หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 27

BLACKGIRL
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน แหนบดังมากๆค่ะ ไปเข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำไงดี

แหนบดังตั้งแต่วันแรกที่ขับออกจากโชว์รูมเลยค่ะ ไม่รู้จะทำยังไง

เอาไปแก้ที่ศูนย์ก็ไม่หาย แถมยังดังกว่าเดิมอีก อ่ะค่ะ

ใครมีวิธีแก้ไขรบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ...ขอบคุณค่ะ

phakphum
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แหนบดังมากๆค่ะ ไปเข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำไงดี

ของผมก็ดังเหมือนกันครับ เพิ่งวิ่งไปได้แค่ 700 กว่าโลเอง ว่าจะเอาเข้าไปให้ศูนย์ดูให้ อาทิตย์หน้า ไม่รู้จะแก้ได้ป่าว เห็นหลายคนบอกเอาเข้าศูนย์ก็ไม่หาย เซ็งมากเลย รบกวนท่านที่เคยแก้แล้วหาย ช่วยแนะนำด้วยครับ ว่ามีวิธีใหนบ้างที่ทำให้อาการนี้หายขาดได้มั่ง ขอบคุณครับ

ปล.แล้วอาการแหนบดังนี่มันเป็นกับ plus ทุกคันหรือป่าวครับ สงสัยมากเลย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: แหนบดังมากๆค่ะ ไปเข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำไงดี

ดังเป็นเรื่องปกติเลยครับ ธรรมชาติของมัน

แต่รถผม มีอาการแปลกกว่านั้น อีกครับ

คือว่า แถวบ้าน มันน้ำขึ้น ลุยน้ำบ่อย

ถนนก็กำลังทำ ขรุขระน่าดู

บางวันรถผมก็มีอาการ ม้าดีดกะโหลก

เด้งมากมาย จนน่ารำคาญ

บางวัน ก็นุ่มนวล ระดับลีมูซีนหรู (เว่อร์ไป)

เข้าศูนย์ ไปถามดู ช่างเช็คช่วงล่างให้

ปรากฏว่า ไม่พบอาการใดๆ แต่ได้ หล่อลื่นช่วงแหนบให้ตามอายุ

ปรากฏว่า กลับมานุ่มนวลอีกแล้วครับ งงครับ

เรื่องแหนงดัง ผมแก้มาสองครั้ง อาการไม่เกิดแล้วครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

สเปรย์เอนกประสงค์ พวกโซเน็ค หรืออื่นๆ ฉีดไปตามหัวและท้ายแหนบตามบรู๊ชแหนบ โตงแตง ยางซับแหนบ ถ้าไปลุยน้ำโคลนทรายมาไม่กี่วันก็ดัง ออกรถใหม่ๆรีบฉีดเลยครับอย่ารอให้เป็นแล้วแก้ (ชุ่มฉ่ำหน่อยๆพอ)คันผม 300 โลแรกฉีดทันที ลองทำดูครับเผื่อรอดไม่ต้องแก้ที่ 0 ขย่มไปฉีดไปที่ละจุดจะได้รู้ว่ามันดังฝั่งไหน+ตอนตาด้าคันก่อนมันก็ดังครับแต่ไม่ค่อยสนชั่งมัน

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ที่ 0 เชียงราย เขามีตัวยางรองแหนบไส่ให้ครับ วิ่งมา 20000 กว่าโลแล้ว ยังไม่ดังเลยครับ ของเขาแก้ได้นะลองถามช่างดูให้ดีๆ ถ้าช่างมึนมาก ก็เปลี่ยน 0 ไปเข้า 0 อื่นเดี๋ยวก็แก้ได้ ไม่ยากหรอกครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

ลองเปลี่ยนยางรองยูริเทน ทุกแผ่นครับหน้าหลังเลยครับหรือเอามาลองเปลี่ยนของผมไปใช้ก่อนก็ได้

