หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

POTATO
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: กล่องควบคุมไทรทัน

สวยงามมากครับ ผมว่าจาลองทำบ้างแต่ยังไม่รู้จุดทั้งเก้าที่ติด(ที่เป็นรูปจริง)ในห้องเครื่องน้องตั้น เช่นเสื้อสูบ ไดร์ชาร์จ คอมแอร์ ส่วนจุดกราวเดิมพอรู้ครับ...

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POTATO ดูโพส
    สวยงามมากครับ ผมว่าจาลองทำบ้างแต่ยังไม่รู้จุดทั้งเก้าที่ติด(ที่เป็นรูปจริง)ในห้องเครื่องน้องตั้น เช่นเสื้อสูบ ไดร์ชาร์จ คอมแอร์ ส่วนจุดกราวเดิมพอรู้ครับ...
    เหมือนผมตอนหาข้อมูลเด๊ะครับ...เคยเปิดกระทู้
    "รบกวนรุ่นใหญ่เรื่องกราวด์ไวร์" แต่ยังไม่ได้ข้อมูล
    ครบเลยหาเองจากเพื่อนๆที่รู้หน้าตาและตำแหน่ง
    ของตัวอุปกรณ์จนสามารถทำจนเสร็จครับ...ผมจะ
    พยายามถ่ายรูปจุดลงปลายทางมาให้ครับ...เข้าใจ
    ว่าผู้ที่ไม่รู้มันมืดจริงๆ...รอนิดนึงครับ

**หนุ่มเพชรบูรณ์**

POTATO
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณครับน้าหนุ่มเมืองเพชร

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POTATO ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าหนุ่มเมืองเพชร
    ตอนนี้ได้ภาพแล้ว...ขอ e-mail ด้วยครับจะส่งให้ทางนี้
    สะดวกกว่าครับ..รถไม่ได้พักเลยช่วงนี้..เลยช้าหน่อย..

POTATO
    ผู้เยี่ยมชม

phattiphong@asahitec.co.th สวัสดีปีใหม่นะครับ ขอให้เงิน-ทองไหลมาเทมานะครับ ขอบคุณมาก

cwrptt
    ผู้เยี่ยมชม

คุณหนุ่มเมืองเพชร ขอรูปด้วยครับ chaowarit24@hotmail.com ขอบคุณมากคร้บ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    280
    Status
    โพส
    63

พี่หนุ่มเมืองเพชรคร๊บบ ขอรูปด้วยครับ s_detchart@hotmail.com, s_detchart@yahoo.com ขอบคุณมากคร๊าบบบบบ happy new year ครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

ขออภัยครับ...ช้าไปนิดพอดี Mail มีปัญหาแนบ File ไม่ได้เลย
    เอามาลงซะให้ดูพร้อมๆกันเลยครับ...อภัยนะครับผม
    ในภาพที่แนบมาจะมีทั้งหมด 7 จุดที่เหลืออีก2จุดคือที่
    จุดต่อกราวด์เดิมหรือน้าๆจะเพิ่มด้วยการอนุกรมก็ทำได้เลย
    ครับผม...โชคดีปีฉลูทุกๆท่านขอให้เฮงๆนะครับ.....

karnno7
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    ทำเองกับมือครับผม คือ ปกติผมเดินแต่ไฟคอนโทรลเครื่องจักรเลยนึกอยากลองเครื่องยนต์บ้างก็มันดีครับ พื้นฐานมีแล้วเลยฉลุยครับ ส่วนงบประมาณก็ตามนี้ครับ

1) สาย 16 SQ.MM ใช้ยาว 14 เมตรๆละ 65 บาท (ที่บ้านหม้อครับ)
    2) หางปลา 16-8S 18 ตัวๆละ 7 บาท ใช้ 18 ตัว(อย่าย้ำเสียนะ)
    3) เคเบิ้ลไทร์ 12 นิ้ว 1 แพ็คๆละ120-180 บาท (แล้วแต่เกรดครับ)
    4) บัสบาร์ทองแดง ราคาประมาณ 300-450 บาท
    (ไม่รวมค่ากลึงครับของผมให้เพื่อนกลึงให้)
    5) สกรู M.8x1.5 ยาว 20 มิล.สแตนเลส 9 ตัวๆละ12บาท
    6) ค่าเบียร์ผู้ช่วยและตัวผมด้วย..2ลัง

เสร็จแล้วววว.....ราคาอาจถูกกว่าผผมก็ได้นะถ้าต่อรองผมเจอแม่ค้า
    สวยเลยยอมจ่ายครับ...
    ไปแพงกะค่าเบียร์นี่เอง 555

karnno7
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    มาแว้ว..ครับขอโทษทีส่งให้ดูช้าไปหน่อย พอดีทำเสร็จไข้หวัดเล่นงานเลยครับ....เชิญติและชมได้ตามสบายครับ..จะได้ปรับปรุงด้วย
    งดงามไร้ที่ติครับ

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ karnno7 ดูโพส
    งดงามไร้ที่ติครับ
    ขอบคุณครับ....
    น้าเอาโชว์ให้ผมดูมั่งล่ะ...

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

ทำเองกับมือครับผม คือ ปกติผมเดินแต่ไฟคอนโทรลเครื่องจักรเลยนึกอยากลองเครื่องยนต์บ้างก็มันดีครับ พื้นฐานมีแล้วเลยฉลุยครับ ส่วนงบประมาณก็ตามนี้ครับ

1) สาย 16 SQ.MM ใช้ยาว 14 เมตรๆละ 65 บาท (ที่บ้านหม้อครับ)
    2) หางปลา 16-8S 18 ตัวๆละ 7 บาท ใช้ 18 ตัว(อย่าย้ำเสียนะ)
    3) เคเบิ้ลไทร์ 12 นิ้ว 1 แพ็คๆละ120-180 บาท (แล้วแต่เกรดครับ)
    4) บัสบาร์ทองแดง ราคาประมาณ 300-450 บาท
    (ไม่รวมค่ากลึงครับของผมให้เพื่อนกลึงให้)
    5) สกรู M.8x1.5 ยาว 20 มิล.สแตนเลส 9 ตัวๆละ12บาท
    6) ค่าเบียร์ผู้ช่วยและตัวผมด้วย..2ลัง

เสร็จแล้วววว.....ราคาอาจถูกกว่าผผมก็ได้นะถ้าต่อรองผมเจอแม่ค้า
    สวยเลยยอมจ่ายครับ...
    เรียกผมไปช่วยรายการที่ 6 ก็ได้ครับ

water-wut
    ผู้เยี่ยมชม

พี่หนุ่มเมืองเพชรคลับผมขอด้วยครับ ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับผมผากเมลไว้นะครับช่วยส่งให้ด้วย waterwut@ymail.com อีอัน waterwut@gmail.com ขอขอบคุณเป็นอย่างสูง

chaiyasit
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sjball007 ดูโพส
    เรียกผมไปช่วยรายการที่ 6 ก็ได้ครับ
    ผมรักเพื่อนท่านนี้มากเลยคับ....ha..ha...
    ล้อเล่นนะอย่าซีเรียสครับ...เอ้าาา...ชนนน..(แก้ว)

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้