สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 4 จากทั้งหมด 4

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน พอเป็นแนงทางช็ค10,00โลได้ไหมครับ

*ขอลงซักข้อนึงนะครับ*เมื่อวันเสาว์29/11/51รถผม2.5โต้ขับ4-4ตูครบ6เดือนแต่ใช้ไปแค่85,00กว่าโลเองครบ6เดือนก่อน(ในหมื่นโล)เลยต้องเข้า0เพื่อเปลี่ยน น.ม.ค.+กรองเครื่องตามเวลา
    แต่ก่อนจะไป0ผมได้ถ่ายของเก่าออกแล้วเติม น.ม.ค. แบบธรรมดาเป็นของ เอลฟ์ไป6ลิตร 390บ.เพื่อล้างเครื่องก่อนขับไป0ระยะทางไม่เกิน10ก.ม.ย่านพระราม3เอง โดยผมจะไม่ใชน้ำยาล้างห้องเครื่องซึ่งราคาใกล้เคียงกันแค่ไม่ชัวร์ถ้าตกค้างหลายๆครั้งกลัวเครื่องโทรมครับ คันผมดูแลเองเกือบทุกอย่าง น้ำกลั่น+เช็ดล้างภายนอก ในสอาดตาเวลาเข้า0ไปแล้วไม่ต้องพึ่งช่างเลย และบอก0ไม่ต้องล้างครับ (กลัวทรายที่อยู่ในฟองน้ำเก่าๆของเค้านะ รถเราสีดำด้วย)
    ผมเข้าไปคิวแรกช่างเอารถขึ้นแท่นยกถ่าย น.ม.ค.ของที่ผมเติมไปออกแล้วก็ถามว่าทำไมยังใสอยู่ ผมก็แจ้งไปอย่างที่ว่ามาแหละ ตกลง0 แทบไม่ต้องทำอะไรมากเลย ค่าใชจ่ายของผมจึงเท่าเนี้ยครับ ตามบิลล์
    เพื่อนๆพี่น้องสมาชิก คงไม่อยากเสียเงินเกินความจำเป็นก็หมั่นดูแลของๆเราเองได้ก็น่าทำครับ (ค่าใช้จ่าย1,135บ.รวมvat)+390.ของเราเองต่างหากครับ.....

nognkwan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: พอเป็นแนงทางช็ค10,00โลได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    ว่าแต่ รูปเล็กไปหน่อย

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

มาตรฐาน Re: พอเป็นแนงทางช็ค10,00โลได้ไหมครับ

ว่าแต่ ถ่ายแล้ว ให้ศูนย์ ถ่ายทำไมอีกละครับ จะได้ลดไปอีก

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psylencex ดูโพส
    ว่าแต่ ถ่ายแล้ว ให้ศูนย์ ถ่ายทำไมอีกละครับ จะได้ลดไปอีก
    ผมถ่ายเองก่อนนำเข้า0เพื่อล้างเครื่องโดยไม่ใช้น้ำยาล้างห้องครื่องอย่างที่ลงไว้ละ..กลังตกค้างมันจะไม่เป็นผลดีกับน้ำมันเครื่องใหม่ที่0จะเติมให้เรางัยครับ..
    **ส่วนรูปผมลงไม่ค่อยเป็นรอก ย่อไปๆมานึกว่าจะพอดีขออภัยคุณnognkwan แล้วกัน**ทีมงานครับแก้หัวข้อที่ผิดให้ผมด้วยครับ แนวทางเช็ค10,000โล เนี่ยครับ**อายนะขอบอก หุหุ..

ข้อมูลกระทู้