สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 16 จากทั้งหมด 16

กระทู้: สมาชิกใหม่..มาแว้วว (แต่ยังไม่มีรถ..วอนช่วยเลือกให้หน่อย)

William.plus
    ผู้เยี่ยมชม

Red face สมาชิกใหม่..มาแว้วว (แต่ยังไม่มีรถ..วอนช่วยเลือกให้หน่อย)

คือว่า..พวกรุ่นพี่คับ..
    ตอนนี้ผมกำลังมองหารถอยู่ เลือกแล้วว่าต้องเป็น plus only..
    แต่ยังกังวลอยู่ว่าจะเอารุ่นไหนดี M/T กับ Auto รุ่น 2.5 -plus
    เพราะเท่าที่อ่านในกระทู้ต่างๆแล้ว ค่อนข้างจะสับสนอยุ่เล็กน้อย
    อาจเป็นเพราะตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยเล่นรถยี่ห้อนี้มาก่อนเล้ยย..พี่น้องครับ..
    ..งั้นวอนพวกเพ่ๆๆ ช่วยให้แนวทางหน่อยว่าจะเอารุ่นไหนดี
    ..คือแบบว่าผมไม่ค่อยกลัวการสิ้นเปลืองเท่าไหร่หร้อก...
    ..แต่เอาความสะดวกสะบายมาก่อนดีกว่า..(แบบว่าจะหนักไปทาง Auto สะมากกว่า)
    ..แต่ก้ออยากฟังความคิดเห็นของพวกเพ่ๆก่อน อะเด่ะ แล้วค่อย..ฟันธง..ลงไป
    ..สุดท้านนี้ขอให้พวกเพ่ๆๆ มีแต่ความเจริญในหน้าที่การงานและการเงินน่ะครับ..
    ..........................ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.......william.plus....ก๊ากกกก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    901
    Status
    โพส
    469

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่..มาแว้วว (แต่ยังไม่มีรถ..วอนช่วยเลือกให้หน่อย)

ใจน้องก็ชอบไปทางสะดวกอยุ่แล้ว ไม่กลัวสิ้นเปลืองด้วย และก็ระบุว่าจะออกไปในทางเลือกของออโต้ ก็ฟันธงไปเลยว่า พลัส+ออโต้ ยินดีต้อนรับครับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

มาตรฐาน Re: สมาชิกใหม่..มาแว้วว (แต่ยังไม่มีรถ..วอนช่วยเลือกให้หน่อย)

ออโต้ สี่ประตู

User ID
    4235
    Status
    โพส
    74

ออโต้ สี่ประตูอีกเสียงจ้า

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

ออโต้4ประตูหรือไม่ก็พลัส4ประตู ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

A/t เลย ของผมก็เหมือนกันขับมันไม่แพ้เกียร์ธรรดา

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

ถ้าชอบสบายก็a/tแต่อยากมันก็m/t

ผู้เยี่ยมชม

ผมเลือกได้แล้วก้าบ..ตกลงเอา AT 4 dr.plus สีเงิน เครื่อง 2.5 cc
    แต่ผมขอเปงมือสองนะครับ เพราะอยากได้แต่ทุนน้อยเลยเอาแบบนี้
    อาทิตย์นี้เข้าไฟแนนซ์ถ้าผ่านก้อ...แหล่มเลย..ก๊ากกกก
    ไปลองขับมา..โอ้วแม่จ้าววว....กดนิดเดียว..พุ่งคับ...มันพุ่ง..แม่จ้าววว
    เกียร์ AT แต่มันแรงคับ...แม่จ้าววว ตัดสินใจไม่ต้องรั้งรอ..เอาเลยคับ..
    ..ตอนแรกว่าจะไปลอง Vigo ด้วย..แต่ไม่แล้ว..เอา Plus เลย..ช่วงล่างนิ่มสะเหมียนรถเก๋ง..แม่จ้าวว..
    ...ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำคับ..ก๊ากกกกกกก

