สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

กระทู้: เปลี่ยนหรือเพิ่มเติมอุปกรณ์ ต้องแจ้งประกันด้วยมั้ยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

มาตรฐาน เปลี่ยนหรือเพิ่มเติมอุปกรณ์ ต้องแจ้งประกันด้วยมั้ยครับ

อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ที่ติดตั้งฝาปิดกระบะ เปลี่ยนล้อ หรือเพิ่มเติมอย่างอื่น ต้องแจ้งทางประกันด้วยมั้ยครับ และจะเสียเบี้ยประกันเพิ่มมั้ยครับ แล้วสามารถเคลมประกันได้มั้ยครับหากเกิดเหตุบางอย่างเกิดขึ้นครับ

User ID
    421
    Status
    โพส
    237

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนหรือเพิ่มเติมอุปกรณ์ ต้องแจ้งประกันด้วยมั้ยครับ

บริษัทวิริยะออกกฏมารายแรกแล้วครับ(อู่ซ่อมรถบอกมา) พอดีคุยกะที่อู่เรื่องยางที่เกิดอุบัติเหตุมา ถ้าเราไม่แจ้งให้ประกันทราบก่อน บางบริษัทจะให้แค่ยางสเป๊คเดิมที่ติดรถมา อันนี้ไม่รู้ว่ารวมถึงอุปกรณ์ต่างๆที่เรามาติดที่หลังหรือเปล่า พอดีคุยแค่กันเรื่องยาง ลองเช็ครายละเอียดก่อนก็ดีครับ เวลาเกิดเรื่องจะได้ไม่มีปัญหาเถียงกัน

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: เปลี่ยนหรือเพิ่มเติมอุปกรณ์ ต้องแจ้งประกันด้วยมั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AeA ดูโพส
    อยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้าๆ ที่ติดตั้งฝาปิดกระบะ เปลี่ยนล้อ หรือเพิ่มเติมอย่างอื่น ต้องแจ้งทางประกันด้วยมั้ยครับ และจะเสียเบี้ยประกันเพิ่มมั้ยครับ แล้วสามารถเคลมประกันได้มั้ยครับหากเกิดเหตุบางอย่างเกิดขึ้นครับ
    ง่ายๆเลยครับน้าเอ้ ถ้าอยากให้เขารับประกันของแต่งที่เราใส่ไปก็ทำเรื่องบอกเขาพร้อมใบเสร็จการติดตั้งครับ ส่วนเรื่องเบี้ยต้องเพิ่มขึ้นแน่นอนครับ

ส่วนเรื่องถ้าเกิดอุบัติเหตุเขารับผิดชอบมั้ย ตอบว่ารับครับ แต่น้าอย่าลืมนะครับพวกนี้หากินกับเงินตรงนี้ บางอย่างเราอยากให้เปลี่ยนแต่ถ้าเขามองว่าซ่อมได้เขาไม่เปลี่ยนให้เรานะครับ เมื่อก่อนคันเก่าผมเอาเครื่องเสียงเข้าประกันด้วยที่ราคา 5 หมื่นบาทโดนบวกไปอีกเกือบ 2 พันแหน่ะครับ ต้องมามองแล้วหล่ะครับว่ามันจะคุ้มหรือเปล่าถ้าเราขับรถแล้วไม่เกิดอุบัติเหตุอ่ะครับ

อีกอย่างนึงเวลาเราต่อประกันเขาต้องถ่ายรูปรถเราใช่มั้ยครับ ผมไม่แน่ใจนะครับว่าหลังจากเราใส่ของแต่งไปแล้วๆก็ต่อประกันอันใหม่มันจะครอบคลุมถึงหรือเปล่า อันนี้ต้องลองดูครับเผื่อเป็นช่องโหว่ให้เราบ้าง

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

สงสัยต้องคุยกะประกันโดยตรงครับ มีสายด่วนของประกันต่างๆ ลองติดต่อดูน๊ะครับ อิอิ

User ID
    1766
    Status
    โพส
    559

ขอบคุณทุกท่านครับ เดี๋ยวลองโทรคุยดู เป็นประกันศรีเมืองครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ถ้าแจ้งประกันแล้วและเพิ่มวงเงินประกัน ก็เคลมได้ครับ ส่วนค่าใช้จ่ายแล้วแต่บริษัทประกันนั้นๆครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เวลามีของแต่งเพิ่ม ต้องเรียกประกันมาถ่ายรูปครับ

สมมติว่า เราไปใส่ล้อ 20 มา

ปรากฏว่า เราไปถอยโดนฟุตบาทมา เป็นรอย

เอาไปให้ประกันเคลม เราจะได้ล้อเดิม ขอบ 16 กลับมา

เพราะว่าเราไม่ได้เรียกไปถ่ายรูป ประมาณนี้ครับ

ข้อมูลกระทู้