สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

forestman
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน น้ำยาล้างคราบกำมะถัน

เมื่อวานเติมน้ำมันที่ปั้ม ปตท.แถวก่อนถึงวังน้อย เด็กปั้ม(แต่มีอายุหน่อยแล้ว 555) เข้ามาทักว่าฝาปิดถังน้ำมันมีคราบดำ บอกว่าเป็นคราบที่มาจากกำมะถันในน้ำมันแล้วเชิญชวนให้ใช้ตัวทำความสะอาดคราบกำมะถัน แบบเติมลงในถังพร้อมน้ำมันเลย บอกว่ามีใบรับประกันให้ด้วย บอกด้วยว่ามีที่ ปตท. ทั่วประเทศ ยี่ห้อไฮเทค มั้งครับ ถ้าจำไม่ผิด แถมยังบอกว่ารถรุ่นพี่เนี่ยเติมกันทุกคัน เพื่อให้ระบบจ่ายน้ำมันทั้งหมดสะอาดไร้คราบกำมะถัน ลืมถามว่าไอ้รับประกันนี่ของ ปตท. หรือของน้ำมันเอง ขวดละ 350 บาท ตอนนั้นรีบๆ ก็เลยบอกไปว่าวันหลังแล้วกัน ก็เลยอยากถามครับว่า
    1. มันจำเป็นต้องเติมรึเปล่า แถวนี้ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย
    2. ไอ้กำมะถันที่อยู่ในน้ำมันเนี่ย มันเป็นส่วนนึงของสารหล่อลื่น(ในความเข้าใจของผมนะ) หากมีปัญหาจริงก็น่าจะมีคนเป็นแล้ว แต่ไม่ยักกะเคยได้ยิน
    3. ใครเคยเติมขอสัมภาษณ์หน่อยครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้ำยาล้างคราบกำมะถัน

ผมว่านะเติมน้ำยาล้างหัวฉีดของmitsuดีกว่าเดือนที่แล้วเติมไป1ขวดรู้สึกเครื่องมันวิ่งดีเหมือนตอนออกรถใหม่ๆ อาจเป็นเพราะมันไปล้างคราบไขมันของB5ก็เป็นได้...555

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: น้ำยาล้างคราบกำมะถัน

ผมก็เคยเจอแบบนี้ที่ปตท.แถวรามา3เนี่ยเด็กบอกว่ารถที่แสนกว่าโลต้องเติมไปล้างแต่ผมไม่ได้เติมครับมันมั่วรถผมแค่7หมื่นกว่าโลเอง(คันตาด้าขับ4นะ)ใช้ของ0ดีกว่าครับจะใด้ตรงเป้าหมาย

forestman
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วน้ำยาของศูนย์นี่ ต้องกี่โลครับ ถึงจะต้องใช้

ข้อมูลกระทู้