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

เปลี่ยนศูนย์ใหม่ครับ...เป็นปัญหาที่พบบ่อย เคลมฟรีครับ..ควรแจ้งชื่อศูนย์บริการที่แก้ไขให้เราไม่ได้ ไปโพสต์ที่ห้องศูนย์บริการ ให้คะแนนยอดแย่ไปเลย

miean
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมก็แก้ไม่หายครับ ทำมาแล้วทั้งจัดแหนบใหม่ เปลี่ยนยางรอง ทาจาระบี แต่แล้วก็ยังดังอยู่ครับ

momo_mo
    ผู้เยี่ยมชม

จากประสบการณ์ตรงครับ เจ้าตั้นผมก็ดัง
    ของผมอาการเกิดจาก หูรัดแหนบแน่นเกินไปครับ
    ให้ช่างที่ 0 อ้าออกให้นิดนึงก็หนายแล้วครับ
    เครดิต 0 กฤษดา สะพานใหม่ครับ
    ลองดูครับ น่าจะช่วยได้ครับ

User ID
    3458
    Status
    โพส
    156

Question Re: แหนบดังมากๆค่ะ ไปเข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำไงดี

ของผมก็ดังแต่นิดหน่อยไม่ได้มากมายก็เลยไม่ได้ซ่อมแซมไร

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

สเปรย์เอนกประสงค์ พวกโซเน็ค หรืออื่นๆ ฉีดไปตามหัวและท้ายแหนบตามบรู๊ชแหนบ โตงแตง ยางซับแหนบ ถ้าไปลุยน้ำโคลนทรายมาไม่กี่วันก็ดัง ออกรถใหม่ๆรีบฉีดเลยครับอย่ารอให้เป็นแล้วแก้ (ชุ่มฉ่ำหน่อยๆพอ)คันผม 300 โลแรกฉีดทันที ลองทำดูครับเผื่อรอดไม่ต้องแก้ที่ 0 ขย่มไปฉีดไปที่ละจุดจะได้รู้ว่ามันดังฝั่งไหน+ตอนตาด้าคันก่อนมันก็ดังครับแต่ไม่ค่อยสนชั่งมัน

รถผมดังตั้งแต่ออกจาก 0 วันแรกเลย กลับมาบ้านปุ๊บก็เลยเอา โซเน็ค มาพ่นตามจุดต่างๆ ของแหนบ มันก็หายครับ จนถึงตอนนี้ 4พันโลแล้ว เงียบดีครับ

ขอให้หายไว้ๆนะครับ.........

User ID
    121
    Status
    โพส
    124

ของผมแก้หลายวิธีไม่หาย สุดท้ายได้ศูนย์ Mitsubishi ที่วัดใหม่ยายร่ม เส้นพระราม 2 คับ เค้าจัดแหนบให้ใหม่...เงียบสนิท บริการดีครับ...ลองติดต่อคุณปาริชาติ ครับ โทษทีนะครับทางผมทำเบอร์เธอหายนะครับเลยไม่สามารถลงรายละเอียดได้...ขอให้หายไวไวคับ

BLACKGIRL
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณพี่ๆมากๆนะคะ ที่แนะนำค่ะ

User ID
    3090
    Status
    โพส
    406

ของผมก็ดังครับวิธีแก้ของผมคือ ไม่ต้องเข้าศูนย์ไม่ต้องทำอะไรเลยเก็บตังเปลี่ยนเครื่องเสียงและเปิดให้ดังกว่าเสียงแนบแค่นี้นี้ก็พอ อิอิอิอิ............

