สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 6 จากทั้งหมด 6

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1122
    Status
    โพส
    38

Exclamation ขอคำแนะนำเรื่องไฟเกียร์4x4

พอดีว่ามีปัญหาว่าไฟเกียร์ เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ แต่ไม่ได้ใช้เกียร์นะคะ
    เช่น ตอนเช้าพอเผาหัว ไฟกระพริบ พอStart ก็หายไป
    บางวันก็ขึ้น บางวันก็ไม่ขึ้น ทั้งๆ ที่ยังไม่ได้เข้าเกียร์เลยค่ะ
    เข้าศูนย์เช็คก็บอกว่าถ้า start รถ แล้วมันก็หาย
    มันก็หายจริงๆค่ะ แต่ไม่เข้าใจว่า บางทีก็ติด บางทีก็ไม่ติดค่ะ
    ใครเจอปัญหานี้บ้างค่ะ แล้วมีวิธีแก้ยังไง ช่วยไขสมองทีค่ะ

jobjet
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเรื่องปกติครับ เพราะไฟเกียร์นี้ใช้ลมแวคคั่มตัวเดียวกับระบบเบรกครับ ลมในระบบหมดมันก็จะทำให้ไฟติดครับ ถ้าใช้รถทุกวันก็จะไม่ค่อยติด แต่ถ้าไม่ใช้รถสัก2วันก็จะติดขึ้นมาใหม่ครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเป็นเฉพาะตอนเช้า ตอนเผาหัว
    ผมก็เป็นครับ
    เป็น ๆ หาย ๆ แบบที่ท่านว่าเลยล่ะครับ

แต่ถ้า ติด ๆ ดับ ๆ เวลาอื่น
    เข้าโรงพยาบาลได้เลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    305
    Status
    โพส
    5

ยังงัยก้อใช้เกียร์โฟร์บ้าง(สัปดาห์ละ 10 km.) เพราะของผมโซลินอยด์เกียร์โฟร์เสียมาแล้ว พอจะใช้เกียร์โฟร์ใช้ไม่ได้ ซ่อมไป 2000 บาท (ตัวละ 1000 บาท 2 ตัว) ฝากเตือนเพื่อนๆ สมาชิกด้วย

tri8668
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Greentriton ดูโพส
    ยังงัยก้อใช้เกียร์โฟร์บ้าง(สัปดาห์ละ 10 km.) เพราะของผมโซลินอยด์เกียร์โฟร์เสียมาแล้ว พอจะใช้เกียร์โฟร์ใช้ไม่ได้ ซ่อมไป 2000 บาท (ตัวละ 1000 บาท 2 ตัว) ฝากเตือนเพื่อนๆ สมาชิกด้วย
    หรือ อย่างน้อย เดือนละครั้งก็ดีครับ

เหมียวสีหมอก
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็เป็นนะครับอาการไฟ4x4โชว์ก่อนติดเครื่องแต่จะเป็นเมื่อไม่ได้ใช้รถ3-4วัน คงต้องใช้เกียร์โฟร์ตามคำแนะนำของท่านGreentritonและท่านtri8668บ้าง

ข้อมูลกระทู้