หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 1 ถึง 20 จากทั้งหมด 30

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน รถใหม่ใช้ 2000 Km มีปัญหา

ซื้อรถ Triton 2500 cab ใช้ 2000 Km เกิดอาการขณะขับอยู่พอรถเข้าเกียร์ 4-5 เร่งไม่ออกแล้วดับไปเฉยๆเลย รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ซื้อที่กรุงเทพขณะนี้กำลังเข้าศูนย์เจริญศรีที่อุดรธานีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: รถใหม่ใช้ 2000 Km มีปัญหา

เช็คสายแวคคั่ม

เช็คระบบซัพพลายปั๊ม

หรือเกิดข้อผิดพลาดอื่นๆ จากการผลิตครับ

ส่วนมากจะเป็นที่ สองรายการบนนี้ครับ

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: รถใหม่ใช้ 2000 Km มีปัญหา

สาเหตุที่ช่างตรวจพบ เซ็นเซอร์เพลาข้อเหวี่ยง แก้ไขโดยขยับขั้วสายไฟเซ็นเซอร์ฯแล้วทดสอบไม่มีอาการ แต่ได้หมายเหตุไว้ถ้ามีอาการให้เปลี่ยนเลย ขับจากอุดรมาขอนแก่นก็ยังไม่หาย เวลากระเทอนก็มีอาการวูบ เปลี่ยนรถได้มั๊ยเนี่ย

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

เรื่องเปลี่ยนรถคงยากครับ ยังไงลองเข้าศูนย์อื่นดูครับ
    ขอให้รถหายไวๆ นะครับ

สมาชิกถาวร : TTC 00507 TTC-Member
    User ID
    3315
    Status
    โพส
    1,084

เข้า 0 แจ้งเปลี่ยนเลยครับ ขอให้หายไวๆ ครับ

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

ส่ง email เข้า สนง.ใหญ่มิตซูบิชิมอเตอร์ประเทศไทย มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้เข้าศูนย์ที่ขอนแก่น หากมีความคืบหน้าอย่างไร จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

รายการที่ทำ ปรับตั้งขั้ว พันปลั๊กระบบเชื้อเพลิง ตรวจเช็คน้ำมันเชื้อเพลิง กรองโซล่า ตรวจเช็คการทำงานปั๊มเชื้อเพลิง จะไปทดลองยาวๆ ดูแล้วจะรายงานให้ทราบอีกครั้ง สรุปง่ายๆช่างบอกว่าปลั๊กหลวม

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

ช่วยส่งรายละเอียด หรือโทรติดต่อผมด่วนหากไม่ได้รับการแก้ไข

กรณีนี้ควรส่งรถกลับ MMTh. เพื่อให้ตรวจสอบโดยละเอียด อย่าวางใจเด็ดขาด

ทาง MMTh. เขาจะมีรถสำรองให้คุณใช้ในระหว่างตรวจสอบ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

ต.ตั้ม
    ผู้เยี่ยมชม

น่ากลัว จังงง เป็นที่ระบบส่งกำลัง แบบนี้ ขอให้แก้ไขเรียบร้อยโดยเร็ม นะครับ ยังไง ลองทำตามคำแนะนำ ของ คุณอลงกรณ์ นะครับ

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

ไปอุดร วันนี้ไม่หาย สะดุด ดับ วิ่งไม่ได้ ตอนตี 5 เริ่มเซ็งแล้ว (ทำงาน)

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

ช่างที่ศูนย์ขอนแก่นลองเปลี่ยนปลั๊กที่พันแล้วไม่หาย ศูนย์พยายามหาสาเหตุอยู่ ถ้าไม่ได้จะนำขึ้นมาที่ สนง.ใหญ่ อยากดูว่าจะเก่งขนาดไหน แต่ซื้อรถมา 1 ไม่ถึงเดือน ซ่อมอยู่ที่ศูนย์มากกว่าใช้งานจริงแล้ว

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

สงสัยจะไม่จบ จะส่ง Notice ให้แก้ไข หากแก้ไขไม่ได้ภายในระยะที่กำหนด ก็ต้องยกเลิกสัญญา และเปลี่ยนรถและ/หรือชดใช้ค่าเสียหาย หากไม่ดำเนินการทั้ง 2 อย่าง ฟ้องเรียกเงินคืนและให้ชำระค่าเสียหาย (รายงานความคืบหน้าแก่เพื่อนสมาชิกครับ เผื่อมีใครจะเจอแบบนี้บ้าง เอาไว้เป็น Case Study แด่ผองเพื่อนชมรม)