chaideaw
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ William.plus ดูโพส
    ผมเลือกได้แล้วก้าบ..ตกลงเอา AT 4 dr.plus สีเงิน เครื่อง 2.5 cc
    แต่ผมขอเปงมือสองนะครับ เพราะอยากได้แต่ทุนน้อยเลยเอาแบบนี้
    อาทิตย์นี้เข้าไฟแนนซ์ถ้าผ่านก้อ...แหล่มเลย..ก๊ากกกก
    ไปลองขับมา..โอ้วแม่จ้าววว....กดนิดเดียว..พุ่งคับ...มันพุ่ง..แม่จ้าววว
    เกียร์ AT แต่มันแรงคับ...แม่จ้าววว ตัดสินใจไม่ต้องรั้งรอ..เอาเลยคับ..
    ..ตอนแรกว่าจะไปลอง Vigo ด้วย..แต่ไม่แล้ว..เอา Plus เลย..ช่วงล่างนิ่มสะเหมียนรถเก๋ง..แม่จ้าวว..
    ...ขอบคุณพี่ๆที่แนะนำคับ..ก๊ากกกกกกก
    ทุนน้อยเหมือนกันครับ ศึกษาข้อมูลมานานเหมือนกัน แต่ตัดสินใจยังไม่ได้ว่าจะเล่นมือ 1 หรือ มือ 2 ดี
    จะเล่นมือ 1 ทุนก็น้อย..
    จึงอยากขอคำแนะนำด้วยได้มั๊ยครับ ถ้าเล่นมือ 2 ควรดูที่เต็นท์หรือรถบ้านดี
    ดาวน์ประมาณเท่าไหร่ครับ ถ้าเล่น Plus M/C M/T
    ดอกกี่เปอร์เซ็นต์ครับ
    ยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยครับ ถ้ามีข้อมูลเพิ่มเติม

ขอบคุณครับ
    ชายเดี่ยว

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มือหนึ่งหรือสองก็ได้ครับ

เพราะว่า ได้รถไปค่อนข้างดีอยู่แล้ว

แนะนำออโต้ครับ ได้สี่ประตูด้วยยิ่งเจ๋ง

ไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

User ID
    4032
    Status
    โพส
    78

แนะนำสี่ประตูเลย ออโต้ ขับง่ายดี ออิอิอิ....

chaideaw
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

มาฟัน.....ธ....ด้วยคน

ออโต้ ครับ........รับรองไม่เมื้อยยยยยยยยยย

ผู้เยี่ยมชม

ผมได้รถมาแล้วครับแต่มีปัญหานิดหน่อย เลยได้ mt สีแดงมาง่ะ แต่ก้อไม่มายครับเพราะยังงัยก้อ plus เหมียนกัน แต่ม่ปัญหาจะถามพี่ๆครับ
    1.สมัครสมาชิกเอาสติ้กเกอร์ ต้องทำเช่นไร
    2.เสียงครัชหรือป่าวไม่แน่ใจ มันดังครับดังเกินไปหน่อย แต่พอเหยียบครัช เสียงหายไป จะแก้ไขอย่างไรครับ เข้าศูนย์แล้วเขาจะแก้ หรือเปลี่ยนให้ครับ (รถผมวิ่ง 2 หมื่นกว่าโล)
    3.นี่รถของเขา..จะลงแม็กซ์สีดำน่ากลัวไปหรือไม่ครับพี่ๆ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

รถมือสอง รถบ้านน่้าจะดีกว่าครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ต้องตาถึงๆ หน่อยครับ เช่น ดูรูกลมๆ ตามรถที่มีมา มันกลมไหม ถ้าไม่อาจจะชนมา มั้ง...ครับ

Plus
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ William.plus ดูโพส
    ผมได้รถมาแล้วครับแต่มีปัญหานิดหน่อย เลยได้ mt สีแดงมาง่ะ แต่ก้อไม่มายครับเพราะยังงัยก้อ plus เหมียนกัน แต่ม่ปัญหาจะถามพี่ๆครับ
    3.นี่รถของเขา..จะลงแม็กซ์สีดำน่ากลัวไปหรือไม่ครับพี่ๆ
    สุดยอดเลยครับ ลงแม็กซ์สีน้ำตาลไหม้จะงามมาก แต่สีดำก็ perfect ครับ.

ข้อมูลกระทู้