สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 8 จากทั้งหมด 8

กระทู้: สุดท้ายคลัทช์เจ้ากรรมก็กลับมาดังอีก+เจอศูนย์บริการ ห่วย

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน สุดท้ายคลัทช์เจ้ากรรมก็กลับมาดังอีก+เจอศูนย์บริการ ห่วย

หลังจากใช้รถมา 20000 กม. คลัทช์ก็เริ่มดัง ผมเลยพารถไปเครมที่ศูนย์มิตซูวังกระบี่ จ.กระบี่ซึ่งทางศูนย์ก็จัดการสั่งอะไหล่โดยบอกว่าเปลี่ยนเฉพาะแผ่นคลัทช์ ไม่ต้องเปลี่ยนหวีและแผ่นคลัทช์ที่เคลมมาใหม่จะเป็นรุ่นที่มีการแก้ไขแล้วครับ หลังจากเปลี่ยนแผ่นคลัทช์ได้ 2 วัน มันก็กลับมาดังอีก คราวนี้เป็นประเภทดังบ้างหายบ้างแล้วเวลามันดังเนี่ยดังยิ่งกว่าตอนที่ยังไม่เปลี่ยนอีกครับ จึงพาเข้าศูนย์เพื่อให้ตรวจดูมันดันไม่ดังครับแต่ที่ดังคือตัวผมเองที่โกรธมากกับการพูดจาเสียดสีว่าผมคงคิดไปเองและคงเป็นคันแรกที่เคลมคลัทช์แล้วกลับมาดังอีก ด้วยความแค้นผมจึงโทรไปที่ mmth เพื่อบอกความห่วยให้ทาง mmth ได้รับรู้ หลังจากคุยกะ mmth จบไม่ถึงครึ่งชั่วโมงทางศูนย์ที่ว่านั้นได้ติดต่อกลับมาบอกว่าจะเคลมแผ่นคลัทช์ให้ใหม่ซึ่งผมไม่เอาด้วย เพราะเคลมมาแล้วได้ 2 วันก็กลับมาดังอีก ตอนนี้ผมก็คงทำใจยอมรับสภาพนี้ล่ะครับ
    ปล. ใครที่เคลมแล้วหายทางศูนย์เค้าเคลมอะไรให้บ้างครับคือผมจะเอาไปทำอู่ข้างนอกครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

มาตรฐาน Re: สุดท้ายคลัทช์เจ้ากรรมก็กลับมาดังอีก+เจอศูนย์บริการ ห่วย

ตอนนี้พักที่ไหนครับ ถ้าอยู่กรุงเทพ ลองปรึกษาเฮียคี้ดูครับ ลาดพร้าว71 ครับ(นาคนิวาศ 16)หรือ สหกรณ์1 ครับ เขาเรียกว่าทวินเพลทครับ

PANDA
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: สุดท้ายคลัทช์เจ้ากรรมก็กลับมาดังอีก+เจอศูนย์บริการ ห่วย

พี่อยู่กระบี่รึเปล่าครับ ผมก็อยู่ จ.กระบี่ กำลังจะเช็ค 40000 โล
    พร้อมๆ กับเคลมเรื่องคลัชดังด้วย ไม่ทราบว่ารถพี่ปีไหนครับ รุ่นอะไร
    ของผมปี 2007 plus 4 d m/t ต้องเคลมคลัชส่วนไหนบ้าง

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

ของผมก็กลับมาดังอีกและ แต่พอขับเกิน 100 โลโดยประมาณ มันดันไม่ดัง ฟังนิ่มเชียว แต่ถ้าขับไปไกล้ๆ แบบว่าไม่ถึง 50 โล นี่ดังเหมือนเดิม งง เหมือนกัน สงสัยมันต้องร้อนๆ ก่อนมั้งมันถึงจะเงียบ งง MMth น่าจะออกมาอธิบายได้แล้วว่าตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ ปล่อยให้งง อยู่เรื่อย

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PANDA ดูโพส
    พี่อยู่กระบี่รึเปล่าครับ ผมก็อยู่ จ.กระบี่ กำลังจะเช็ค 40000 โล
    พร้อมๆ กับเคลมเรื่องคลัชดังด้วย ไม่ทราบว่ารถพี่ปีไหนครับ รุ่นอะไร
    ของผมปี 2007 plus 4 d m/t ต้องเคลมคลัชส่วนไหนบ้าง
    ครับอยู่กระบี่ ขาวมุก Plus 4D M/T 2008 ที่ทางศูนย์กระบี่เคลมให้คือ แผ่นคลัชท์อย่างเดียวครับ วันเสาร์นี้ทางศูนย์จะทำการรื้อชุดคลัชท์ลงมาดูครับก็คงต้องคอยดูต่อไป