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

หมายเหตุ คันที่มีปัญหาเป็นรถน้องชาย ส่วนผมคันที่ใช้ (รถเก๋งแต่ไม่ใช่มิตซูครับ) ถ้าผ่อนหมดว่าจะซื้อ Pajero sport เริ่มสองจิตสองใจแล้ว รถกะบะใช้ มิตซูตั้งแต่รุ่นพ่อแล้ว L200รุ่นเฉินหลง ชอบขับมัน เกาะ ไซโคลน แอโร่บอดี้ วงเลี้ยวกว้าง สตราด้า OK Triton ซวยยี่ห้ออื่นๆขับมาหมดแล้ว ชอบ Mitsu มากกว่า เหลือแต่ว่ารถมีปัญหาเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์บางคัน Mitsu จะแก้ไขยังไง รอดูกันต่อไป แล้วจะรายงานให้ทราบ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ตามนั้นเลยครับ ที่สำคัญอย่าปล่อยให้มันนานครับ ให้ทางศูนย์แก้ไขจัดการด่วน

User ID
    381
    Status
    โพส
    129

ระบบคอมมอนเรลนี่ เซนเซอร์มันเยอะจัง

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

ช่างเจริญศรีที่ขอนแก่น แจ้งว่าเป็นที่ปลั๊กตัวเดิม Claim เปลี่ยนให้แล้ว รับรถวันจันทร์ ลองใช้ถึงวันนี้ (ศุกร์ 26 ธันวาคม 51) ยังไม่เกิดอาการดังกล่าว จึงเรียนมาเพื่อแจ้งเพื่อนๆให้ทราบทั่วกัน

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ขอโทษนะครับ คุณ modtanoi ผมเคยมีประสบการณ์แย่ๆ ที่อยากจะแชร์ กับช่างศูนย์เจริญศรีมอเตอร์ขอนแก่น

ผมเคยเอาท้ายเบนซ์ไปเข้าเพื่อเปลี่ยนยางรองฝาครอบวาร์ว ไม่รู้ยังไง
    ช่างแงะ หัวนกกระจอกผมหักเฉยเลย (ทั้งๆที่ไม่ได้เกี่ยวกัน สงสัยแงะดูเล่นมั้ง)
    แล้วก็ไม่บอกเราว่ารถเป็นอะไร ให้รอตั้ง 4 ชม. จน 5โมงครึ่ง พึ่งมาบอกว่าเป็นอะไร
    ที่รอช้าเพราะช่างต้องวิ่งไปซื้ออะไหล่เชียงกง มาเปลี่ยนให้ ผมงี้โมโหจนพูดไม่ออกเลย
    มีความรู้สึกส่วนตัวว่า ฝีมือช่าง+การบริการที่ศูนย์นี้ ห่วยมากๆ
    (ไม่อยากจะบ่นเลยว่า ยางรองฝาครอบวาร์วที่เปลี่ยนมาใช้ได้ครึ่งปี น้ำมันเครื่องก็ซึมออกมาแล้ว ต้องเปลี่ยนใหม่ เซ็งสุดๆ )

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

รอฟังผลนะครับ ขอให้หายไวๆ นะครับ จะได้มีความรู้สึกที่ดีต่อรถมิตซูบิชิ (ไม่เกี่ยวกับศูนย์นะ อิอิ) ไปอีกนานๆ

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ modtanoi ดูโพส
    ช่างเจริญศรีที่ขอนแก่น แจ้งว่าเป็นที่ปลั๊กตัวเดิม Claim เปลี่ยนให้แล้ว รับรถวันจันทร์ ลองใช้ถึงวันนี้ (ศุกร์ 26 ธันวาคม 51) ยังไม่เกิดอาการดังกล่าว จึงเรียนมาเพื่อแจ้งเพื่อนๆให้ทราบทั่วกัน
    -ขอให้อาการหายแล้วหายเลยนะครับ
    จะปีใหม่แล้วสุขภาพแข็งแรงทั้งคนทั้งรถนะครับ

modtanoi
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่านที่เป็นกำลังใจให้ครับ ผมเพียงแต่ให้โอกาสผู้ผลิตเขาก่อน เพื่อแก้ปัญหา ถ้าแก้ไม่ได้ แสดงว่าผลิตภัณฑ์มีปัญหา ผมก็จะยื่นฟ้อง คดีผู้บริโภค ตอนนี้ฟ้องง่ายครับ ไม่เสียค่าธรรมเนียมศาล

หน้า 1 จากทั้งหมด 2 หน้า 1 2 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้