สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 9 จากทั้งหมด 9

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

มาตรฐาน ไทรทันสีดำ ลายเต็มเลยทำไงครับ

ครือ ว่า ไทรทันดำผม มันลายขนแมวมากอ่ะคับ
    ไม่อยากทำสีใหม่
    ก็เข้าใจว่านักรบ ย่อมต้องมีบาดแผล
    แต่เห็นทีไรทำใจไม่ได้
    ท่านใดมีของดีเรียนปรึกษาหน่อยครับ

User ID
    44
    Status
    โพส
    595

มาตรฐาน Re: ไทรทันสีดำ ลายเต็มเลยทำไงครับ

ถ้ารอยไม่ลึกมากก็เอาเข้าไปขัดสีได้ครับ พอช่วยได้ เขาจะมีวิธีอ่ะครับ ลองดู

User ID
    560
    Status
    โพส
    684

มาตรฐาน Re: ไทรทันสีดำ ลายเต็มเลยทำไงครับ

รอบคันเหมือนกันค่ะ....ไม่ใช่ลายขนแมวแล้ว...
    แต่เป็นเล็บมือหมา.....
    ทำใจค่ะ ทำใจ ก็รักทั้ง 2 นะเนอะ.....

เห็นมีเคลือบสีด้วย ครีสตัล ลองดูซิครับ น่าจะทน

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

ของผมก็ตรึมครับ แต่ก็ชอบสีเนี้ย ทำใจครับทำใจ แต่ถ้ามีตังก็ขัดตัวเจ้าเหมียวก็แล้วกัน

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ผมก็ดำเหมือนกัน ทำใจครับ

User ID
    4468
    Status
    โพส
    15

ทำใจครับ ดำเหมือนกัน...รอยตรึม....

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ขนแมวเหมียว...ยังพอทนครับ..ของผมขัดด้วยครีม3m
    ในราคาค่าใช้จ่ายในงานนี้รวม 1000บาท (หนึ่งพันบาทถ้วน)
    ก็ Ok.ครับสะท้อนแดดไม่มีรอยขนเหมียวมาเยือนครับ
    (หาที่ๆไว้ใจหน่ยเป็นใช้ได้ครับ)

หมายเหตุ : รอยที่หายไม่ใช่หายตลอดอายุของรถนะครับ
    อย่าเข้าใจผิด ต้องดูแลตามเงื่อนใขครับประมาณ3เดือน/ครั้ง

boy7282
    ผู้เยี่ยมชม

สีดำ...ถือว่าเป็นสีเทพคับ.....
    จอดอยู่เฉยๆ ไม่เกิน 1ชม
    ก็สามารถ ทำให้ตัวมันสกปรก เองได้ด้วยระบบนาโนเทค...55 5

ถ้า เลือก สีดำต้อง เป็นคนขยันเช็ดล้างดูแล มากกว่าสีปกติหลายเท่า..
    ไม่งั้น สีดำ จะเป็น สีที่ น่าเกียจที่สุด...
    ต้องยอมจ่ายค่าดูแลรักษาสูง...เช่น

1.ผ้าเช็ดไมโครไฟเบอร์(เท่านั้น สำหรับเช็ดรถ)
    2.น้ำยาแว๊กซ์เคลือบสี ลบรอย.....
    (ตัวนี้สำคัญ ยิ่งใช้บ่อยเท่าไร จะป้องกันไม่ให้เกิดรอยขนแมว
    ต้องใช้หลายรอบนะคับ ใช้จนหมดขวดว่างั้น ซื้อแบบมียี่ห้อ แพงหน่อยแต่คุ้มมาก)

3.สเปรย์เคลือบเงาสี.....แบบใช้เช็ดหลังลงแว๊กซ์แล้ว......หรือหลังปัดฝุ่นที่ตัวรถออกแล้วฉีด ใช้เช็ดได้ทุกวัน

4. แปรงปัดฝุ่น....อันนี้ ไม่อยากแนะนำเพราะจะทำให้เกิด รอยขนแมวได้
    แต่เมื่อลงแว๊กซ์หลายรอบแล้ว ก็จะเกิดรอยน้อยลง แต่อย่าไปซื้อแบบถูกๆนะคับ
    พวก 199 299 399 ตัวทำให้เป็น รอยหนักเข้าไปอีก...ใช้ที่มียี่ห้อดีๆหน่อย
    ( แต่คนขายจะบอกว่าปัดแล้วไม่เป็นรอยทุกคนทุกร้าน แม้กระทั่งอันละ 89 บาท
    ยังบอกว่า ไม่เป็นรอย)....แพงหน่อยแต่ใช้นานคับ....

** ถ้าเป็นรอย ที่สะสมเห็นชัดมากๆ แบบเป็นรอยขนๆ เป็นวงกลม...
    ก็เข้าร้านขัดสีใหม่ มี ราคาตั้งแต่ 1000กว่าๆ จน 3000กว่าๆ
    เช่นที่ ศูนย์คาร์เลค ศูนย์แมกไคว

(แมกไคว นี้ ต้องดูร้านที่มีรถหรูๆ มาล้างเยอะๆหน่อย จะเชื่อถือได้ ว่าเนี๊ยบจิงๆ)

เพราะ ตอนนี้ มีศูนย์แมกไคว
    แบบล้างไปวันๆเยอะ โดยเฉพาะ ใน ปั๊ม ปตท...เคยแต่เอารถไปล้าง ที่แมกไคว..
    100 บาท ขึ้นตลอด วันนั้นรีบ เพราะรถสกปรกมาก เห็นรถน้อยเข้าไปล้าง....
    ล้างเสร็จบอก 50 บาท ย๊ำว่า 50 บาท คับพี่น้อง ถามว่า แมกไคว จิงเปล่า
    คิดผิดหรือเปล่า บอก 50 บาททุกคัน งง....
    แต่ฟองน้ำ อันเดียว เช็ดทั้งคัน....จากเช็ดล้อมา เช็ดกระโปรงหน้าต่อ..
    ดีที่ ลงแวกซไว้หนาแล้ว ไม่งั้น รอยมาแน่....

ข้อมูลกระทู้