หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 61 ถึง 80 จากทั้งหมด 154

กระทู้: รถที่มีปัญหา Scvวาล์ว ใช้น้ำมันอะไรกันบ้าง จะส่ง สคบ.

HS9DS
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถที่มีปัญหา Scvวาล์ว ใช้น้ำมันอะไรกันบ้าง จะส่ง สคบ.

สวัสดีครับ ผมออกใหม่b5ไม่เติมยังต้องเคลมปั๊มเลย น่าจะเป็นที่ยี่ห้อปั๊มมากกว่า

berserk88
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถที่มีปัญหา Scvวาล์ว ใช้น้ำมันอะไรกันบ้าง จะส่ง สคบ.

ไม่นึกว่าจะเจอกับตัวเองวันนี้โดนซะแล้ว เฮ้อ...ไปเปลี่ยนก่อนนะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1393
    Status
    โพส
    31

แล้วตกลงว่าจะมีการแก้ไขอะไรมั้ยครับ

หรือให้เข้ามาบ่นเฉยๆเพื่อระบายอารมณ์

เข้าเว็บนี้มาตั้งแต่ซื้อรถจนบัดนี้ 3 ปีแล้ว

เวลามีปัญหาก็แก้กันแบบ Case by Case ไม่เห็นบริษัทจะเคยออกมารับผิดชอบอะไร

ทุกวันนี้เข้ามาอ่านอย่างเดียว ไม่รู้จะพิมพ์อะไร

เพราะมันไม่เคยได้รับการใส่ใจจากบริษัทเลย

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ตกลงว่า B5 ไม่เกี่ยวกับปัญหา Scv วาล์วครับ มีสมาชิกเคยเอาคำชี้แจงในเว็บของมิตซู มอเตอร์มาลงแล้วครับ ว่าสามารถใช้ B5 ได้อย่างสบายใจ ส่วนปัญหาที่เกิดหรือทำให้วาล์วเสียนั้น ไม่เป็นที่ปรากฎว่าเพราะเหตุใด แต่เพื่อนที่เข้ามาดูกระทู้บ่อยๆในปัญหาของเรื่องนี้ก็คงพอจะสรุปได้ว่ามาจากอะไรนะครับ เพียงแต่จะมีใครยอมรับหรือไม่เท่านั้น

SAKAI
    ผู้เยี่ยมชม

อย่างงี้ ต้องให้โครงการหารสอง ออกโฆษณาสักเรื่อง ว่าใช้ B5 แล้วเครื่องพัง คนขับมีสิทธิ์ตาย อะไรทำนองนั้น งานนี้ Denso ต้องรับผิดชอบร่วมกับบริษัทเจ้าของยี่ห้อทั้งหลาย ว่า SCV ของคุณมันห่วย อย่าโทษน้ำมันอยู่เลย ทำไมฟอร์ด มาสด้า ไม่เคยได้ยินข่าวว่าขับอยู่ดี เครื่องวืด เร่งไม่ขึ้น เพราะเขาไม่ใช้ของ Denso ของผมเกือบโดนเสยตูดมาสามครั้ง แต่โชคดีตอนเกิดปัญหาเป็นถนนสี่เลน ขึ้นขวาเพื่อจะแซงแต่ก็ติดเหง็กอยู่เลนขวา คันที่ตามมาข้างหลังคงจะสรรเสริญบุพการีกันยกใหญ่ ของผม 2.5 4 D 2 WD ออกรถ ธ.ค.48 ออกอาการ มี.ค. 52 เลขไมล์ประมาณ สี่หมื่นห้ากว่า ๆ บ้านอยู่สงขลาแต่ไปเปลี่ยนที่พัทยา ทางศูนย์เขาบอกว่า รถพี่วิ่งน้อยก็จริง แต่มันเกิน 3 ปี ถ้าจำนวนปีไม่เกิน แต่เลขไมล์เกินพอจะโมเมให้ได้ ก็เลยต้องจ่ายค่าตัวเจ้า SCV พร้อมค่าบริการ หนึ่งพันแปดร้อยกว่าบาท ก็ต้องยอมจ่าย เพระไม่อย่างเสี่ยงชีวิต เพราะต้องเดินทางกลับสงขลาอีกพันกว่าโล และขอแนะนำครับว่าของท่านใดที่ยังไม่ออกอาการรีบติดต่อทางศูนย์ อาจจะเครมได้ถ้าอยู่ในเงื่อนไขประกัน

randy23
    ผู้เยี่ยมชม

ถ้าเปลี่ยนมันต้องใช้ของ denso อย่างเดียวไหมครับ หรือเปลี่ยนยี่ห้ออื่นได้ ครับ

หุๆๆๆ

ตั้งแต่ออกมา ก็ใช้ B5 มาตลอด แถมบางช่วงยังใช้ B100 ของพี่ข้างบ้านที่ทำเองเลยครับ

โชคยังดีครับผม ไม่มีปัญหาอะไร เลย

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ปัญหาที่เกิดจาก SCV Vale ตอนนี้ทางมิตซูเขาพอจะทราบแล้วครับว่ามาจากอะไร กำลังดำเนินการอยู่ ภายในวันที่ 1 ส.ค.นี้ รถไทรทันทุกคันจะได้รับการเรียกไปแบบ Service Campaign ให้ไปใช้บริการ เขาจะเปลี่ยนชิ้นส่วนบางตัวให้ รถใครมีปัญหาที่วาล์วตัวนี้ จะเปลี่ยนให้เลย ฟรีครับงานนี้ ผมกำลังรวบรวมข้อมูลที่คุยกับผู้ใหญ่ของบริษัทมารายงาน ที่ต้องใช้เวลาหน่อยเพื่อไม่ให้เกิดการกระต่ายตื่นตูมครับ
    ข้อมูลที่จะแจ้งให้ทราบเป็นคำยืนยันแบบเป็นลายลักษณ์อักษรที่อยู่ในมือผม (ตอนนี้วางไว้เพราะถือไปพิมพ์ไปไม่ได้)

