หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

มาตรฐาน ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

....พอดีพึ่งออกมาน่ะครับไม่รู้ว่าอะไร ดี หรือไม่ดีอย่างไร อยากให้น้าๆ พี่ๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

ใช้แบบ ล๊อคพวงมาลัย ที่ส่งสัญญาณมาเพจเจอร์ด้วย ในระยะ 1200 เมตร แล้วก็ โซเล็คล๊อกเบลค ติดกล้องวงจรปิด พร้อม ด้วยอีกหลายๆอย่าง อนาคตจะติดล๊อคเท็ค ยังเก็บข้อมูลอยู่ครับ กับว่าจะติดแบบสัญญาณให้รถร้องหนวกหูชาวบ้านเล่น อิอิ

ingsuan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

Carry Boy 3 Lock พร้อมล๊อคเกียร์ของ ABT ครับ ขนาดเจ้าของไขเองยังใช้เวลานานมากเลยครับ
    เคยอ่านผลทดสอบจริงในนิตยสาร ล๊อคที่หนึ่งและสองประมาณ 10 นาที ล๊อคที่สามประมาณ 20 นาที ล๊อคเกียร์ใช้เวลาประมาณ 10 นาที รวมแล้วใช้เวลางัดจากมืออาชีพประมาณ ไม่ต่ำกว่า 40 นาทีครับถือว่าสถิติดีที่สุดครับ

ingsuan
    ผู้เยี่ยมชม

หากเอาได้ผลมากกว่าผมเคยเห็นของ Happy Lock ครับล๊อคที่ล้อแบบเดียวกับที่ตำรวจล๊อครถที่จอดผิดที่นะครับเคยถามราคาอันละ 1700 บาท แต่สำหรับผมเห็นแล้วไม่เอาด้วยครับเพราะใหญ่เทอะทะล๊อคลำบากแถมหากฝนตกเวลาล๊อคเวลาไขขากางเกงคงดูไม่ได้แน่นอนครับ

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

เคยใช้ตัวล็อกเบรค+คลัทช์ เผอิญทำลูกกุญแจหาย ขนาดตามช่างกุญแจผีมายังต้องใช้วิธีตัด แทบขาดใจทั้งช่างทั้งเจ้าของรถ ตั้งแต่นั้นมาก็เลยเลิกล็อก เพราะตอนนั้นห่างจากบ้านประมาณกว่า 500 กม. และยังโชคดีที่หาช่างได้ หากเกิดอีกที่อื่นอาจไม่โชคดีแบบนั้น และจากสถิติพบว่า รถเราไม่ใช่รถยอดนิยมของตลาดมืดด้วยครับ...

รอไว้วัวหายค่อยล้อมคอก....แหล่ม ๆๆๆ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

Smile Re: ....พวกเราใช้อะไร "ล็อค" น้องเหมียวจากขโมยกันบ้าง

ผมมีวิธีล็อกแบบง่ายไม่ซับซ้อนมาฝากโดยแรงบัลดาลใจมาจากการที่ตอนออกรถใหม่ป้ายแดงจากศูนย์ได้ติดต่อบริษัทขายอุปกรณ์ล็อกมากกว่า1ชั้นไว้แต่พอถึงหน้างานกลับติดตั้งระบบแล้วใช้งานไม่ได้ซะงั้นครับ!! เป็นบทเรียนไม่มีราคาสำหรับตัวเองครับและส่วนตัวผมเองเป็นคนคนมีอาชีพออกแบบอยู่แล้ว(สำหรับเครื่องจักรกลโรงงานครับ)จึงไม่ใช่ปัญหาและทำการออกแบบที่เรียบง่าย แต่พิจารณาถึงการขั้นตอนการทำลายเป็นหลักครับ “เป็นที่ทราบกันดีว่าไม่มีอุปกรณ์ใดๆที่จะทำให้โจร_ไม่สามารถที่จะโจรกรรมสิ่งที่จะปกป้องไว้ได้_นอกจากการสร้างปัญหาในการโจรกรรมให้ยากมากที่สุด” ด้วยเหตุนี้ผมจึงออกแบบอย่างเรียบง่ายที่สุด การทำลายทำได้ลำบากเพราะพื้นที่แคบมาก(ไม่มีมุมเลื่อย) และบวกกับขั้นตอนการสั่งทำอุปกรณ์ที่ไม่พิเศษ (ที่ไหนก็ทำได้) แต่ถ้ากระเป๋าหนักสั่งเหล็กเกรดมาก็จะสร้างความมั่นใจมากๆ ทั้งนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับระบบไฟฟ้าใดๆของรถ “ล้านเปอร์เซ็นต์ครับ”ฝากภาพไว้ให้ดูครับ(ระบบนี้ไม่เหมาะกับคนชอบHigh-technology และร่างใหญ่ครับ[เพราะผมตัวเล็ก_ฮิๆๆ])
    ไฟล์แนบ 23506

