่าเรื่องไฟล์ หรือ โปรไฟล์กล้องมันปรับกันได้ แต่ก็นะ สำหรับผม ชอบบุคลิกสีสันที่ได้จากนิคส์มากกว่า
    เรื่องเลนส์ค่าย นิคส์มีแต่เลนส์ระดับต้นและข้ามไปโปรเลย หนอนมีทุกระดับ แต่ถ้าเลนส์นอกค่ายก็ไม่ต่างกัน
    D60 ไม่มีมอเตอร์ที่ตัวกล้อง ทำให้ถ้าอยากได้ออโต้โฟกัสต้องใช้เลนส์ที่มีมอเตอร์เท่านั้น (แต่ช่วงที่นิยมกัน ส่วนใหญ่ก็มีรุ่นที่มีมอเตอร์ขายอยู่แล้วละ) 450D มีมอเตอร์ในตัว หมดห่วงเรื่องนี้ได้
    ไม่แน่ใจ 450D มีวัดแสงแบบ spot หรือปล่าว แต่ D60 มี ถ้าถ่ายทั่วไปก็คงไม่จำเป็น แต่ถ้าอยากเล่นอะไรยากๆ ก็จำเป็น
    ถ่ายคร่อม D60 ไม่มี 450D ไม่รู้
    สุดท้ายอย่างที่ใครๆ บอก ลองจับ ลองถ่าย ชอบสี ชอบใจ ตัวไหน เอาตัวนั้น

User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ น้องขาวมุก ดูโพส
    เพราะโจรใช่มั้ยที่มันต้องทำให้เต้ ต้องเลือกกล้องใหม่ แทนกล้องคอมแพ็ค อันเดิม แล้วยังงuhจะโกรธมันดีมั้ยเนี่ย

อันนี้ไม่รู้ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า แต่ใจผมชอบ Nikon D60
    ใช่แว้วเพราะ I โจรทำให้พ่อเราต้องเสียตัง 555
    แต่ใจชอบสี Nikon
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Moderator TTC-Member รูปส่วนตัว Kamo_007
    User ID
    11
    Status
    โพส
    1,911

ดีทั้งสองรุ่นครับ เพราะเป็นคู่ที่อยู่ในระดับเดียวกันครับ
    ลองดูตามนี้ครับ

http://www.zoomcamera.net/index.php?...9&Id=538617929

แต่ต้องลองของจริงครับ เพราะเราจะเป็นคนใช้จริงๆ
    ตนจะดีตนจะชั่วอยู่ที่ตัวทำ ตนจะสูงตนจะต่ำอยู่ที่ทำตัว

User ID
    915
    Status
    โพส
    506

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Kamo_007 ดูโพส
    ดีทั้งสองรุ่นครับ เพราะเป็นคู่ที่อยู่ในระดับเดียวกันครับ
    ลองดูตามนี้ครับ

http://www.zoomcamera.net/index.php?...9&Id=538617929
    แต่ต้องลองของจริงครับ เพราะเราจะเป็นคนใช้จริงๆ
    ขอบคุณครับน้า kamo

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    81
    Status
    โพส
    1,073

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

ผมใช้ Kiss X2 อยู่ครับผม พอใจกับหนอนตัวนี้มากครับ

ข้อมูลกระทู้