สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

sinpasa2009
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Triton 2 ล้อ กับ Triton Plus ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

Triton GLX V.3 วิ่ง 80 รอบเดินเบา 1850 rpm วิ่งได้กี่โลต่อลิตร
    Triton Plus V.3 วิ่ง 80 รอบเดินเบา 1800 rpm วิ่งได้กี่โลต่อลิตร

ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

อยากเห็นรูป Triton GLX รุ่นใหม่ และ 4 ประตูด้วยครับ

แล้วรุ่นใหม่ จะมีการปรับปรุ่งเครื่องยนต์ไหม
    เครื่อง 2200 จะมีไหม
    Euro4

ช่วยตอบหน่อยอยากรู้ กำลังจะออก Triton
    รัก Triton เต็มหัวใจ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    794
    Status
    โพส
    71

มาตรฐาน Re: Triton 2 ล้อ กับ Triton Plus ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

ถ้า auto ไม่ต่างหรอกครับ ของผม 4 ประตู auto ไม่ plus 10-11 โลกว่า ต่ลิตร วิ่งแถวสมุทรปราการ รถติดบ้างไม่ติดบ้าง ตอนแรกก็กะว่าจะออก plus ครับ แต่กลัวกินน้ำมัน แต่ไหนได้ พอกันเลย (เห็นจากกระทู้ก่อนๆ)

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: Triton 2 ล้อ กับ Triton Plus ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

ออกพลัสเหอะคุ้มเสียตังครั้งเดียว

User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

เลือกในสิ่งที่เป็นตัวท่านครับ ง่ายๆคือเลือกที่ท่านชอบ เพราะตามสภาพการใช้งานจริง การควบคุมความเร็ว และความประหยัดน้ำมันอย่างสม่ำเสมอให้คงที่ทุกวันนั้นทำได้ยาก หากท่านเลือกไทรทันผมไม่คิดว่าท่านจะขับมันแค่ 80กม./ชม. แน่นอนเพราะอะไรนั้นท่านมีคำตอบให้ตัวเองอยู่แล้ว...อีกอย่างครับ1850rpmนั้น คงไม่น่าใช่รอบเดินเบาแล้วหล่ะครับ....... ราว2500รอบน่าจะเหมาะกว่า....ชอบแบบไหนเลือกแบบนั้นประหยัดไม่ต่างกันครับน้ำหนักที่มากขึ้นในพลัสจะถูกชดเชยด้วยแรงบิดที่มากขึ้น ขอให้มีความสุขกับการใช้รถใหม่ล่วงหน้าครับ

sinpasa2009
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ เลือกมิตซูแน่นอนครับ คือคำตอบสุดท้ายของผม มั่นใจในคุณภาพของรถครับ

evolution_triton
    ผู้เยี่ยมชม

ถูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ต้องแล้วครับ........

manit102
    ผู้เยี่ยมชม

Exclamation Re: Triton 2 ล้อ กับ Triton Plus ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sinpasa2009 ดูโพส
    Triton GLX V.3 วิ่ง 80 รอบเดินเบา 1850 rpm วิ่งได้กี่โลต่อลิตร
    Triton Plus V.3 วิ่ง 80 รอบเดินเบา 1800 rpm วิ่งได้กี่โลต่อลิตร

ตัวไหนประหยัดกว่ากัน

อยากเห็นรูป Triton GLX รุ่นใหม่ และ 4 ประตูด้วยครับ

แล้วรุ่นใหม่ จะมีการปรับปรุ่งเครื่องยนต์ไหม
    เครื่อง 2200 จะมีไหม
    Euro4

ช่วยตอบหน่อยอยากรู้ กำลังจะออก Triton
    รัก Triton เต็มหัวใจ

ตอนนี้ผมขับ Triton plus Black edition เกียร์ธรรมดาอยู่ครับ เครื่องยนต์ไม่มีการปรับเปลี่ยนนะครับ อัตราการสิ้นเปลืองอยู่ที่ 13-14 กิโลต่อลิตร ขับไม่เกิน 120 นะครับ ลมยางเติมอยู่ที่ 35 ทั้งสี่ล้อเลยครับ ผมว่าน่าจะออก Triton plus ไปเลยดีกว่าครับ คุ้มกว่า เท่ห์กว่า(อันนี้แหละสำคัญ) ทางศูนย์เค้าแจ้งว่าสามารถปรับเปลี่ยนโปรแกรมควบคุมการจ่ายน้ำมันที่ ECU(สมองเครื่องยนต์) ได้อีกครับ

kira
    ผู้เยี่ยมชม

ในการผลิตรถเขาก็ได้คำนวนกำลังของเครื่องยนต์กับน้ำหนักตัวรถมาให้พอดีแล้วหละครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้าขับในเมือง เล่นพลัสไปเลยครับ

ถนนในกรุงใช่ว่าจะดีครับ

ถ้าชอบเที่ยว ก็ขับสี่ครับ

ช่วงล่าง สูงกับเตี้ย ต่างกันมากครับ

กับราคาที่ต่างกันประมาณ 70000 บาท

ผมว่าซื้อช่วงล่าง กับ เครื่อง 140 ม้า ไม่ได้แน่นอนครับ

ข้อมูลกระทู้