หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3
สรุปผลการค้นหา 41 ถึง 43 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

มาตรฐาน Re: ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

สวิตซ์ลับเรยคับน้าแน่นอน แต่ผมยังไม่ได้ติดเช่นกัลหาโอกาสอยู่คร๊าบบบบบบ

mari
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ผมมีวิธีล็อกแบบง่ายไม่ซับซ้อนมาฝากโดยแรงบัลดาลใจมาจากการที่ตอนออกรถใหม่ป้ายแดงจากศูนย์ได้ติดต่อบริษัทขายอุปกรณ์ล็อกมากกว่า1ชั้นไว้แต่พอถึงหน้างานกลับติดตั้งระบบแล้วใช้งานไม่ได้ซะงั้นครับ!! เป็นบทเรียนไม่มีราคาสำหรับตัวเองครับและส่วนตัวผมเองเป็นคนคนมีอาชีพออกแบบอยู่แล้ว(สำหรับเครื่องจักรกลโรงงานครับ)จึงไม่ใช่ปัญหาและทำการออกแบบที่เรียบง่าย แต่พิจารณาถึงการขั้นตอนการทำลายเป็นหลักครับ “เป็นที่ทราบกันดีว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆที่จะทำให้โจร_ไม่สามารถที่จะโจรกรรมสิ่งที่จะปกป้องไว้ได้_นอกจากการสร้างปัญหาในการโจรกรรมให้ยากมากที่สุด” ด้วยเหตุนี้ผมจึงออกแบบอย่างเรียบง่ายที่สุด การทำลายทำได้ลำบากเพราะพื้นที่แคบมาก(ไม่มีมุมเลื่อย) และบวกกับขั้นตอนการสั่งทำอุปกรณ์ที่ไม่พิเศษ (ที่ไหนก็ทำได้) แต่ถ้ากระเป๋าหนักสั่งเหล็กเกรดมาก็จะสร้างความมั่นใจมากๆ ทั้งนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับระบบไฟฟ้าใดๆของรถ “ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ”ฝากภาพไว้ให้ดูครับ(ระบบนี้ไม่เหมาะกับคนชอบHigh-technology และร่างใหญ่ครับ[เพราะผมตัวเล็ก_ฮิๆๆ])
    ทำที่ไหนอ่ะค้าบ สนใจมากมาย รบกวนลงรายละเอียดให้หน่อยจะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยจ้า

หน้า 3 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3

ข้อมูลกระทู้