สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 11 จากทั้งหมด 11

wannboytriton
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แนะนำการทำท่อไอเสียให้หน่อยครับ

คือว่าต้องการไปทำแล้วมันมีกี่อย่าง หรือสูตรในการทำอย่างไรบ้าง
    ช่วยแนะนำให้หน่อยครับ แล้วแต่ละสูตรต่างกันอย่างไร
    ขอราคาด้วยครับ อยากดังเพราะ ๆ แรงไปด้วยได้ไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    10409
    Status
    โพส
    383

มาตรฐาน Re: แนะนำการทำท่อไอเสียให้หน่อยครับ

อันเท่าที่ผมทำมาครับ ตอนแรกก็ทะลวงแคท แต่พอซื้อคอมาใส่ รู้สึกว่า รอบมาไวบูสมาไวกว่าเดิมครับ มาไวก็หมดไวครับฮ่าๆๆ ท่อท่อนนี้ผมซื้อมา 1700 ครับพร้อมแป้นด้วย เสียงดังดุกว่าเดิมครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: แนะนำการทำท่อไอเสียให้หน่อยครับ

ของผมถอดแคต ใส่ท่อแทน

พักกลางไส้ตรง ออกปลายเฉียงท้ายรถ

แค่นั้นเองอ่ะครับ ท่อทั้งเส้นยังเป็นของเดิมๆครับ

เอาเสียงเฉยๆ อัตราเร่งไม่รู้ครับ ต้นยันปลายก็ไปได้เท่าที่รถไปได้อ่ะครับ (เหยียบยังไม่เคยหมดสักที)

อ่อ .... เกียร์ออโต้ครับ (ทำร้านท่อข้างทางไม่มีชื่อเสียงแต่อย่างใด) หมดไป พันห้าครับ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ของผมถอดแคต ใส่ท่อแทน

พักกลางไส้ตรง ออกปลายเฉียงท้ายรถ

แค่นั้นเองอ่ะครับ ท่อทั้งเส้นยังเป็นของเดิมๆครับ

เอาเสียงเฉยๆ อัตราเร่งไม่รู้ครับ ต้นยันปลายก็ไปได้เท่าที่รถไปได้อ่ะครับ (เหยียบยังไม่เคยหมดสักที)

อ่อ .... เกียร์ออโต้ครับ (ทำร้านท่อข้างทางไม่มีชื่อเสียงแต่อย่างใด) หมดไป พันห้าครับ
    ......ท่อไม่เน้น ที่เน้นๆอยู่ในเก๊ะใช่ป่าวน้านุ๊ก

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bird3255 ดูโพส
    ผมมีชุดท่อ nitto ทั้งเส้นขายครับพักกลางไส้ตรงครับผมเป็นเหล็ก ใส่มาแค่4เดือนเอง
    ขายเท่าไหร่ครับ มีรุปให้ดูมั้ยครับ เผื่อมีเพื่อนๆ สมาชิกสนใจ
    ขอรายละเอียดด้วยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ......ท่อไม่เน้น ที่เน้นๆอยู่ในเก๊ะใช่ป่าวน้านุ๊ก
    ประมาณนั้น จะเอามันออกไปจากเก๊ะแล้วครับ

เพราะไม่ได้กดอะไรมันมานานแล้ว

User ID
    9069
    Status
    โพส
    175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ประมาณนั้น จะเอามันออกไปจากเก๊ะแล้วครับ

เพราะไม่ได้กดอะไรมันมานานแล้ว
    ให้จริงดิ...น้านุ๊ก....ผมกลัวจะหาที่แอบใหม่นะซิครับ

ข้อมูลกระทู้