สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool โดนมือดีเจาะยางซะแล้ว แย่เลยเรา

จอดรถไว้หน้าบ้าน เช้ามาเห็นรถเอียงซ้าย เดินไปดู อ้าวเฮ้ย! ใครมาเจาะยางดูฟะ (งานนี้เศร้าเลยตู ล้อหน้าซ้าย ยางยังใหม่อยู่เลย ประมาณว่าโดนเหล็กชาร์ปแ่ทงแก้มยาง แผลประมาณ1.5ซม.ยางเพิ่งวิ่งประมาณสองหมื่นกว่าโลเอง เสียหายจริงๆ ต้องเอายางอะหลั่ยมาใช้ก่อนเวลาอันควรซะแล้ว หาซื้อยางเปอร์เซ็นต์เก่าๆราคาประมาณ800มาเป็นอะหลั่ยแทน ยังไม่อยากเคลมประกัน จึงรบกวนถามท่านสมาชิกครับ แบบนี้ยางที่โดนเจาะหมดสิทธิ์ซ่อมกลับมาใช้ใหม่แล้วใช่มั้ย หรือว่าถ้ายังพอมีหวังมีสมาชิกท่านใดแนะนำได้บ้าง(ไ่ม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้กับตัวซะด้วยซิ) ยังงัยก็ขอคำแนะนำก่อนนะครับ มีโอกาสจะนำรูปมาให้ช่วยกันเม้นท์ต่อไป...ขอบคุณมากครับ (เพื่อนๆเองก็ระวังโดนเจาะยางนะครับ พวกมือบอนมันเยอะ)

User ID
    131
    Status
    โพส
    673

มาตรฐาน Re: โดนมือดีเจาะยางซะแล้ว แย่เลยเรา

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความเสียใจด้วยครับน้ากับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นกับน้า ตามความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าไม่น่าจะนำกลับมาใช้ได้อีกครับ เรื่องเคลมผมว่าไม่ต้องถึงขั้นเคลมหรอกน้า เด่วเสียประวัติ หาซื้อยาง%มาใช้ หรือลงทุนหน่อยซื้อใหม่ไปเลยน่าจะคุ้มกว่านะครับน้า

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดนมือดีเจาะยางซะแล้ว แย่เลยเรา

คงไม่ใช่การแกล้งของคนที่ไม่ชอบน้านะครับหรือการเอาคืนของคนที่ไม่ชอบน้าใช่มั้ยครับ
    ใช้ยางอ่ะไหล่แทนไปเลยครับ น้าก็เปลี่ยนเอายางมาใส่กับแม็กซ์เดิมไปเลยครับ แล้วก็เอายางที่โดนแทงไปปะถ้าปะได้แล้วก็เก็บเป็นยางอะไหล่แทนครับ
    ยางหมดค่อยเปลี่ยนทีเดียวก็ได้ครับ

User ID
    4153
    Status
    โพส
    260

Cool Re: โดนมือดีเจาะยางซะแล้ว แย่เลยเรา

เรื่องศัตรูไม่มีแน่ เพราะว่าเป็นคนดีศรีอโยธยา แถวบ้านผมโดนกันบ่อย ถึงขั้นถอดล้อกันเลยก็มี ไม่ค่อยมีคน จับได้ไล่ทันล่ะก็โดน...ขอบคุณสำหรับทุกเม้นท์ครับ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เสียใจด้วยครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

สงสัยจะเป็นร้านยางแถวนั้นทำ....555ล้อเล่น ขับรถไปเบียดที่เขาทำถนนหรือเปล่าครับรถการทรงตัวมันดีเลยทำให้ไม่รู้สึกว่าลมอ่อนพอจอดรถ กลับมาอีกทีอาจจะแบนไปแล้ว

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

เสียใจด้วยคับ
    มันไม่มีอะไรจะทำกันหรือไงทำให้คนอื่นเขาเดือดร้อน

ข้อมูลกระทู้