สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    65
    Status
    โพส
    58

มาตรฐาน เข้าศูนย์ อัพ Ecu

ศูนย์เกียรติถาวรตาก ผมนำรถเข้าไปเช็คกระจกมองข้างช่างทำการแก้ไขให้เรียบร้อย พอผมบอกว่าช่วยทำเวอร์ชั่น 3 ให้ด้วย ช่างบอกว่าเวอร์ชั่น 5 ดีที่สุดแล้ว(รถผมเวอร์ชั่น 5) ช่างบอกอีกว่าถ้าอัพไปอัพมาจะทำให้เครื่องรวน แล้วตกลงเวอร์ชั่นไหนดีที่สุดครับ ตอนนี้รถผมวิ่ง 110 กินน้ำมันประมาณ 11-12 กิโล/ลิตร เพื่อนๆช่วยแชร์ความเห็นด้วยครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

5 เงียบ 3 คำรามดัง ต้องเลือกครับ 3 ประหยัดกว่านิดหน่อย 5 สตาร์ง่าย กินน้ำมันมากกว่า 3 เพียงเล็กน้อยเท่านั้น ใช้รถน้อย 5 ใช้วิ่งวันละ 200-300 โล เปลี่ยน 3 ดีกว่าครับ

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

เปลี่ยนได้คับผมเปลี่ยนจากเดิมv4 พอมีv5ก็เปลี่ยนแต่ผลที่ได้สำหรับรถผมนะv4ดีกว่าก็เลยขอเปลี่ยนเป็นv3คนล่ะ0กันนะเสียตังค์100บาทเพราะเปลี่ยนข้ามเวอร์ชั่น(ช่างว่างั้น)ตอนี้ยังใช้อยู่วิ่งทางไกลๆประหยัดดี(เกียร์ออโต้)ผมคิดว่าช่างเขาลำคาญ รึป่าวที่คิดอยากเปลี่ยนอะไรก้อเปลี่ยนประมาณนี้ไปเปลี่ยนที่สุโขทัยก็ได้ถ้าเขาไม่เปลี่ยนให้ไกล้กันนิดเดียว ใช่0ที่กำลังต่อเติมรึป่าวผมไปสองครั้งตอนอยู่อ.เถินไม่ว่างทำให้เลยต้องวิ่งไปสุโขทัยโน้นรอบเมืองเลยงานนี้

Jotapia
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่ทราบว่ามีที่สังเกตุ โดยไม่ต้องถามช่างรึเปล่าครับ ว่าเป็น Version ไหน

tin50
    ผู้เยี่ยมชม

ฟังเสียงเอาครับ
    เงียบๆสตาร์ทยากวี4
    เงียบสตาร์ทง่ายวี5
    ดังมีเสียงเขกแต่ประหยัดวี3

User ID
    65
    Status
    โพส
    58

สงสัยช่างเค้าคงไม่อยากทำให้มั้งครับ เพื่อนๆมีศูนย์ไหนแนะนำมั่งครับ ถ้าผมลงไปกรุงเทพจะได้ไปอัพ ผมผ่าน กำแพงเพชร,นครสวรรค์,ชัยนาท,อ่างทอง,อยุธยา,ปทุม

User ID
    6
    Status
    โพส
    2,852

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Arck ดูโพส
    สงสัยช่างเค้าคงไม่อยากทำให้มั้งครับ เพื่อนๆมีศูนย์ไหนแนะนำมั่งครับ ถ้าผมลงไปกรุงเทพจะได้ไปอัพ ผมผ่าน กำแพงเพชร,นครสวรรค์,ชัยนาท,อ่างทอง,อยุธยา,ปทุม
    แนะนำศูนย์อยุธยานะครับ ถ้าในเมืองวันหยุด เสาร์-อาทิตย์ คิวจะยาว รถเยอะ
    แต่วันจันทร์-ศุกร์ พอมีเวลาได้อยู่
    ถ้ารู้จักศูนย์วังน้อย ก็ไปได้เลย สะดวก สบาย กว้างขวาง เข้าปุ๊บ ทำเลย

แต่ช่างก็จะแนะนำเหมือนสมาชิกเราแนะนำแหละ เปรียบเทียบเอาระหว่าง เสียงดัง กับความแรง+ประหยัด และปรับนิสัย ต้องใจเย็นตอนสตาร์ทเครื่องเช้าๆนิดนึง
    แต่คิดว่ามันก็ไม่ดังเท่าไหร่นิ
    ถ้าเป็นผมแนะนำ V3 ตอนนี้เริ่มถูกใจละ ใช่เลยละ

ปล เรื่องไฟตอนนี้ของหมดจริงครับ ไม่ได้โทรหา ขอโทษที ของยังไม่มาเลย

wiraphong
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์ อัพ Ecu

แต่ก่อนผมเคยใช้v4แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป็นv3แล้วครับ เสียงดังขึ้น แต่ก็ประหยัดนิดหน่อยครับ ถ้าเหยียบสัก 110-120ก็กินเยอะเหมือนกันแหละครับ

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน Re: เข้าศูนย์ อัพ Ecu

อารมณ์เกียร์ออร์โต้ต้องใช้ วี 5...อิอิอิ.

ข้อมูลกระทู้