poohbear
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ v-power ของเชลล์มาตลอดครับ อาการที่เป็นไม่ถึงกับเครื่องดับครับแต่เครื่องมันวูบและก็กำลังเครื่องตกพอประคองรถเข้าข้างทางได้ครับ

somdate
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมเพิ่งเข้า check ที่0 ครับวันที่April 10'2009 ทาง0 แจ้งให้เปลี่ยน แต่ตอนนั้นยังไม่เจออาการนะครับแค่กระตุกนิดหน่อยไม่วูบ หลังจากเปลี่ยนไป ..วันนี้ครับเจออาการวูบครับ แค่10วันเอง ตอนนี้อยู่ที่0ครับ กำลังคุยกันว่าจะเอาไงดี

somdate
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้ B5 1ครั้งครับ ตั้งแต่ซื้อมาปี2008

preeeng
    ผู้เยี่ยมชม

++++ผ่า scv เพื่อพิสูจน์ข้อบกพร่องของปั๊มคอมมอนเรว DENSO++++

http://www.thaitritonclub.com/forum/...d=1#post142456

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

ดีเซลของปั๊มเอสโซ่

run69
    ผู้เยี่ยมชม

ผมใช้ วีเพาว์เวอร์ ของเชล วิ่งได้20000โล พังแล้วคับ (เพิ่งเปลี่ยน scv มาแท้)

ton_carlack68
    ผู้เยี่ยมชม

เป็นเหมือนกันครับ แต่ไม่เคยโทษ B5 เพราะไม่มีเหตุผลมารับรองเลยว่ามันเป็นปัญหา ที่เจอก็จะมีแต่ความเห็นส่วนตัวทั้งนั้น ลองถามช่างที่0ดูก็บอกว่าไม่เกี่ยว
    ช่างบอกว่าเป็นที่ตัว วาล์วSCVมากว่า และบอกว่าตอนนี้ทางมิซูบิชิได้เปลี่ยนเป็นรุ่นใหม่แล้ว ผมเปลี่ยนมาแล้วครับไม่มีค่าใช้จ่ายอะไร อาการก็หายเป็นปกติดี แต่จะรอดูระยะยาวต่อไปครับ ค่าได้ผลอย่างไรจะแจ้งข้อมูลเปป็นระยะๆครับ

somdate
    ผู้เยี่ยมชม

วูบอีกแล้วครับรอบที่3แล้ว รอบที่แล้วไป 0 ช่างแค่ใส่กรองเชื้อเพลิงกับ leaning ใหม่ ไม่หายครับ เริ่มเซ็งแล้ว เวลาก็ไม่ค่อยมีแถมต้องเสียค่าน้ำมันไป check อีก

ekapongp
    ผู้เยี่ยมชม

กำลังเป็นอยู่เลยครับ รถผมเริ่มมีอาการตอนใกล้ๆ 30,000 คือรอบมันจะวูบๆ เร่งไม่ขึ้น เสียงมันจะดังๆวูบๆ ช่วงแรกๆมันจะเป็นแป้บเดียว ขับไปซักพักก็หาย เอาไปเข้าศูนย์ ศูนย์บอกไม่มีอะไร ช่วงนี้เป็นบ่อยขึ้น นานขึ้น ตัดสินใจเข้าอู่ซะเลย ปรากฎว่าช่างก็หาสาเหตุไม่เจอ อาการก็ไม่หาย ลองเข้าเน็ตดู ปรากฏว่าอาการเหมือนของเพื่อนๆเลย .. เดี๋ยวจะเอาไปเข้าศูนย์ใหม่ แล้วจะบอกช่างเรื่อง scv ไม่รู้ว่าช่างศูนย์ผม มันจะรู้จักมั้ย..

4x4 2500 30,000km เริ่มมีอาการ อายุ 1 ปี 2เดือน ไม่เคยเติม บี5 ซักหยด
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ekapongp : 07-05-2009 เมื่อ 22:36 เหตุผล: แก้ผิด

User ID
    5593
    Status
    โพส
    1,427

แล้วใช้ดีเชลปลาม์ ใด้มั๋ยนี่ เติมมาหลายครั้งแล้วด้วย วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณอย่างแรง

K.Sungkhom
    ผู้เยี่ยมชม

ใช้ B5 มาปีกว่าแล้วครับ แต่ยังไม่เจอปัญหาใดๆๆ มีแต่เวลาจอดรถทิ้งนานหลายๆวัน แล้วสตาร์ทจะมีควันขาวออกมาจากท่อหนึ่งก้อนครับ ( รถผมถอดหม้อพักออก )

User ID
    4344
    Status
    โพส
    266

อ่านมานานครับ เจอกับตัวเองจนได้ กำลังจะขึ้นเกือกม้ากลับรถ รถวูบซะงั้นเหยียบคันเร่งไม่ขึ้น ไฟเครื่องโชว์ รีบเปิดไฟฉุกเฉิน แล้วจอดชิดซ้ายเลยคันหลังคงกล่าวถึงพ่อ แม่ผมแล้วแระ ดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ไฟยังโชว์ค้างวิ่งได้ไม่เกิน 80 กม/ชม รถผม 4x4 2.5 ออโต้ครับ เพิ่งออกเมื่อ ม.ค.52 วิ่งไปแค่ 1หมื่น7พันโลเอง เซ็งเป็ด เด๋ววันนี้จะไปศูนย์ไม่รู้จะโดนไรมั่งครับ

หน้า 4 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้