ไฟล์แนบ 23507

ไฟล์แนบ 23508

ไฟล์แนบ 23509

ไฟล์แนบ 23510

ไฟล์แนบ 23511

ไฟล์แนบ 23512

ไฟล์แนบ 23513

ไฟล์แนบ 23514

ไฟล์แนบ 23515

ไฟล์แนบ 23516

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

ผมไปติดล๊อคเบรกและตัดระบบสตาร์ มีทุนประกันหาย 1 แสน
    ของ Auto Lock ใช้งานง่ายสะดวก 2,800 ครับ

uranus
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็แบบเดียวกับท่าน San ครับ Aorto lock แต่จ่ายแพงกว่า 400 บาท

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ uranus ดูโพส
    ผมก็แบบเดียวกับท่าน San ครับ Aorto lock แต่จ่ายแพงกว่า 400 บาท
    ผมราคา 2800 ฿ แต่มันมีไฟโชว์สถานะการ Lock ตั้ง 7 สีแนะ ผมว่ามันเสี่ยวไปนิดสส์

User ID
    263
    Status
    โพส
    333

ของผม ติดระเบิดไว้ด้านหน้ารถ ถ้าไม่ปลดล็อกจากจุดด้านในก่อน ขับไปซัก 30 เมตร รถจะร้องเตือนครั้งที่ 1 กันไม่ให้เจ้าของรถลืมปลด ถ้ายังดื้อดึงขับต่อไปจะเจอร้องเตือนครั้งที่สอง ถ้าหากยังคงขับต่อไป ระเบิดที่มีแรงทำลายล้างจะทำการระเบิดตัวเองทันทีครับ ตายโหงทั้งคนขับและเจ้าเหมียวไปเลย อะ.. ล้อเล่นขำๆ ครับ พวกโจรที่ทำงานไม่สุจริตมันก็อยากจะทำแบบนี้จริงๆ นั่นแหละเนาะ ล็อกกี่ชั้นก็เอาไม่อยู่ แค่ถ่วงเวลาไว้ของใครจะนานกว่ากันแค่นั้นเองครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ของผม ล๊อกเทค กล่องส้ม

กับ Abt หนึ่งชุด ครับ

และที่สำคัญที่จอด ไม่ควรประมาทครับ

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

อ่า...ยังตัวเปล่า เล่าเปลือย อยู่เลยอ่ะ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

55555+ผมว่าแค่ผีเฝ้ากะติดระบบไฟดูด ว่าเด็ดแล้วยังมีเด็ดกว่า พอดีโชคดีรึปล่าวก็ไม่รุ ปกติซอยผม หมาไม่เคยหอน แต่พอดีมีผู้หญิงท้องกลมมาเสียชีวิด ก็เลย อาศัยใบบุญนิดๆครับ กันเหนียว ยังไงถ้ามันเอารถผมผมก็เล่นมันตายอยู่ดี 55555+ ขำๆ วันไหนสวดมนต์เมื่อไหรคืนนั้นมันสุดยอด ยิ่งผมสวดเอง ยิ่งมัน ทั้งเห่าทั้งหอน แถมมีงูเหลือมตัวเท่าน่องมาแจมอีก ช่วงนี้เลยคลึกคลื่นครับ แถวรถผม อิอิ แต่กำลังจะหาวิธีกำจัดหนู เพราะไม่หมดซักที ชุดเก่าตายชุดใหม่มา กรรมเลย เหอะๆ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

เพิ่มเติมครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

...ต้องขอบคุณน้าๆทุกคนเลยนะครับที่ร่วมกันแบ่งปันแนวทางยังไงก็พอจะสรุปได้แล้วครับ....

