สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 7 จากทั้งหมด 7

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    196
    Status
    โพส
    312

Unhappy ฝาครอบกระบะ กับฝุ่นครับ

ติดฝาครอบของ Topup มา(ตั้งนานมาแล้ว)ครับ มีปัญหาอยู่อย่างเดียวเอง
    คือยังไม่ฝุ่นหลุดเข้าไปในตัวกระบะครับ จึงอยากรู้ว่าเพื่อนที่ไปติดฝาครอบกระบะมาแล้วมีปัญหาเรื่องฝุ่นเหมือนกันหรือเปล่าครบ

kokoko
    ผู้เยี่ยมชม

ไม่เข้าใจการใช้ภาษาไทยของคุณครับ
    ยังไม่ฝุ่นหลุดเข้าไป คือ ไร
    ของผม Sportlig GSM เข้าเพียบ แดงทั้งกะบะ เพราะบ้านต้องลุย ทางลูกรังตลอด

tri8668
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ carry boy sport lid ไฟฟ้า ครับ ไม่มีปัญหา นานๆ ถึงเช็ดฝุ่นซักที มีบ้างครับแต่ไม่มากนัก แต่เรื่องกันน้ำเวลาฝนตก โอครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    220
    Status
    โพส
    299

ผมก็ไม่เข้าใจครับ ว่าจะถามฝุ่นเข้า หรือ ติดมาแล้วฝุ่นไม่เข้าเลย งง ครับ แต่อย่างที่พี่ tri8668 บอกนั่นแหละครับ เรื่องฝุ่นเข้าจะมีบ้างแต่ไม่มากนัก ว่าง ๆ เอาผ้าชุบน้ำเช็ดออกได้

แต่ถ้าของคุณฝุ่นเข้าเยอะ หรือสกปรกมาก อาจแสดงว่า ช่องว่างระหว่างฝาครอบกระบะ มีช่องว่างเยอะนะครับ

เกลือหวาน
    ผู้เยี่ยมชม

ฝุ่นเข้าแน่นอนครับ แม้จะปิดสนิท เพราะฝาท้ายกระบะมันไม่สนิทอยู่แล้ว เวลาฝุ่นมันตลบเข้าไปส่วนใหญ่ก็ฝาท้ายนี่ละครับ ลองดูก่อนก็ได้ครับ

แม่ฮ่องสอน
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็มีครับ
    ติด แครี่บอย Sm
    นาน ๆ ไปก็มีฝุ่นบาง ๆ เหมือนกันครับ

ขนาดในห้องโดยสาร แค่เปิดประตูเข้า ๆ ออก ๆ
    ยังเห็นไรบาง ๆ บนแดชบอร์ดเลยครับ

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

รบกวนถามคุณแม่ฮ่องสอนนะครับว่าติดผาครอบกระบะรุ่น sm ราคาเท่าไหร่ครับ..ตอนนี้กำลังเล็งๆอยุ่ครับ..

ข้อมูลกระทู้