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool Re: แหนบดังมากๆค่ะ ไปเข้าศูนย์ก็แก้ไม่หาย ทำไงดี

ของผมยังไม่ดังแต่ถามศูนย์แล้วศูนย์บอกว่าถ้าเคลมแหนบทั้งชุดต้องมีเหตุที่ทำให้แหนบดังไม่ว่าจะเกิดจากการบรรทุกหนักเป็นประจำหรือสาเหตุอื่นๆก็แล้วแต่กรณี เพราะวา่าศูนย์ต้องส่งชุดแหนบทั้งหมดให้ศูนย์ใหญ่ทำการตรวจสอบ แต่ส่วนใหญ่ศูนย์ั่ทั่วไปให้คำตอบว่าทำได้มากสุดก็เปลี่ยนก้อนยางรองแหนบหรือไม่ก็ทำการดัดความโค้งของตัวแผ่นเหล็กแหนบเท่านั้น ยังงัยก็ลองสอบถามศูนย์บริการดูอีกทีครับ

User ID
    396
    Status
    โพส
    51

ที่เก่าเข้าไปแก้ 3 ครั้งแล้วไม่หาย วันที่ 24 ที่ผ่านมา เปลี่ยนไปเข้าศูนย์ที่ มิตซูออโต้ ซิตี้ ศรีนครินทร์ แจ้งรายละเอียดที่ผ่านมา ออกมายังเงียบดี รอศูนย์ติดต่อสำนักงานใหญ่อยู่ ( ทางศูนย์จะขอเปลี่ยนแหนบใหม่ให้ ) รถ 4d4w 2500
    วี่งได้ 68000 โล ครับ

young
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้น้ำมันเครื่องหรือจาระบีหยอดก็หายแล้ว.....ของเพื่อนผม chev...ก็เป็นเหมือนกัน
    แหนบจะดัง....มีสาเหตุจาก ... มีคราบสกปรกจับมากเกินไป....แห้งเกินไป

phakphum
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามา update ครับ ผมใช้น้ำมันอเนกประสงค์ วันเดอร์ออยล์ ฉีดไปที่ส่วนเคลื่อนไหวของแหนบ ขึ้นขย่มไปฉีดไป ฉีดพอชุ่มๆ เสียงจี๊ดจ๊าดหายไปเลยครับ ใช้ได้ผลจริงๆครับ ไม่ต้องเอาเข้า 0 ให้เสียอารมณ์ ตอนนี้ก็เกือบ 1 เดือนแล้วหลังจากฉีดไปก็ยังไม่มีเสียงดังกวนใจอีกครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไม่เคยคิดว่า "แหนบดัง" คือปัญหาเลยครับ !!!

เหล็ก 5 แผ่นอยู่ด้วยกัน
    จะให้มันเงียบหรือครับ

ผมก็ดังครับ
    ดังเฉพาะขึ้นเนิน ลงเนินมาก ๆ เท่านั้นครับ
    แล้วก็ดังนิด ๆ หน่อย ๆ ด้วย

เต้าฮวย
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขับใน กทม. สองหมื่นโล ไม่มีปัญหาแหนบดัง พอไปวิ่งต่าง จังหวัด
    ทางขุรุขระ ในช่วง สองหมื่-สองหมื่นห้าพันโล แหนบดัง ดังมากๆๆ
    เลยเอาเข้า ศูนย์ ที่ จังหวัด หนองบัวลำภู หายสนิท สาเหตุช่างบอกว่า
    แหนบไม่ตรงล๊อก เลยถอดใส่ให้ใหม่ครับ ก้อน่าจะจริงอย่างว่าเพราะคนขับรถ
    ขับลุยๆตลอด ไม่เคยล้างตลอดห้าพันโล ตอนนี้เอามาใช้ที่ กทม.เหมือนเดิม
    ไม่มีปัญหาใด แล้วคิดว่าจะไม่ให้ใครขับไปที่อื่นไกลๆ นานๆ อีกแล้ว
    ขับเองดูแลเอง รถเราอยู่ได้นานกว่า
    ปล. อาการแหนบดังแก้หายแน่ๆครับ ลองให้ศูนย์เช็คดู เสียตังค่าเช็ค 180 บาท
    ถูกสุดๆๆๆ

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้