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

ยังไม่ได้หาไรมาล็อคเลย ติด abt อย่างเดียว คงต้องหาเพิ่มมั่งแล้ว
    ......
    อันนี้ คิดเล่นๆนะ คืออยากแกล้งหัวขโมย ให้มันตกใจ เอาติ๊งหน่องเหมือนของ 7-11 เวลาเปิดประตูแล้วมีเสียงอ่ะ มาติดรถ พอขโมยมันปลดล็อคทุกอย่างได้แล้ว เปิดประตูรถเราได้ปุ๊บ "ติ๊งหน่องๆ" มันคงจะอึ้งและงง เอ...ระบบกันขโมยไรว้าเนี้ย..ตกใจ เผ่นหนีไป แล้วรถเรารอด
    เป็นไปได้มั้ยค่ะ อิอิ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TheTimzum ดูโพส
    ยังไม่ได้หาไรมาล็อคเลย ติด abt อย่างเดียว คงต้องหาเพิ่มมั่งแล้ว
    ......
    อันนี้ คิดเล่นๆนะ คืออยากแกล้งหัวขโมย ให้มันตกใจ เอาติ๊งหน่องเหมือนของ 7-11 เวลาเปิดประตูแล้วมีเสียงอ่ะ มาติดรถ พอขโมยมันปลดล็อคทุกอย่างได้แล้ว เปิดประตูรถเราได้ปุ๊บ "ติ๊งหน่องๆ" มันคงจะอึ้งและงง เอ...ระบบกันขโมยไรว้าเนี้ย..ตกใจ เผ่นหนีไป แล้วรถเรารอด
    เป็นไปได้มั้ยค่ะ อิอิ
    อย่าลืมถามต่อว่า............รับขนมจีบ...ซาลาเปา...เพิ่มไหมจ้า

(ล้อเล้งน้า)

สมาชิกถาวร:TTC-00267 TTC-Member
    User ID
    156
    Status
    โพส
    180

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ san ดูโพส
    อย่าลืมถามต่อว่า............รับขนมจีบ...ซาลาเปา...เพิ่มไหมจ้า

(ล้อเล้งน้า)
    อืมมมนะ เอาให้เหมือนไปเลย ติดกันขโมย 7-11

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ผมราคา 2800 ฿ แต่มันมีไฟโชว์สถานะการ Lock ตั้ง 7 สีแนะ ผมว่ามันเสี่ยวไปนิดสส์
    ผมก็ใช้ Aorto Lock เหมือนกันครับ แถมมาตอนออกรถ มีตัดสตาร์ทด้วย โดยใช้สาย Y Socket ผมว่าไฟมันออกจะลิเกดีนะ.........

User ID
    2378
    Status
    โพส
    132

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamkaew1 ดูโพส
    ของผม ติดระเบิดไว้ด้านหน้ารถ ถ้าไม่ปลดล็อกจากจุดด้านในก่อน ขับไปซัก 30 เมตร รถจะร้องเตือนครั้งที่ 1 กันไม่ให้เจ้าของรถลืมปลด ถ้ายังดื้อดึงขับต่อไปจะเจอร้องเตือนครั้งที่สอง ถ้าหากยังคงขับต่อไป ระเบิดที่มีแรงทำลายล้างจะทำการระเบิดตัวเองทันทีครับ ตายโหงทั้งคนขับและเจ้าเหมียวไปเลย อะ.. ล้อเล่นขำๆ ครับ พวกโจรที่ทำงานไม่สุจริตมันก็อยากจะทำแบบนี้จริงๆ นั่นแหละเนาะ ล็อกกี่ชั้นก็เอาไม่อยู่ แค่ถ่วงเวลาไว้ของใครจะนานกว่ากันแค่นั้นเองครับ
    ..โดนใจผมจริงๆ วิธีนี้..ไม่สงวนสิทธิ์ ใช่ไหมครับ555..ชอบๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 3 หน้า 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้