Thop
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rewjiken ดูโพส
    ของผมก็กลับมาดังอีกและ แต่พอขับเกิน 100 โลโดยประมาณ มันดันไม่ดัง ฟังนิ่มเชียว แต่ถ้าขับไปไกล้ๆ แบบว่าไม่ถึง 50 โล นี่ดังเหมือนเดิม งง เหมือนกัน สงสัยมันต้องร้อนๆ ก่อนมั้งมันถึงจะเงียบ งง MMth น่าจะออกมาอธิบายได้แล้วว่าตกลงมันเป็นยังไงกันแน่ ปล่อยให้งง อยู่เรื่อย
    อาการนี้ผมก็เป็นครับหลังจากเคลมแผ่นคลัชท์แล้วมันจะดังช่วงขับระยะสั้นๆ แต่พอขับช่วงยาวก็หาย หลังจากนั้นผมสังเกตุเห็นว่าแป้นคลัชท์มันมีเสียงดังกุกกักเวลาปล่อยคลัชท์สุด ผมก็เลยทำการตั้งระยะฟรีแป้นคลัชท์ใหม่เองหลังจากขับดูปรากฏว่าเสียงแป้นคลัชท์เวลาปล่อยสุดหายไปส่วนเสียงคลัชท์ช่วงระยะสั้นมันเงียบ แต่พอได้ขับทางยาวช่วงเครื่องร้อน พี่น้องชาวไทยครับดังไม่เกรงใจรถด้านข้างเลย แต่ตอนนี้ทำใจใด้แล้วครับ เปิดเพลงในรถให้ดัง ทำเป็นไม่ได้ยิน คิดถึงข้อดีของรถอย่างอื่นที่ดีกว่ายี่ห้ออื่น ก็สบายใจขึ้นครับ

PANDA
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Thop ดูโพส
    อาการนี้ผมก็เป็นครับหลังจากเคลมแผ่นคลัชท์แล้วมันจะดังช่วงขับระยะสั้นๆ แต่พอขับช่วงยาวก็หาย หลังจากนั้นผมสังเกตุเห็นว่าแป้นคลัชท์มันมีเสียงดังกุกกักเวลาปล่อยคลัชท์สุด ผมก็เลยทำการตั้งระยะฟรีแป้นคลัชท์ใหม่เองหลังจากขับดูปรากฏว่าเสียงแป้นคลัชท์เวลาปล่อยสุดหายไปส่วนเสียงคลัชท์ช่วงระยะสั้นมันเงียบ แต่พอได้ขับทางยาวช่วงเครื่องร้อน พี่น้องชาวไทยครับดังไม่เกรงใจรถด้านข้างเลย แต่ตอนนี้ทำใจใด้แล้วครับ เปิดเพลงในรถให้ดัง ทำเป็นไม่ได้ยิน คิดถึงข้อดีของรถอย่างอื่นที่ดีกว่ายี่ห้ออื่น ก็สบายใจขึ้นครับ
    สรุป ก่อนเคลม/หลังเคลม อย่างไหนดีกว่ากันครับ ถ้าออกจากศูนย์แล้วบอกให้ทราบด้วยนะครับพี่ คราวหน้าผมจะได้เข้าไปเคลมบ้าง จะ 50000 โลแล้ว
    **ว่าแต่ว่าที่ กระบี่ ผมไม่เคยเห็นขามมุกคันไหนติดสติกเกอร์คลับเลยครับ**

User ID
    613
    Status
    โพส
    189

เปลี่ยนแล้วเหมือนกันครับ ที่ 72000 กิโล เพราะ แข็งและมีเสียงดัง เปลี่ยนผ้าคลัช และ หวีคลัช เงียบ และ นิ่มขึ้น แต่ อยู่ ที่เกียร์ ว่าง ก็ยัง ดัง เพราะก้ามปู ส่งกำลัง อันนี้เข้าใจมันน่ะ มันสั่น หยีบหรือวิ่งพอนิ่งก็เงียบ

ทอร์ค เยอะ ก็อย่างนี้น่ะ คุณภาพไม่ถึงก็ต้องมีเกเร ก่อนอันควร ดูสภาพผ้าคลัชสึกไป 45%
    ใช้ไปสักพักใหญ่ จะ เป็นอีกเปล่าไม่รู้ อ้นนี้น่าคิดและติดตาม ต่อไป

ข้อมูลกระทู้